เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

โน๊ตบุ๊กรุ่นใหม่ เล่น Extreme แยกไลน์แล้วเสียงแตก เสียงเดือด แป๊กๆ

(1/10) > >>

Aek_combo:
ใครเป็นผมบ้างใช้โน๊ตบุ๊กกับคาราโอเกะแยกไลน์  เครื่องแรกเป็นมือสอง CPU Core i3 RAM 4GB เล่นได้ไหลลื่นปกติ ซื้อเครื่องใหม่มาอีกเครื่องไว้สำรองตอนออกงาน สเปค Core i7 RAM 8GB  เสียงกลับแตกเป็นเดือด แป๊กๆ ไม่ใช่เสียงกระตุกนะ ผมเลยตั้งข้อสังเกตุ ฮาร์ดแวร์ของรุ่นใหม่ๆ บางตัว น่าจะไม่ลงตัวกับคาราโอเกะ ต่างกับรุ่นเก่าๆ ไหลลื่น แบบลงวินโดว์ตัวแคร็ก แล้วใช้งานได้เลย ไม่ต้องปรับแต่งอะไรทั้งสิ้น  เล่าสู่กันฟังนะครับ ไม่ทราบว่าของท่านใดเป็นบ้าง

ME SOUND:
น่าศึกษาครับ

นพ สุพรรณ:

--- อ้างจาก: Aek_combo ที่ วันที่ 14 กันยายน  2018, 13:58:20 น. ---ใครเป็นผมบ้างใช้โน๊ตบุ๊กกับคาราโอเกะแยกไลน์  เครื่องแรกเป็นมือสอง CPU Core i3 RAM 4GB เล่นได้ไหลลื่นปกติ ซื้อเครื่องใหม่มาอีกเครื่องไว้สำรองตอนออกงาน สเปค Core i7 RAM 8GB  เสียงกลับแตกเป็นเดือด แป๊กๆ ไม่ใช่เสียงกระตุกนะ ผมเลยตั้งข้อสังเกตุ ฮาร์ดแวร์ของรุ่นใหม่ๆ บางตัว น่าจะไม่ลงตัวกับคาราโอเกะ ต่างกับรุ่นเก่าๆ ไหลลื่น แบบลงวินโดว์ตัวแคร็ก แล้วใช้งานได้เลย ไม่ต้องปรับแต่งอะไรทั้งสิ้น  เล่าสู่กันฟังนะครับ ไม่ทราบว่าของท่านใดเป็นบ้าง

--- End quote ---

new bass engine คือต้นเหตุปัญหา 

กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d):
 :95: :95: แยกไลน์แบบไหน ผ่านซาวด์การ์ดปกติหรือว่าแยกผ่านมิกซ์ดิจิตอลนิครับ...  :D :D

มร สุวรรณภูมิ:
ที่ config sound บน Windows ลองเซ็ตค่าเป็น 44.1 หรือ 48 รึยังครับ เพราะถ้าสูงกว่านี้อาจมีเสียงแตกได้
ถ้าไม่เกี่ยวขออภัย เพราะปัจจุบัน laptop ผมจะต่อ audio external ให้มันรับหน้าที่แทนไปแล้ว (ไม่ใช้ audio on main board) :97:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version