ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้อะไรปรับแต่งเสียงไมค์ร้องเพลงดีครับ  (อ่าน 2505 ครั้ง)

supot ch.

• บุคคลทั่วไป
ใช้อะไรปรับแต่งเสียงไมค์ร้องเพลงดีครับ
« เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2008, 13:19:08 น. »
รบกวนท่านสมาชิกช่วยออกความเห็นด้วยครับคือตอนนี้ผมใช้ไมค์ของ shure 58 lc อยู่ครับอยากปรับแต่งเสียงจะใช้อะไรดีครับ(จะให้เสียงหนาและนุ่มขึ้นครับ)อีกนิดครับเอฟเฟคร้องคืออะไรและใช้อย่างไรครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ออฟไลน์ sriAROON

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
Re: ใช้อะไรปรับแต่งเสียงไมค์ร้องเพลงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2008, 13:50:31 น. »
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=10380.0

ส่วนอันนี้ ตอบคำถามผมถึงข้อแตกต่าง MX200, MX300, MX400
ความเนียนของเสียงต่างกันครับ...ผมไปลองมาแล้ว
MX300, MX400 รุ่นใหม่กว่า เนียนกว่า
ส่วนตัว TC Electronic M-One XL นั้น ดีจริง ๆ ครับ Effect Studio เลยล่ะครับ...
แต่...รู้สึกว่าอะไรซักอย่างนี่ล่ะครับ มันไม่ทน แต่...เปลี่ยนได้ จำไม่ได้ว่าชิ้นส่วนตัวไหนนะครับ ที่ไม่ทน เป็นปุ่มหมุนอะไรซักอย่างนี่ล่ะครับ คุ้น ๆ