ผู้เขียน หัวข้อ: กู้ข้อมูลด้วย Gat Data Back..  (อ่าน 41386 ครั้ง)

ออฟไลน์ V6_สิรินาวา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • Heavy Lock: 3C0706C5 ... From X-men
Re: กู้ข้อมูลด้วย Gat Data Back..
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2009, 15:14:34 น. »
ขอบคุณครับ ได้วิธีการ Recover ข้อมูลดีๆ อีกแบบครับ
ส่วนใหญ่เครื่องจักรผม จะใช้ OS เก่าที่ติดมากับเครื่องจักร มักจะประสบณ์กับปัญหา HDD เสีย เช่น Bad user เอ้ย!! Bad sector บ้าง หรือบางทีแผ่นวงจรของ HDD เจ๊งบ้าง ทุกวันนี้เลยต้องมีการ Clonning ทั้งระบบเก็บไว้ เสียก็ถอด HDD เปลี่ยนกันเป็นลูกๆ ครับ

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
Re: กู้ข้อมูลด้วย Gat Data Back..
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2009, 15:55:53 น. »
ขอบคุณครับ ได้วิธีการ Recover ข้อมูลดีๆ อีกแบบครับ
ส่วนใหญ่เครื่องจักรผม จะใช้ OS เก่าที่ติดมากับเครื่องจักร มักจะประสบณ์กับปัญหา HDD เสีย เช่น Bad user เอ้ย!! Bad sector บ้าง หรือบางทีแผ่นวงจรของ HDD เจ๊งบ้าง ทุกวันนี้เลยต้องมีการ Clonning ทั้งระบบเก็บไว้ เสียก็ถอด HDD เปลี่ยนกันเป็นลูกๆ ครับ

ประหยัดเวลาได้มาก ... ดีกว่ามาไล่ลงทีละอย่าง กว่าจะครบ ครับ

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2009, 16:07:13 น. »
คือ ใช้ get data back 4.00
หางานที่ลบไปเจอ นะคะ
แต่ทำไมเวลา เลือก copy แล้วมันไม่ได้อ่ะค่ะ
คือลองหมดแล้ว ทั้งไว้ในไดร์ฟเดิม เลือกไว้แฟรชไดร์ฟ
แต่มันก้ไม่ได้อ่ะค่ะ
ทำไงดีคะ

เอา get data back 4.00  ออกจากระบบไปแล้วลองใหม่
 ผมเคยไปเล่นเนตในร้านเหมือนกัน  ก็อบอะไรมาก็ไม่ได้ 
โปรแกรม แนวนี้ สั่งออปชั่นให้แค่ฝึกทำ ได้ แต่ไม่เขียนไฟล์ จริง ๆ ลงไดรว์ ...

ออฟไลน์ สุระชาติ

• *
  • 7485360D,9660E447,5D12658A(เด็กชายเคยโสด)
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2009, 20:11:38 น. »
เสียดายที่เป็นช่างซ่อมเครื่องยนต์ ไม่งั้นได้เป็นเทพซ่อมคอมแน่นอน เป็นไม่เป็นก็โหลดไว้ก่อนล่ะครับ

ขอบคุณมากๆครับ