ผู้เขียน หัวข้อ: ทดลองโปรเจค Sonar 8 ตัวใหม่ของครูภูม เล็กและเร็วกินแรงเครื่องน้อยมาก ๆ  (อ่าน 23358 ครั้ง)

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
วันนี้ได้ไปทดสอบโปรเจคแยกไลน์ตัวใหม่ของครูภูม ซึ่งตัวนี้จะใช้ Sonar ใหม่ตัดต่อพิเศษสำหรับแยกไลน์โดยเฉพาะ
ตัวเล็กแค่ 10 MB เท่านั้นเอง จากตัวเต็ม 3 GB กว่า ๆ ใช้เวลาติดตั้งเร็วมาก ๆ เบียร์ัยังไม่ทันหมดแก้วเลยครูภูมก็บอกว่าลงเสร็จเรียบร้อยแล้ว
เล่นแยกไลน์ได้ไหลลื่น สังเกตุกิน CPU น้อยมากเพลงที่ทดสอบใช้ CPU 7% เท่านั้น เอารูปทดสอบมาให้ดูกันครับ
วันนี้ครูภูมให้การบ้านสำหรับโปรแกรม Xtreme มาหลายข้อเลย เดี๋ยวจะรีบทำออกมาเพื่อให้โปรแกรมสมบูรณ์ยิ่ง ๆ ขึ้นครับ

ออฟไลน์ ประจักร

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • HL#5C90A909,11D95959 ( X-MEN )
วันนี้ได้ไปทดสอบโปรเจคแยกไลน์ตัวใหม่ของครูภูม ซึ่งตัวนี้จะใช้ Sonar ใหม่ตัดต่อพิเศษสำหรับแยกไลน์โดยเฉพาะ
ตัวเล็กแค่ 10 MB เท่านั้นเอง จากตัวเต็ม 3 GB กว่า ๆ ใช้เวลาติดตั้งเร็วมาก ๆ เบียร์ัยังไม่ทันหมดแก้วเลยครูภูมก็บอกว่าลงเสร็จเรียบร้อยแล้ว
เล่นแยกไลน์ได้ไหลลื่น สังเกตุกิน CPU น้อยมากเพลงที่ทดสอบใช้ CPU 7% เท่านั้น เอารูปทดสอบมาให้ดูกันครับ
วันนี้ครูภูมให้การบ้านสำหรับโปรแกรม Xtreme มาหลายข้อเลย เดี๋ยวจะรีบทำออกมาเพื่อให้โปรแกรมสมบูรณ์ยิ่ง ๆ ขึ้นครับ
รีบทำจะได้เอามาทดสอบครับป๋า ;D ;D
วันี้ทำไมเงียบจังเว็บเราไปไหนกันหมด ;D ;D

pssxsx

• บุคคลทั่วไป
เอ้า ตัดอะไรออกบ้างอ่ะครับ เหลือแค่ 10MB อยากรู้ด้วยจังเลยครับ หรือว่าเป็นความลับอยู่

ออฟไลน์ ประจักร

• ระดับ 5
  • **
  • HL#5C90A909,11D95959 ( X-MEN )
เอ้า ตัดอะไรออกบ้างอ่ะครับ เหลือแค่ 10MB อยากรู้ด้วยจังเลยครับ หรือว่าเป็นความลับอยู่
ถ้า sonar8  เหลือ10 M เครื่องผมคงจะไม่กาตุ๊กแล้วล่ะ ;D ;Dขอเอามาลองหน่อย ;D ;D

ออฟไลน์ ชิต บางปู

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL_ID = 6C84B618
ขอทดสอบด้วยคนครับผม

hs3pou

ออ  ตัวนี้นี่เอง
อิอิอิ

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
VSTi   หรือ  DXi  ครับ

ออฟไลน์ จิตกร

• *
  • รักและเคารพเพื่อนๆทุกคน
ขอหลังไมค์หน่อยครับผม จะลองเล่นบ้างครับผม

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118

ว้าว!  ได้ปวดหัวอีกแล้วเรา ;D

chollathee

ใช่ตัวนี้ปะ

sonar802micro.exe
ขนาด 10MB ติดตั้งเสร็จ ประมาณ 56MB

โหลดมาไว้นานแระ แต่...ไม่ได้ใช้มัน...

วันก่อนที่งานซาวนด์ฟ้อนต์ ผมลืมก็อปแจก

poom

ตัวที่ททดสอบกับ Sonar 8 ขนาด 10 Mb คือในบทความนี้

22. Sonar 6 + LiveSynth Pro DXi อิสระของการแยกเสียง karaoke Midi
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=8899.0
 ;D ทุกท่านสามารถทำเองได้

;D ตอนนี้กำลังทดสอบกับ
โปรเจ๊ก 2 โปรโมชั่นปีใหม 2552 จาก 4000 บาท ลดเหลือ 2500 บาท
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=9449.msg119783#new
เพื่อจะดูว่ากินแรง CPU กี่%

poom

ใช่ตัวนี้ปะ

ขนาด 10MB ติดตั้งเสร็จ ประมาณ 56MB

โหลดมาไว้นานแระ แต่...ไม่ได้ใช้มัน...

วันก่อนที่งานซาวนด์ฟ้อนต์ ผมลืมก็อปแจก

ใช่ครับ

ออฟไลน์ ฅนคอน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • Hl.7C1132AD by X-Men
ใช่ตัวนี้ปะ

น่าจะเป็นตัว portable ที่ไม่ต้องติดตั้งครับ(ความเข้าใจของผมเองครับ)

ตัวนั้ใช้วิธีแตกไฟล์ออกมา ก็จะได้ sonar8micro ตัวนิดเดียวเอง

น่าใช้ แต่ option มีมาไม่ครบเหมือนตัวเต็มครับ

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
วันนี้ได้ไปทดสอบ..........................
..............วันนี้ครูภูมให้การบ้านสำหรับโปรแกรม Xtreme มาหลายข้อเลย เดี๋ยวจะรีบทำออกมาเพื่อให้โปรแกรมสมบูรณ์ยิ่ง ๆ ขึ้นครับ
ที่เจอ......
* อันแรกเลย  เล่น Xtreme ผ่าน  sonar แล้ว อัดเสียงด้วยฟังก์ชั่นอัดเสียงของ Xtreme ไม่ได้
* เล่น Xtreme ผ่าน  sonar ให้ออก supper pro 707 dac แล้วใช้ฟังก์ชั่นของ Xtreme เล่นไฟล์ audio หรือ ไฟล์มัลติมีเดียอื่นๆ ไม่ได้ เช่น Fx  และ add song file เพิ่อเล่นไฟล์ vcd ฯลฯ ไม่ได้ มันยอมเล่นแต่มิดีอย่างเดียว (แต่eXtreme V หลังๆ ถัดจาก  0.0.20 กว่าเป็นต้นมา อาจได้แล้ว ยังไม่ได้ลองครับ)

* ผมยืนยันว่าท่านที่ต้องการ "คุณภาพเสียง"    ไม่ใช่    "ชนิด/แบบของเสียง"   เพื่อไม่ให้เสียโอกาส อย่ามองข้าม ไม่เชื่ออย่าลบหลู่  อยากให้ท่านมีโอกาสได้ลองฟังเสียงของ VSTi เปรียบเทียบกับวิธีอื่นๆ (แม้กระทั่ง sf2 หรือซาวน์โมดุล) ดูซักครั้งนะครับ
   เอาแค่เสียงดัง กับ เสียงเบา -  ฟัง Xtreme โหลด sf2 เปิดวอลลุ่ม 90% ขึ้น ได้เสียงแค่เท่ากับ ฟัง Xtreme เล่น VSTi ผ่าน sonar แต่เปิดวอลลุ่ม แค่ 25%

* ถ้าสามารถเล่น Xtreme + VSTi ผ่าน sona โดยไม่ต้องใช้เครื่องแรงๆได้จริง จะเป็นอะไรที่ยอดเยี่ยมมาก

poom

;D มองเห็น Sound 2 ตัว  ผมยังไม่ได้ลองแยกไลน์

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
กับ วินโดว 7   ครับครู
เครื่อง PC   X2 3800+ (2.0 Ghz) ram 1024 
ผ่าน Asio 4 all  2.9 
ฟัง 2 ch.    โหลด sf2 รวมขนาด 168 Mb. 

ขนาดของ โซนาร์เล็กเข้าโปรแกรมได้เร็ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 ธันวาคม 2008, 09:04:40 น. โดย กฤษฎานคร »

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
ขอ โปรแกรม sonar 8 micro บ้างซิท่าน ของผมมีแต่มันแปลกๆ มันลงได้แต่เข้าโปรแกรมไม่ได้  ไม่รู้เป็นเพราะอะไร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
ขอ โปรแกรม sonar 8 micro บ้างซิท่าน ของผมมีแต่มันแปลกๆ มันลงได้แต่เข้าโปรแกรมไม่ได้  ไม่รู้เป็นเพราะอะไร

ผมมาลองเครื่องสมุดโน้ต ก็เป็นแบบท่าน
เดี๋ยวลงโซนาร์ 6 ดูก่อน  ;D

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม

ลองเข้าไปเรียก ตัวติดตั้งใหม่ทดสอบดูครับ

C:\Program Files\sonar8micro\setup.cmd

• *
ลองเข้าไปเรียก ตัวติดตั้งใหม่ทดสอบดูครับ

C:\Program Files\sonar8micro\setup.cmd

ท่าน x-men ครับผมก็ทำไม่ได้ครับ เหมือนกัน

ออฟไลน์ สุวรรณภูมิ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5D2C658C / 5DE484B3 วิชัยคนธรรพ์
แล้วเจ้าตัวรุ่นพี่นี้ใช้แบบนี้ได้ไหมครับ Portable_Cakewalk_SONAR_Home_Studio_4.0.1_

• *
ตามที่ท่าน X-men ว่ามา
ใช้ได้แล้วครับ เสียบเครื่องไหนก็สั่งไฟล์ setup.cmd เสียก่อน  ;D :D
เอาปลั๊กอินไปไว้ในโฟลเดอร์ให้ถูกห้อง  แล้วจึง Run ไฟล์ setup.cmd
โซนาร์จะพบปลั๊กอินและใช้ได้ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 ธันวาคม 2008, 13:46:47 น. โดย กฤษฎานคร »

• *
ตามที่ท่าน X-men ว่ามา
ใช้ได้แล้วครับ เสียบเครื่องไหนก็สั่งไฟล์ setup.cmd เสียก่อน  ;D :D
เอาปลั๊กอินไปไว้ในโฟลเดอร์ให้ถูกห้อง  แล้วจึง Run ไฟล์ setup.cmd
โซนาร์จะพบปลั๊กอินและใช้ได้ ครับ
ขอรูปวิธีทำหน่อยครับ

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
แปลกคับ เครื่อง notebook ผมลง sonar 4 ไว้ บน windows 7  พอลง sonar8 micro ก็ดันรันได้เลยไม่มีปัญหา เลยงง ว่าเป็นเพราะอะไร ต้องลองค้นหาสาเหตุต่อไป

pssxsx

แปลกคับ เครื่อง notebook ผมลง sonar 4 ไว้ บน windows 7  พอลง sonar8 micro ก็ดันรันได้เลยไม่มีปัญหา เลยงง ว่าเป็นเพราะอะไร ต้องลองค้นหาสาเหตุต่อไป

แปลกแต่ดีใช่ไหมท่าน ;D