ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆใช้ลำโพงอะไรไว้ร้องคาราโอเกะในบ้านกันครับ แล้วผลเป็นไงแจ๋วไหมครับ  (อ่าน 9551 ครั้ง)

ออฟไลน์ KODUNG

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL8F6274ED (ท่านอนันตชัย2009)
ในบ้าน และ นอกบ้าน ผมใช้คู่นี้ครับ  Mackie SRM450  Active Speaker 12"(Made in ITALY)  คู่โปรด  :th2:

แม๊กกี้ คู่นี้ราคาเท่าไหร่ครับท่าน แป็นแอ๊กทีพ ใช่มั๊ยครับ

ออฟไลน์ sriAROON

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
ผมใช้ B3 ขนาด 8" Active ก็พอรำคาญข้างบ้านเลยทีเดียวครับ

แหะๆ คู่นี้มาอยู่กับผมแล้ว
น้องอู๊ดให้มา 7,000 แถมต้องออกค่าซ่อมยูนิตแหลมของแท้ให้ผมอีก 1,000(+)
เดือนที่แล้ว อู๊ดถ่ายรูปมาจากงานลดราคาที่ NPE ของใหม่แค่ข้างเดียวก็ 7,500
ขอบคุณครับอู๊ด งานนี้ต้องมีทดแทน
ซื้อไปจะให้บ้านผู้ใหญ่ที่เคารพไว้ร้องเพลง แต่ท่านมีอันต้องระเห็จไปอยู่ กทม. ลูกบังเกิดเกล้าของท่านเปิดร้านขายยาให้พ่อแม่เฝ้า ทิ้งบ้านไว้กลัวคนมางัดแงะเอาไป

มีคนขุดกระทู้ขึ้นมาก็ดีแล้ว ถือโอกาสบอกขายต่อแบบหน้าด้านๆ 10,500 พร้อมส่งถึงโลกพระจันทร์ครับ

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
แม๊กกี้ คู่นี้ราคาเท่าไหร่ครับท่าน แป็นแอ๊กทีพ ใช่มั๊ยครับ

Active Speaker  SRM450 ของใหม่ใบละ 4 หมื่นครับพี่   Made in ITALY  

ตอนนี้เป็นพี่จีนหมดแล้วครับ  ราคาและคุณภาพก็ลงตาม  ;)

ออฟไลน์ อนุสิทธิ์

• ระดับ 3
  • *
  • 54A37A94

Active Speaker  SRM450 ของใหม่ใบละ 4 หมื่นครับพี่   Made in ITALY  

ตอนนี้เป็นพี่จีนหมดแล้วครับ  ราคาและคุณภาพก็ลงตาม  ;)

เข้าใจคลาดเคลื่อนหรือเปล่าครับ ว่าคุณภาพลงตามเมื่อทำในจีน
apple ก็ทำในจีน เครื่องเสียงดังๆ ก็ทำในจีน QC โดยบริษัท
ต้นตำหรับแล้วส่งขายทั่วโลก อย่ามองแต่สินค้าเกรดต่ำเช่น
แท็บเล็ต มือถือ ไม้ตบยุง แบตเตอรี่

• *
เข้าใจคลาดเคลื่อนหรือเปล่าครับ ว่าคุณภาพลงตามเมื่อทำในจีน
apple ก็ทำในจีน เครื่องเสียงดังๆ ก็ทำในจีน QC โดยบริษัท
ต้นตำหรับแล้วส่งขายทั่วโลก อย่ามองแต่สินค้าเกรดต่ำเช่น
แท็บเล็ต มือถือ ไม้ตบยุง แบตเตอรี่
ด้วยความเคารพ ไม่คลาดเคลื่อนแน่ครับยืนยัน
ผมเคยได้มิกซ์มักกี้มือสองจากในนี้ ทำในจีน พังไวกว่าปกติ
เพาเวอร์ตระกูล xti ผมเคยลองเทียบ ทำในจีนเสียงบางกว่า ไม่นับความคงทน
มิกเซอร์ซาวด์คราฟ 12 ช่องก็เคยลองเทียบ ทำใน UK เสียงใสชัดกว่า ไม่นับความคงทน
พวกมิกเซอร์ริมแดง ที่ทำในประเทศบริษัทแม่ เสียงดีกว่า
เวลาเลือกซื้อ ผมจะยอมเข้าใจคลาดเลื่อนเลือกที่ทำในยุโรป อเมริกาไว้ก่อน

แต่...อีกไม่นาน จะไม่มีตัวเลือก และผมก็เชื่ออีกเหมือนกันว่า ของที่ผลิตในจีนจะพัฒนาดีขึ้นเรื่อยๆ จนเทียบเท่า และแซง.....

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8

สนับสนุนความคิดท่านนายพลครับ
เป็นเหตุผลหนึ่งที่ผมปล่อย xti2000 usa ใหม่กิ๊ก
และเก็บ xti2002 china ไว้แทน

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299
ด้วยความเคารพ ไม่คลาดเคลื่อนแน่ครับยืนยัน
ผมเคยได้มิกซ์มักกี้มือสองจากในนี้ ทำในจีน พังไวกว่าปกติ
เพาเวอร์ตระกูล xti ผมเคยลองเทียบ ทำในจีนเสียงบางกว่า ไม่นับความคงทน
มิกเซอร์ซาวด์คราฟ 12 ช่องก็เคยลองเทียบ ทำใน UK เสียงใสชัดกว่า ไม่นับความคงทน
พวกมิกเซอร์ริมแดง ที่ทำในประเทศบริษัทแม่ เสียงดีกว่า
เวลาเลือกซื้อ ผมจะยอมเข้าใจคลาดเลื่อนเลือกที่ทำในยุโรป อเมริกาไว้ก่อน

แต่...อีกไม่นาน จะไม่มีตัวเลือก และผมก็เชื่ออีกเหมือนกันว่า ของที่ผลิตในจีนจะพัฒนาดีขึ้นเรื่อยๆ จนเทียบเท่า และแซง.....

ยืนยันอีกหนึ่งคน   ว่าเสียงและคุณภาพที่ได้  ต่ำลงจริง ๆ   

เคยลองฟัง มาแล้ว

ออฟไลน์ yut55

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5DE46D42 ประจ้กร HL#9EE73ACA หลานอย่าเหล่
bose 301v  ครับ  ซัพอีก 1 ดัว

karoon1

• บุคคลทั่วไป
ของผมชุดเล็กๆ มิกซ์เซ่อร์ ไม่ใช้  แอมปิฟลาย ใช้ SOKEN-STA-991 DIGITAL ECHO KARAOKE AMPLIFIER DAV-606  EQ PIONEER  CR-333 ลำโพง PIONEER SHF 7  จำนวน 1คู๋  JBL 20000-40000Hz จำนวน 1คู่ ซับวูฟเฟ่อร์ BOSE 15" 1ตัว เสียงก็เพราะดีครับ

ยืนยันอีกหนึ่งคน   ว่าเสียงและคุณภาพที่ได้  ต่ำลงจริง ๆ  

เคยลองฟัง มาแล้ว

ผมปล่อย crown xti4000,xti2000 USA และสั่ง crown xti4002 CHINA ครับน่าจะมาถึงเมืองไทยในวันที่ 6 ธันวา
จะได้มาเข้าคู่กับ xti2002 CHINA ที่มีอยู่ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อลำโพงเลย  ;D

วันนี้ผ่าน NPE ราคาตั้งยังไม่ได้รวมส่วนลด ลำโพงที่เสธ. อรุณแจ้ง

ออฟไลน์ อนุสิทธิ์

• ระดับ 3
  • *
  • 54A37A94
ซื้อใหม่คู่ละหมื่น จากตัวแทนทั่วไปส่งถึงบ้าน ราคานั่นสำหรับนัฐพงษ์ยังไม่ได้ต่อน้องมานพ มือสองมีคนเคยปล่อย http://www.mynke.com/index.php?lay=boardshow&ac=webboard_show&WBntype=3&No=1403539
ไม่ชอบแอคทีฟแต่แนะนำให้คนซื้อแอคทีฟแปลกดี http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=72891  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2012, 08:14:07 น. โดย อนุสิทธิ์ »

• *
ซื้อใหม่คู่ละหมื่น จากตัวแทนทั่วไปส่งถึงบ้าน ราคานั่นสำหรับนัฐพงษ์ยังไม่ได้ต่อน้องมานพ มือสองมีคนเคยปล่อย http://www.mynke.com/index.php?lay=boardshow&ac=webboard_show&WBntype=3&No=1403539
ไม่ชอบแอคทีฟแต่แนะนำให้คนซื้อแอคทีฟแปลกดี http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=72891  ;)
เห็นท่านมานพบอกว่า ไม่ชอบแอคทีพ แต่ถ้าแนะนำเขาซื้อ passive ก็จะต้องให้ซื้อ power amp อีก

คงแปลกเหมือนผม ที่ไม่มีตังค์ แต่ทะลึ่งชอบ suv 4wd full option คันใหญ่ๆ  แต่วันก่อนผมก็แนะนำให้ลูกน้องเงินเดือน 20000 กว่าซื้อ jass ไม่เห็นแนะนำตามที่ตัวเองชอบ!!

ถ้ามีข้อมูลยืนยัน ซื้อใหม่คู่ละหมื่น ผมจำเป็นต้องลดราคาให้เพื่อนท่านมานพ แต่ผมมีเงื่อนไขไว้ก่อนแล้วว่า ให้เขาส่งคืนในสภาพเดิม ผมจะคืนเงิน 100% โดยไม่ต้องแจ้งเหตุผล  ผมแจ้งเขาทาง sms ตั้งแต่วันที่ตกลงซื้อขายแล้ว...

ส่วนลิงค์ที่มีคนขายบอกว่าใช้ได้ 100% ราคา 3,500 นั้น ถ้าจริง และเป็นรุ่นเดียวกัน/สภาพดีเท่าที่ผมขาย ผมขอซื้อ 5 คู่ และอาจมากกว่านั้นครับ แต่อย่างน้อย 5 คู่ ขอรับวันนี้ครับ  http://www.mynke.com/index.php?lay=boardshow&ac=webboard_show&WBntype=3&No=1403539
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2012, 11:01:39 น. โดย เสธ.รุณ »

ไม่ต้องลดครับเสธ. ตรงลงซื้อขายกันแล้วที่ราคานั่น ราคาหมื่นนั่นน่าจะได้จากไพศาลฯ ครับ
เพื่อนผมคงไม่ซีเรียส พรุ่งนี้ผมเพื่อนพงมีการกินปลาที่ไปตกจากทะเลกันมาที่ร้านนั่น
ผมไม่ทราบว่าเขาไปรับลำโพงมาหรือยัง อาจจะขน SUB 12" + XTi4000 ของพี่ไปแจมครับ

:thank1:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2012, 11:08:48 น. โดย มานพ »

• *
ไม่ต้องลดครับเสธ. ตรงลงซื้อขายกันแล้วที่ราคานั่น ราคาหมื่นนั่นน่าจะได้จากไพศาลฯ ครับ
เพื่อนผมคงไม่ซีเรียส พรุ่งนี้ผมเพื่อนพงมีการกินปลาที่ไปตกจากทะเลกันมาที่ร้านนั่น
ผมไม่ทราบว่าเขาไปรับลำโพงมาหรือยัง อาจจะขน SUB 12" + XTi4000 ของพี่ไปแจมครับ

อ้วนโทรมาว่ารับเมื่อวานครับ
ว่าแต่ว่าปลาน่ากิน เสียดายไม่ได้ไป กท.

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone

(....)

(....)

(....)

(....)

(....)

ปลาเป็นตาแซบทั้งนั้นเลย  :drool: :drool: :drool: :drool: