ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง ใช้Extreem ออกงานเสียลิขสิทธ์ยังไงครับ  (อ่าน 10089 ครั้ง)

ออฟไลน์ รุ่งระวี มิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 4DD82CEF(ครูภูม)
เรื่อง ใช้Extreem ออกงานเสียลิขสิทธ์ยังไงครับ
« เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2016, 10:36:08 น. »
ตามหัวข้อนะครับ อยากทราบว่า เกิดเอาเอาเครื่องเสียง + โน๊ตบุ๊ค + HL ไปใช้ในงานแสดง เราต้องเสียลิขสิทธ์ยังไงครับ

แล้วกรณีที่ ไปช่วยงานแบบไม่รับเงินหละครับ ต้องเสียไหม ชุดเล็กครับ ครับ ออกงาน 1-5 ครั้งต่อเดือน

:thank1: สำหรับข้อคิดเห็น  :thank2:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: เรื่อง ใช้Extreem ออกงานเสียลิขสิทธ์ยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2016, 10:44:12 น. »
ตามหัวข้อนะครับ อยากทราบว่า เกิดเอาเอาเครื่องเสียง + โน๊ตบุ๊ค + HL ไปใช้ในงานแสดง เราต้องเสียลิขสิทธ์ยังไงครับ

แล้วกรณีที่ ไปช่วยงานแบบไม่รับเงินหละครับ ต้องเสียไหม ชุดเล็กครับ ครับ ออกงาน 1-5 ครั้งต่อเดือน

:thank1: สำหรับข้อคิดเห็น  :thank2:

เอ็กตรีมส์เป็นโปรแกรมเล่นคาราโอเกะครับ ขายขาดไม่มีการเก็บลิขสิทธิ์จากคนเล่น

ส่วนลิขสิทธิ์ที่เรียกเก็บกันเป็นเรื่องลิขสิทธิ์เพลงที่นำมาใช้ มีหลายค่าย ค่าเรียกเก็บไม่เท่ากัน  ถ้าไม่เอาของเขามาใช้หรือเขาไม่รู้หรือไม่ได้รับจ้างก็ไม่น่าจะต้องเสีย

ออฟไลน์ รุ่งระวี มิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • 4DD82CEF(ครูภูม)
Re: เรื่อง ใช้Extreem ออกงานเสียลิขสิทธ์ยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2016, 11:16:47 น. »
เอ็กตรีมส์เป็นโปรแกรมเล่นคาราโอเกะครับ ขายขาดไม่มีการเก็บลิขสิทธิ์จากคนเล่น

ส่วนลิขสิทธิ์ที่เรียกเก็บกันเป็นเรื่องลิขสิทธิ์เพลงที่นำมาใช้ มีหลายค่าย ค่าเรียกเก็บไม่เท่ากัน  ถ้าไม่เอาของเขามาใช้หรือเขาไม่รู้หรือไม่ได้รับจ้างก็ไม่น่าจะต้องเสีย

เข้าใจตรงนี้ครับ "เขาไม่รู้" คือไม่ต้องเสีย ขอบคุณครับ  :thank1:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2016, 12:54:44 น. »
เข้าใจตรงนี้ครับ "เขาไม่รู้" คือไม่ต้องเสีย ขอบคุณครับ  :thank1:

ใช่ครับ  ผมแอบเล่นเดือนละงานสองงาน  ไม่ได้เล่นประจำที่ใดที่หนึ่ง  โอกาสเจอเจอสายตรวจลิขสิทธิ์ยากเต็มทีครับ  แต่ถ้าเป็นร้าน  แนะนำให้จ่ายครับ เป้าเรานิ่ง

ออนไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2016, 12:59:44 น. »
ใช่ครับ  เป้าเรานิ่ง

แสดงว่าตายด้านแหล่ว... :hap3:

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2016, 13:19:06 น. »
แสดงว่าตายด้านแหล่ว... :hap3:

ไปว่าผู้พันเปี๊ยกทำไมครับ  :hap3: