ผู้เขียน หัวข้อ: ไม้อัดชนิดใดทำตู้ลำโพง ดี ทน และไม่กลัวน้ำ แนะนำด้วยครับ  (อ่าน 13976 ครั้ง)

winit

• บุคคลทั่วไป
Re: ไม้อัดชนิดใดทำตู้ลำโพง ดี ทน และไม่กลัวน้ำ แนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2009, 18:17:43 น. »
สุพรรณมีครับท่าน เป็นไม้ใส่ของที่เขาส่งมาทางเรือนะครับ  ผมซื้อมาลองทำแล้วไม้ดีนะครับทนแดดทนฝนดีนะครับ มีเยอะเลยครับ

ราคาล่ะท่าน  เท่าำไรครับ

eknarin

Re: ไม้อัดชนิดใดทำตู้ลำโพง ดี ทน และไม่กลัวน้ำ แนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2009, 19:13:35 น. »
สุพรรณมีครับท่าน เป็นไม้ใส่ของที่เขาส่งมาทางเรือนะครับ  ผมซื้อมาลองทำแล้วไม้ดีนะครับทนแดดทนฝนดีนะครับ มีเยอะเลยครับ

หาซื้อได้แถวไหนครับ

noomkorat

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2009, 09:20:55 น. »

อันนี้ก็เป็นอีกไอเดียร์ครับ

ทำเสร็จ  ซื้อแผ่นใยแก้วที่ทำไฟเบอร์มาปูทับ  เอาน้ำยาเรซิ่น ทาทับให้ทั่ว   แช่น้ำทั้งลูกก็ไม่เป็นไรครับ  เพราะมันกลายเป็นไฟเบอร์ไปแล้ว
แต่...ทั้งสองรายการหาได้ที่ใหนครับ   อยากได้คือกัน  :em01: :em01:
เทคนิคทำตู้ลำโพงรถยนต์เลยล่ะท่านแบบนี้
สีอีป๊อกซี่ ก็เพียงพอครับ ทนน้ำ ทนไฟ(ได้หลายนาทีครับ แฮ่)

ออฟไลน์ เอ บางปู

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • ยินดีรับใช้ครับ 084-3839349
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2009, 09:29:53 น. »
ที่ว่าไม้อัด 13 ชั้น(เขาว่า) ที่ทำเป็นกล่องใส่ของมาทางเรือจากต่างประเทศ
แล้วมีคนไปซื้อมาแกะเป็นแผ่นมาขายนั่นนะมันมีจริงไหม
และเขาบอกว่าเบาและทนน้ำทนฝนมาก..จริงไหม..

มีครับ  แถวบ้านผมก็มี

ไม้จะเบาครับ  แต่ขนาดของไม้จะไม่ใช่แผ่นเต็มนะครับ  มันจะมีหลายขนาดต้องเลือกเอาครับ

ราคาก็ไม่แพง  แถวบ้านผมมีเยอะนะครับ

:em01: :em01: :em01: :em01: :em01: :em01: :em01: :em01: :em01: :em01: