ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามนิดหนึ่งครับผมออกงานแล้วผมเสียบอิเล็กโทนเข้า Mixer แล้วมีเสียงวิทยุแทรก  (อ่าน 1772 ครั้ง)

frame007

• บุคคลทั่วไป
รบกวนถามนิดหนึ่งครับผมออกงานแล้วผมเสียบอิเล็กโทนเข้า Mixer แล้วมีเสียงวิทยุแทรกเกิดจากอะไรเหรอครับ

chollathee

กราวนด์หลุด หรือสัญญาณไม่ครบลูป สายที่เสียบเข้าไปจะกลายเป็นสายอากาศทันที

frame007

กราวนด์หลุด หรือสัญญาณไม่ครบลูป สายที่เสียบเข้าไปจะกลายเป็นสายอากาศทันที

เดี่ยวจะลองดูครับท่านขอบคุณครับ

ออฟไลน์ กระป๋อง

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้

อ๋อ...งงอยู่ตั้งนานครับ เคยเป็นเช่นกันครับ
แต่เดียวนี้ปัญหานี้หมดไปแล้วครับ เพราะหันมาใช้โปรแกรม xtreme ครับ VbVb

fa_zone

เป็นที่สายสัณญาณครับผม ;D