เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

โน๊ตบุ๊กรุ่นใหม่ เล่น Extreme แยกไลน์แล้วเสียงแตก เสียงเดือด แป๊กๆ

<< < (10/10)

พี่ฐม นาโยง:
ใช่ครับ

มานพ:

--- อ้างจาก: พี่ฐม นาโยง ที่ วันที่ 27 กันยายน  2018, 21:13:08 น. ---ใช่ครับ

--- End quote ---

แยกด้วย extreme ที่ไม่ใช่ ASIO เป็นไหม karaplayer_mini

ไม่เป็นครับ เป็นเฉพาะที่เล่นใน AISO เสียงที่ได้ยินรบกวน เหมือนกับ เราแผ่นเสียงสมัยก่อนที่หัวอ่านใช้งานนานหรือไม่ได้คุณภาพ หรือแผ่นเสียงใช้งานมานาน

มานพ:
1. ลองตั้ง butrate ตามที่ผมบอกเปลี่ยนค่า buffer ให้พอเหมาะ เปลี่ยนสาย USB ที่ดีๆ
2. ถ้าจะแยกไลน์ ASIO เลิกใช้ interface นั้นเปลี่ยนไปใช้พวก MOTU
3. ใช้ digital mixer แยกไลน์ ASIO

--- อ้างจาก: E22NP ที่ วันที่ 28 กันยายน  2018, 09:55:32 น. ---1. ลองตั้ง butrate ตามที่ผมบอกเปลี่ยนค่า buffer ให้พอเหมาะ เปลี่ยนสาย USB ที่ดีๆ
2. ถ้าจะแยกไลน์ ASIO เลิกใช้ interface นั้นเปลี่ยนไปใช้พวก MOTU
3. ใช้ digital mixer แยกไลน์ ASIO

--- End quote ---
ขอขอบคุณท่่านมาก และเผื่อเป็นวิทยาทาน ท่านอื่นๆ ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version