ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากมีเครื่องครบ ปัญหายังมีอีกครับ  (อ่าน 7718 ครั้ง)

ออฟไลน์ wissanu

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL-770C118C/HL-6FE7BD51/HL-23068C63 น้านพ สุพรรณ
Re: หลังจากมีเครื่องครบ ปัญหายังมีอีกครับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2009, 05:49:58 น. »
ขอบคุณพี่ตุ้มมากครับ ผมสรุปได้เลยครับว่าเครื่องผมน่ะสมบูรณ์แต่ตัวผมนี่แหละครับ
มั่วสุดๆ (ความรู้น้อย) ส่วนแถวบ้านผมมืออาชีพมีมากครับ แต่เขาไม่ค่อยบอกกัน
ถามอะไรก็ไม่ค่อยบอกครับ (หวงความรู้) ผมก็เลยต้องรบกวนขอคำแนะนำในบ้านหลังนี้
รู้มั่ง ไม่รู้มั่งก็มั่วๆเอาครับ ..ส่วนครอสที่ผมว่าผมก็ไม่ทิ้งหรอกครับ ว่าง ๆ ค่อยนำมามั่วใหม่
อย่างที่พี่บอกแหละครับ ต้องค่อย ๆ ปรับ ค่อย ๆ ฟัง ไปเรื่อย ๆ เดี๋ยวก็ดีเอง แต่ตอนนี้ขอเก็บ
เข้ากล่องไว้ก่อน....ครับ

nimitmai

• บุคคลทั่วไป
Re: หลังจากมีเครื่องครบ ปัญหายังมีอีกครับ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2009, 06:14:24 น. »
บางครั้งก็แปลกนะ ยกตัวอย่างตัวผมเอง เมื่อก่อนพอวินโดว์มีปัญหาจะยกไปให้เพื่อนทำให้ (ฟรี) พร้อมสอนวิธีทำให้ด้วย
แต่ไม่เคยจำได้สักที มีอยู่วันหนึ่งเพื่อนไม่ว่าง ต้องยกเข้าร้านใหเขาทำให้เสียไป 300 บาท รู้แล้วว่าต้องเสียตังส์เลยต้อง
ตั้งใจเฝ้าดู ตั้งแต่วันนั้นเลยจำและทำได้ ... ?  :em13:

fa_zone

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2009, 15:56:43 น. »
ลองแจงรายละเอียดของที่มีอยู่มาด้วยครับผม จะได้ช่วยกันวิเคราะห์ได้ถูกว่าสใควรที่จะต้องปรับปรุงเพิ่มเติมตรงส่วนไหน

เอาใจช่วยครับผม ของอย่างนี้มันต้องอาศัยประสบการณ์กับชั่วโมงบินอยู่สักหน่อยครับผม :em01: