ผู้เขียน หัวข้อ: ไมค์ลอยในแร็ค...???  (อ่าน 9948 ครั้ง)

MaizeMania

• บุคคลทั่วไป
Re: ไมค์ลอยในแร็ค...???
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2010, 10:25:31 น. »

เมื่อคืนลองดูครับ...สามคนพ่อแม่ลูก + หนึ่งหมา (มันก้อทนฟังอยู่ได้)
สัญญาณดีครับ ห้าสิบเมตรสบายสบาย แต่...
ในความรู้สึกส่วนตัว...เหมือนกับเสียงมันไม่คลีน ไม่เคลียร์
เมื่อเทียบกับไมค์สาย...แต่ว่า
ไมค์สายของ shure แต่ไมค์ลอยของ NTS ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวข้องอะไร อย่างไรหรือไม่
หรือว่า...ปรับไม่หว่า

ท่านพ.พล หากมีความคืบหน้าอย่างไร แจ้งแถลงไขด้วยครับ
ต้นเดือนหน้าจะไปบางกอก วางแผนหยบเบี้ยเมียไว้แล้ว....

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2010, 10:39:34 น. »
เสาเขาบอกใช้ตัวเก่าครับน้านพ ราคานี้เฉพาะสายกับ Connector ลองถามตัวถูกกว่านี้เค้าบอกว่าต้องหาอุปกรณ์
อย่างน้านพว่าแล้ว DIY เอง..

ไมค์ของอะไรครับ  ถ้าเป็นของ NTS , Eurotech, Leise หรืออะไรที่มันเป็นเสาแบบนี้  ขั้วต่อแบบนี้ร้านที่ขายอะไหล่อิเลคโทรนิคมีขายครับ 

ตัวละ 35-40 บาท เอามาอย่างละ 2 ตัว ตัวผู้กับตัวเมีย สายชีลด์สำหรับ ว.มือถือก็ได้  เมตรหนึ่งตัดครึ่งได้สองเส้น

ต่อยืดระยะจากด้านหลังตัวรับ  ออกไปหาจุดยึดด้านนอกได้เลย  หมดไม่กี่บาทหรอกครับ

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2010, 10:40:37 น. »
ไมค์ NTS ถ้าใช้ Mixer ตัวใหญ่ๆ ที่มี LowCut 75Hz หรือเปล่าไม่แน่ใจ..
รับรองแจ่มคับ.. เพราะตัวนี้รู้สึกเสียงออกหนามากกว่า เฉพาะตัว NTS ที่ติด Rack นะครับ.. แต่ตัวที่เป็นตัวเล็กไม่แน่ใจ

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2010, 10:41:28 น. »
ไมค์ของอะไรครับ  ถ้าเป็นของ NTS , Eurotech, Leise หรืออะไรที่มันเป็นเสาแบบนี้  ขั้วต่อแบบนี้ร้านที่ขายอะไหล่อิเลคโทรนิคมีขายครับ 

ตัวละ 35-40 บาท เอามาอย่างละ 2 ตัว ตัวผู้กับตัวเมีย สายชีลด์สำหรับ ว.มือถือก็ได้  เมตรหนึ่งตัดครึ่งได้สองเส้น

ต่อยืดระยะจากด้านหลังตัวรับ  ออกไปหาจุดยึดด้านนอกได้เลย  หมดไม่กี่บาทหรอกครับ

ครับผม.. กำลังรอของจากพี่หม่ง ฅนไทบ้าน อยู่ครับ..
เพราะเคยทำติด Rack มาแล้วครั้งหนึ่ง.. แต่ตอนขาย Rack ออกไปลืมแกะออกซะนี่.

ออฟไลน์ karun

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 54A0FA9F (อู๊ด)
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2010, 10:59:26 น. »
(....)

เมื่อคืนลองดูครับ...สามคนพ่อแม่ลูก + หนึ่งหมา (มันก้อทนฟังอยู่ได้)
สัญญาณดีครับ ห้าสิบเมตรสบายสบาย แต่...
ในความรู้สึกส่วนตัว...เหมือนกับเสียงมันไม่คลีน ไม่เคลียร์
เมื่อเทียบกับไมค์สาย...แต่ว่า
ไมค์สายของ shure แต่ไมค์ลอยของ NTS ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวข้องอะไร อย่างไรหรือไม่
หรือว่า...ปรับไม่หว่า

ท่านพ.พล หากมีความคืบหน้าอย่างไร แจ้งแถลงไขด้วยครับ
ต้นเดือนหน้าจะไปบางกอก วางแผนหยบเบี้ยเมียไว้แล้ว....

เห็นภาพนี้แล้วขอบอกว่าน่ารักมาก  ดูอบอุ่นดีครับ ขอให้มีความสุขนะครับ