ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ ช่วยด้วยครับ เรื่อง Soundfont ด่วนๆ ครับ  (อ่าน 1751 ครั้ง)

Rocker

• บุคคลทั่วไป
คือ ผมเล่น All In One กับ Soundfont ใช้ VSAMPLER 352  โหลด
 พอเล่น คาราโอเกะ  เสียง midi ที่โหลดโดย Vsam    เครื่องดนตรีมันออกตรงบ้างไม่ตรงบ้าง
( ไม่ตรงกับ ช่องของ  AIO )  บางเพลงก็ตรงนะครับ

เช่น  เครื่องดนตรี  GT jass   จาก  AIO  พอออก  Vsam  มา เป็นเสียง  Piono เฉย  ลอง เล่นเพลงนั้นอีกครั้งก็เป็นเหมือนเดิม  ไม่ทราบจะทำไงดีจึงจะทำให้เครื่องดนตรีมันออกตรงกัน
ผมลอง ใข้ Sonar 7  แต่งแล้วบันทึก มาเปลี่ยนตัว File MIDI ตัวเดิมใน  AIO  ก็เหมือนเดิม  ตรงมั่งไม่ตรงมั่ง

ช่วยที่ครับลองมา 2-3 วันแล้วไม่ได้เลย  ขอบพระคุรล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
Re: ช่วยด้วยครับ ช่วยด้วยครับ เรื่อง Soundfont ด่วนๆ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2008, 10:10:48 น. »
มันเกี่ยวกับ ค่าที่ reset midi หรือเปล่า  ลองดูละกัน ส่วนตัวไม่เคยใช้ Vsam ถ้าจะให้ชัวร์ ซื้อการ์ดมาเสียบไปเลยชัวร์กว่าครับ

poom

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยด้วยครับ ช่วยด้วยครับ เรื่อง Soundfont ด่วนๆ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2008, 10:50:55 น. »
คือ ผมเล่น All In One กับ Soundfont ใช้ VSAMPLER 352  โหลด
 พอเล่น คาราโอเกะ  เสียง midi ที่โหลดโดย Vsam    เครื่องดนตรีมันออกตรงบ้างไม่ตรงบ้าง
( ไม่ตรงกับ ช่องของ  AIO )  บางเพลงก็ตรงนะครับ

เช่น  เครื่องดนตรี  GT jass   จาก  AIO  พอออก  Vsam  มา เป็นเสียง  Piono เฉย  ลอง เล่นเพลงนั้นอีกครั้งก็เป็นเหมือนเดิม  ไม่ทราบจะทำไงดีจึงจะทำให้เครื่องดนตรีมันออกตรงกัน
ผมลอง ใข้ Sonar 7  แต่งแล้วบันทึก มาเปลี่ยนตัว File MIDI ตัวเดิมใน  AIO  ก็เหมือนเดิม  ตรงมั่งไม่ตรงมั่ง

ช่วยที่ครับลองมา 2-3 วันแล้วไม่ได้เลย  ขอบพระคุรล่วงหน้านะครับ

ต้องใช้...Soundcard รุ่นนี้..ที่ผมประกาศขาย
http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=17&topic=4807.0

จะไม่เกิดอาการนั้น