ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง ชุดเคลื่อนที่เร็ว ประกอบด้วย ????  (อ่าน 30243 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
Re: สอบถามเรื่อง ชุดเคลื่อนที่เร็ว ประกอบด้วย ????
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2009, 13:21:54 น. »
(....)

ละอ่อนน้อยปากแดง ๆ หน้าแหลม ๆ นี่คือใครครับ  อ้ายยอดครับ

คนซ้ายเป็นพี่ชายเค้าครับ คนขวาเค้าเป็นน้องชื่อ บี้ เดอะสตาร์

lin121

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามเรื่อง ชุดเคลื่อนที่เร็ว ประกอบด้วย ????
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2009, 13:29:36 น. »
ชุดเคลื่อนที่เร็วของผม...มันเป็นชุดเก่าโบราณและราคาสูงเลยไม่อยากแนะนำครับ....แต่เอาเป็นแนวทางแล้วเลือกอุปกรณ์ตาม ที่สมาชิกแนะนำ..น่าจะพอมีประโยชน์ครับผม

ดูชุดเคลื่อนที่เร็วภาค1

ดูชุดเลื่อนที่เร็วภาค2

ขอบคุณค่ะ จะตามไปดู เป็นแนวทางค่ะ

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2009, 19:23:11 น. »
แล้วไปเจอเครื่องเสียงชุดเคลื่อนที่เร็วชุดนี้ดังลั่นเลย

เสียงดีด้วยนะ เพาเว่อร์มิกซ์ยี่ห้อDynacord +ไมค์ลอย1คู่

ภาพไม่ชัดถ่ายด้วยมือถือฮ่างๆครับ

เหอ..เหอ.. PowerMix เกือบแสนครับพี่น้อง..

m sound

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2009, 19:27:20 น. »
หนูขอแสดงความคิดเห็นค๊าาาา ...

1. แอมป์ประกอบ สวิทชิ่ง ไฟออก +-75 1.2Kva บอร์ด rmx-1000 TR 2sc5200 2SA1943 ข้างละ 3 คู่ ชุดป้องกันลำโพง และชุด บาล้านอินพุท
ไฟแสดงสถานะเครื่อง ให้กำลัง 300 + 300 W ขับ 15 นิ้วข้างละ 2   ราคา 5,500 บาท
2. มิกซ์ ยามาฮ่า YAMAHA MG-102C   ราคา 7500 บาท
3. ตู้ลำโพงประกอบ ทรง PS15  1 คู่ ราคา 8,000 บาท พร้อมขาตั้ง
4. YUGO SG-902 ไมค์ลอยคู่UHF  ราคา 4,000 บาท
5. แร๊คไม้ + สายลำโพง 15 เมตร 2 เส้น + สายไฟฟ้า 15 เมตร 2 เส้น  ราคา 3,000 บาท

คร่าวๆนะคะ 28,000 บาท ยังไม่รวมค่าส่งค่ะ  สนใจรายการที่3 (ราคาตู้เปล่า หรือรวมดอกครับ ขอรายละเอียด) ถ้า ไม่รวมขาตั้ง.เท่าไหร่น้อ.... :em32:

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2009, 19:39:55 น. »
เหอ..เหอ.. PowerMix เกือบแสนครับพี่น้อง..

หุ หุ ก็น้องเค้าบอกว่ามีงบไม่เกินแสนไง เลยหาของดีๆให้

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2009, 19:50:55 น. »
หุ หุ ก็น้องเค้าบอกว่ามีงบไม่เกินแสนไง เลยหาของดีๆให้

ขาดอยู่ 2000 จาได้ลำโพงป่าวเนี่ย.. พียอด.. ตัวนี้ 98,000 ครับพี่น้อง.. ลดแล้วจาก แสนต้นๆ..

POWERMATE 1000-2
ยี่ห้อ : DYNACORD
รุ่น : POWERMATE 1000-2
ราคาปกติ :  119,640.00 บาท       
ราคาพิเศษ :   98,000.00 บาท
เว็บไซต์ : http://www.dynacord.de/wDynacord/en/produkte/familie.php?market_id=7&category_id=5&family_id=29

รายละเอียด
เพาเวอร์มิกเซอร์ 2 x 700 Watt Power Mixer, 6 Mic/Line + 4 Mic/Stereo Line Channels,
Dual 24 bit Stereo Effects, Class-H Amplifier

ออฟไลน์ ศัก SNsound

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#6C88362C
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2009, 19:54:06 น. »

ราคารวมดอก ไม่เอาขาตั้งก็ 6,600 บาท ใช้ ดอก EURO  แหลม ปากยูนิต

m sound

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2009, 20:17:55 น. »
ราคารวมดอก ไม่เอาขาตั้งก็ 6,600 บาท ใช้ ดอก EURO  แหลม ปากยูนิต
อยากยลโฉมล่ะสิ...หลังตู้ แยกจุดต่อ ลิ๊งค์ แยก กลาง / แหลม ให้ผมด้วย (ผมใช้แบบ 3 ทาง เน็ตเวอร์คไม่ต้อง) ราคาเท่าไรครับ.

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2009, 20:54:27 น. »
อยากยลโฉมล่ะสิ...หลังตู้ แยกจุดต่อ ลิ๊งค์ แยก กลาง / แหลม ให้ผมด้วย (ผมใช้แบบ 3 ทาง เน็ตเวอร์คไม่ต้อง) ราคาเท่าไรครับ.

ราคาเท่าเดิม จัดให้ได้ตามสเป็ค  :em01: :em01:

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2009, 21:42:07 น. »
พี เอ็ม..จ้า.......

รับแซ่บ...เด้อค่ะอ้าย :em13: :em13:

ออฟไลน์ มะละกอ

• *
  • 7C06BEF5 จาก X-Men
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2009, 09:03:57 น. »
ขอเสนอด้วยคน ชุดเคลื่อนที่เร็ว สำหรับความผมแล้ว ความหมายของน่าจะเป็นแบบ
จิ๋วแต่แจ๋ว ( small but beautiful) ชุดเครื่องเสียงที่เล็ก เบา มีน้อยชิ้นที่สุด เคลื่อนย้ายด้วยตัวคนเดียวได้
ประกอบติดตั้งแป๊บเดียวเสร็จใช้งานได้เลยไม่ต้อง set up มาก (หมายถึงใช้งานง่าย) งานเลิกเก็บสัก 10 นาทีเสร็จ
ที่สำคัญให้เสียงที่มีคุณภาพสามารถคลุมพื้นที่ทุกจุดของงานได้อย่างชัดเจน นั่นคือประสิทธิภาพของเครื่องและลำโพงต้องถึงอีกด้วย
ขณะเดียวกันความอึดความทนทานของเครื่องจะเป็นเครื่องชี้ว่า ในระยะยาวแล้วอะไรที่มันคุ้มค่าต่อการลงทุน
ผมเสนอ BOSE L1 ครับ รายละเอียดตามไปดูเลยครับ เป็นอีกทางเลือก ในโลกของระบบเสียงทุกครั้งที่จ่ายแพงขึ้นจะได้ของที่ดีตามไปด้วยเสมอครับ

http://www.patid.com/forum/showthread.php?tid=6990&page=1

lin121

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2009, 09:19:07 น. »
เป็นชุดลำโพงอย่างเดียว   ราคาประมาณ 88,000   เรื่องคุณภาพ  ไม่ต้องพูดถึง  การันตียี่ห้ออยู่แล้ว
ถ้ารวมแอมป์  ฯ เกินแสนครับ   ชุดนี้เหมาะสำหรับมืออาชีพ หรือผู้ที่ต้องการคุณภาพ
(ไม่เหมาะกับชาวรากหญ้าครับ (เล่นเองกับพวกพ้องเครือญาติ)  ของผมที่ต้องการตอนนี้คือต้องเคลื่อนที่เร็ว และ ราคาถูกเท่าที่จะทำได้ครับ)
ดีครับ   ช่วยกันแนะนำหลากหลายความคิดเห็น   หลากหลายระดับของความต้องการ  เพื่อที่ให้ทุกท่านได้เลือกเอาไปใช้ประโยชน์ได้จริง ๆ
ขอบคุณครับ
เกินแสน ไปแล้ว ทำไงดี :em20: ต้องรอ 2 ปีหรือนี่  :em25:

ขอบคุณมากค่ะ ที่แนะนำ

winit

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2009, 09:23:22 น. »
เกินแสน ไปแล้ว ทำไงดี :em20: ต้องรอ 2 ปีหรือนี่  :em25:

ขอบคุณมากค่ะ ที่แนะนำ

ขออภัย  ชุดนี้ก็ครอบคลุมครับ

ชุดลำโพง BOSE L1 นั้นวัตถุประสงค์หลักนั้น ออกแบบมาเพื่อใช้งานร่วมกับ เครื่องดนตรีประเภทต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น กีต้าร์
เบส คีย์บอร์ด รวมถึงไมโครโฟน ประเภทต่างๆ ได้โดยตรง ทั้งนี้ผู้ใช้งานไม่จำเป็นต้องใช้อุปกรณ์จำนวนมากมายเหมือนเช่นเคย ไม่ว่าจะเป็น มิกเซอร์, ตู้แอมป์สำหรับนักดนตรี, อีควอไลเซอร์, เพาเวอร์แอมป์, สเตจ มอนิเตอร์, สายสัญญาณและสายลำโพงจำนวนมาก เพราะทุกสิ่งที่กล่าวมา ได้รวมอยู่ในระบบเสียง BOSE L1 จากโบส เรียบร้อยแล้ว

ในชุดมาตรฐานจะประกอบด้วย
แท่งลำโพง L1 จำนวน 2 แท่ง (ประกอบเข้าด้วยกันเมื่อต้องการใช้งาน แยกกันเมื่อต้องการขนย้าย)
ฐานเพาเวอร์พร้อมพรีเซ็ท อีคิว รุ่น PS1
ตู้ซับวูฟเฟอร์ รุ่น B1
รีโมทคอนโทรลแบบมีสายเพื่อควบคุม Tone, Level, Master Volume
ชุดกระเป๋าผ้าอย่างดีสำหรับใส่อุปกรณ์เพื่อการเคลื่อนย้าย
โดยอ้ตราส่วนปกติ นักร้องหรือนักดนตรี 1 ท่าน จะใช้ชุดลำโพง L1 จำนวน 1 ชุด

ผมเข้าใจผิดไป :em17: :em17: เพิ่มไมค์ และ อื่นๆ  เล็กน้อยน่าจะพอ

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2009, 10:16:35 น. »
จะทำจริงหรือเปล่าไม่เกิน 3-4 หมื่นก็ได้แล้ว แค่ซื้อ Power Mix ที่มีอีคิวและเอ็ฟเฟ็คในตัว + ลำโพงอีกคู่จบ
คอมกับไมค์เราก็มีอยู่แล้ว HL ก็ได้มาแล้ว  :em07:  ชุดนี้ใส่รถเก๋งสบายเลย ถ้าอยากให้เป็นชุดเคลื่อนที่เร็วก็
ขับรถเร็วๆ  :em07: :em07:

ถูกต้องนะครับ  :em01:

lin121

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2009, 10:21:33 น. »
จะทำจริงหรือเปล่าไม่เกิน 3-4 หมื่นก็ได้แล้ว แค่ซื้อ Power Mix ที่มีอีคิวและเอ็ฟเฟ็คในตัว + ลำโพงอีกคู่จบ
คอมกับไมค์เราก็มีอยู่แล้ว HL ก็ได้มาแล้ว  :em07:  ชุดนี้ใส่รถเก๋งสบายเลย ถ้าอยากให้เป็นชุดเคลื่อนที่เร็วก็
ขับรถเร็วๆ  :em07: :em07:

มี กะบะ จ้า
จะทำจริง แต่ต้องรอความพร้อมก่อนค่ะ
1.รอปิดบัญชีให้เสร็จ
2.รอเคลียร์งานตัวอื่น ให้น้อยลง
3.รอ "แต๊ะเอี่ย" :em25:

ออฟไลน์ เบิร์ดมิวสิค สกลนคร

• *
  • HL(1):8CA952E5 (2):6D2A9875 (3):5DE70497
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2009, 10:22:19 น. »
แร๊คอันนี้ทำเองครับ ไม้อัดแท้ 10 มิล. ตัวนี้ปูด้วยหนังเทียม ตัวหลัง ๆ มาปูด้วยพรมครับ ทำเสร็จให้ร้านอลูมิเนียมทำขอบให้ ภาพออกมาดูดี ไม่เปลืองตัง ประหยัดดีครับ ไม้อัดแผ่นนึ่งทำได้ 2 ตัวอย่างน้อย ถ้าจะเคลื่อนเร็วอย่าทำใหญ่ครับ ทำแค่เท่าอุปกรณ์ที่มี ถ้าอุปกรณ์เยอะให้ทำหลาย ๆ ตัว ทำเล็ก ๆ มันจะยกง่าย  ออกแบบเอง ทำเอง ใช้เอง ให้ดูเป็นตัวอย่างเท่านั้น เผื่อเป็นแนวคิดให้ทุกท่าน

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2009, 11:10:19 น. »
แร๊คอันนี้ทำเองครับ ไม้อัดแท้ 10 มิล. ตัวนี้ปูด้วยหนังเทียม ตัวหลัง ๆ มาปูด้วยพรมครับ ทำเสร็จให้ร้านอลูมิเนียมทำขอบให้ ภาพออกมาดูดี ไม่เปลืองตัง ประหยัดดีครับ ไม้อัดแผ่นนึ่งทำได้ 2 ตัวอย่างน้อย ถ้าจะเคลื่อนเร็วอย่าทำใหญ่ครับ ทำแค่เท่าอุปกรณ์ที่มี ถ้าอุปกรณ์เยอะให้ทำหลาย ๆ ตัว ทำเล็ก ๆ มันจะยกง่าย  ออกแบบเอง ทำเอง ใช้เอง ให้ดูเป็นตัวอย่างเท่านั้น เผื่อเป็นแนวคิดให้ทุกท่าน
แล้วมันราคาเบ็ดเสร็จใช้งบประมาณเท่าไรครับ..สนใจอยากมีสักชุดเหมือนกัน..เผื่อมีงานนอกจะได้ไม่ต้องเช่าเขา..ขอราคาหน่อยนะนะ..ขอบพระคุณอย่างสูงครับบบ......

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2009, 11:36:17 น. »
โอวว  กระทู้นี้ให้ความรู้เยอะมากๆๆ
แต่..ตามที่ท่านยอดว่า น้องหลินจะตั้งวงไว้รับงาน ต้องใจรัก
ที่สำคัญลองตามพี่ๆ ที่รับงานไปด้วยกับเขาซัก 2-3 งาน เอาตั้งแต่ต้น จนจบงาน..
แล้วถามใจตัวเอง...ถ้ายังชอบอยู่ละก็  เอาเรยยย
ส่วนผม  ตอนแรกถามตัวเองทำท่าว่าจะชอบ..พอตามไปดูเขา 2 งาน...ตอนนี้ชักจะ....
สรุปว่าชอบมิดี ชอบเสียงเพลง แต่สงสัยคงจะไม่ชอบบริการรับงานแบบนี้... :em32:

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2009, 11:45:06 น. »
โอวว  กระทู้นี้ให้ความรู้เยอะมากๆๆ
แต่..ตามที่ท่านยอดว่า น้องหลินจะตั้งวงไว้รับงาน ต้องใจรัก
ที่สำคัญลองตามพี่ๆ ที่รับงานไปด้วยกับเขาซัก 2-3 งาน เอาตั้งแต่ต้น จนจบงาน..
แล้วถามใจตัวเอง...ถ้ายังชอบอยู่ละก็  เอาเรยยย
ส่วนผม  ตอนแรกถามตัวเองทำท่าว่าจะชอบ..พอตามไปดูเขา 2 งาน...ตอนนี้ชักจะ....
สรุปว่าชอบมิดี ชอบเสียงเพลง แต่สงสัยคงจะไม่ชอบบริการรับงานแบบนี้... :em32:

กลัวใจเย็นไม่พอ  จะกลั้นไม่อยู่ ถูกไหม ครับ...
เพราะเอาใจคนหลายคน ก็ยากพออยู่แล้ว ....

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• *
  • HL#9C012BFA
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2009, 11:45:23 น. »
งานบริการต้องหนักแน่นครับ  ผมทำมาสิบกว่าปีเพิ่งต่อยแขกไป 2 ครั้งเอง  :em32: :em32:
สำหรับผม ตายหน้าเวที 2 (มันฆ่ากันเอง).. >:(

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2009, 11:53:06 น. »
ส่วนผมเจอมันวิ่งเอาปืนไล่ยิงผ่านหน้า FOH

ที่ตรงแหลมบาลีฮายเมื่อ2ปีก่อน

บู๊ๆผมไม่ค่อยเจอ เจอแต่บุ๊นๆ :em10: :em10:

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2009, 11:54:34 น. »

ถูกต้องที่สุดครับ จะให้ดี ต้องให้เจองานที่มีคนมาอ้างตัวว่าเป็นลูกน้องของผู้มีอิทธิพล
หรือไม่ก็ ญาติเจ้าภาพ นักเลงประจำงาน ที่งี่เง่า เอาแต่ใจ จะลัดคิวร้องเพลงตลอด
ไม่ยอมให้คนอื่นร้อง ตัวเองร้องไม่ดี กลับหันมาด่านักดนตรีว่าดนตรีห่วย เปิดไม่เป็น
เอาแบบนี้สัก 5 งานไปเลย ถ้ายังยิ้มได้แบบไม่ต้องฝืน รีบซื้ออุปกรณ์ให้ครบเลยครับ.

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2009, 11:57:06 น. »
พี่ชายผม วงบ้านนอก แกจะทำแกล้งลืมเอา ปลซ.ยาว วางไว้ในหีบสำหรับใส่หลอดไฟนีออน..พวกมันคงรู้..ไม่ค่อยวอแวมาก..แต่..ถ้าหัวหน้าวงเป็น..ญ...ไม่อยากนึกภาพ...

winit

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2009, 12:01:36 น. »

ถูกต้องที่สุดครับ จะให้ดี ต้องให้เจองานที่มีคนมาอ้างตัวว่าเป็นลูกน้องของผู้มีอิทธิพล
หรือไม่ก็ ญาติเจ้าภาพ นักเลงประจำงาน ที่งี่เง่า เอาแต่ใจ จะลัดคิวร้องเพลงตลอด
ไม่ยอมให้คนอื่นร้อง ตัวเองร้องไม่ดี กลับหันมาด่านักดนตรีว่าดนตรีห่วย เปิดไม่เป็น
เอาแบบนี้สัก 5 งานไปเลย ถ้ายังยิ้มได้แบบไม่ต้องฝืน รีบซื้ออุปกรณ์ให้ครบเลยครับ.

ด้านเจ้าภาพยังไม่พอครับ ต้องระวัง พวกจับลิขสิทธ์ด้วยนะ ศึก 2 ด้าน(บางงานเจ้าภาพ+แขกก็ดี)  ไม่รักจริงจะทนได้นาน ? :em08:
ต้องมีใจด้านบริการด้วย  รักแต่เสียงเพลงอย่างเดียวไม่ได้แน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 มีนาคม 2009, 12:10:53 น. โดย วินิต »

lin121

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2009, 12:12:29 น. »
กระทู้นี้ให้ความรู้ดีจริง ๆ ค่ะ ถ้าอ่านตั้งแต่หน้าแรก
ทั้งเรื่อง  ซื้อวัสดุ อุปกรณ์ ราคา คุณภาพ การวางตัว
ขาดก็แต่...........
1. การแก้ปัญหา
2. การรับงาน
3. การเคลียร์ ลิขสิทธิ์
 :em01: หากจะให้ดี ท่านผู้รู้ ช่วยตอบให้ครบด้วยค่ะ คงมีคนอยากรู้มากมาย  :em13:

สงสัย หลินต้องไปดัดนิสัยตัวเองก่อน ค่อยซื้ออุปกรณ์ค่ะ
เพราะเป็นคนใจร้อน พูดแรง อาจจะตีกันกับ ลูกค้าได้   :em17:

ด้านเจ้าภาพยังไม่พอครับ ต้องระวัง พวกจับลิขสิทธ์ด้วยนะ ศึก 2 ด้าน(บางงานเจ้าภาพ+แขกก็ดี)  ไม่รักจริงจะทนได้นาน ? :em08:
ต้องมีใจด้านบริการด้วย  รักแต่เสียงเพลงอย่างเดียวไม่ได้แน่

น่ากลัวจริง ๆ ค่ะ

หลินก็อยากตามอยู่ค่ะ แต่ ไม่ค่อยมีงานของพี่ ๆ ใกล้พอที่หลินจะไปได้เลยค่ะ
ถ้ามีเมื่อไร จะรีบไปทันทีค่ะ
(หลินอยู่แถวพระราม 2 - เยาวราช)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 มีนาคม 2009, 12:27:42 น. โดย เสี่ยว หลิน หลิน »