ผู้เขียน หัวข้อ: เจบิน 18 นิ้วเริ่มแล้ววันนี้  (อ่าน 37650 ครั้ง)

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
เจบิน 18 นิ้วเริ่มแล้ววันนี้
« เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 20:51:59 น. »
 :happy: :D วันนี้เริ่มแล้วครับ กับตู้สูตรเจบิน ตอนเย็นหลังจากที่ไปส่งผู้พันอรุณก็แวะไปหาซื้อไม้อัดยาง 20 มิลเกรด เอ มาสามแผ่น ตัดไปตัดมาตรงมั่งไม่ตรงมั่ง ดูท่าแล้ว ยากเหมือนกันแฮะ ไม่ได้ถ่ายรูปเพราะว่าลืมเอากล้องมาด้วย พรุ่งนี้ทำต่อครับ  :cheer1: :cheer1:

ขอแรงใจจากเพื่อนสมาชิกหน่อยคร๊าบ  :kiss2: :kiss2: :kiss2: :kiss2:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: เจบิน 18 นิ้วเริ่มแล้ววันนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 21:16:33 น. »
ผมก็เริ่มวันนี้เหมือนกันครับ    ตอนนี้ปวดแขนไปหมด    ใช้เลื่อยลันดาครับ  ไม่ได้ใช้วงเดือน  เคยใช้แล้วมันไม่ค่อยตรง

เสียเนื้อไม้เยอะ    ไม้อัด AA มา 4 แผ่น เมื่อเช้า  แผ่นละ 1050 บาท วาดแบบแล้วได้ 4 ตู้พอดีครับ

วันนี้ หั่นไป 2 แผ่นแล้ว  พรุ่งนี้ต่อ   

เอามาแทนตัวนี้ครับ

• คณะก่อการ
Re: เจบิน 18 นิ้วเริ่มแล้ววันนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 21:26:55 น. »
เอามาดูกัน

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 21:33:52 น. »
หั่นเป็นชิ้นๆ  ให้เสร็จทั้ง 4 ใบ

ว่างๆ เมื่อไหร่ค่อยจับมาทากาว  ยิงด้วยตะปูลมพออยู่  แล้วอัดด้วยตะปูควง  เกลียวหยาบซัก ด้านละ 4 ตัว พอยึดให้ไม้แน่น  จากนั้น  ยิงด้วยตะปูลมให้ถี่ยิบ

น่าจะแน่น  ไม่แพรด 

ออฟไลน์ เบิร์ดมิวสิค สกลนคร

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL(1):8CA952E5 (2):6D2A9875 (3):5DE70497
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 21:48:01 น. »
link=topic=20018.msg195258#msg195258 date=1244901083]
 :happy: :D วันนี้เริ่มแล้วครับ กับตู้สูตรเจบิน ตอนเย็นหลังจากที่ไปส่งผู้พันอรุณก็แวะไปหาซื้อไม้อัดยาง 20 มิลเกรด เอ มาสามแผ่น ตัดไปตัดมาตรงมั่งไม่ตรงมั่ง ดูท่าแล้ว ยากเหมือนกันแฮะ ไม่ได้ถ่ายรูปเพราะว่าลืมเอากล้องมาด้วย พรุ่งนี้ทำต่อครับ  :cheer1: :cheer1:

ขอแรงใจจากเพื่อนสมาชิกหน่อยคร๊าบ  :kiss2: :kiss2: :kiss2: :kiss2:
[/quote] โกกุ้งทำเสร็จแล้วส่งให้น้องเบิร์ดทดลองที่สกลนครเด้อ เหอ เหอ

ออฟไลน์ หนุ่มริมเมย

• ระดับ 3
  • *
  • HL#9E8FDCC5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 21:51:34 น. »
โห..ทำคนเดียวหรอเนี่ย เมื่อจะเสร็จครับ อยากดูแล้วซิ  :th2:

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• *
  • HL#9C012BFA
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 21:55:09 น. »
link=topic=20018.msg195258#msg195258 date=1244901083]

โกกุ้งทำเสร็จแล้วส่งให้น้องเบิร์ดทดลองที่สกลนครเด้อ เหอ เหอ
555 ..เฮ็ดเผื่อนำแหน่เด้อท่าน เบิร์ดมิวสิค สกลนคร
 อีตา คนไทบ้าน แห่งป้อย พ่อใหญ่หิน
ทุกมื้อๆ หาสูตรมาให้ กะบ่ เฮ้ดจั๊กเที่อ
หมกไว้ จนสิเป็นปลาแดกแล้ว..เอิ้กกก...
บัดนี้หละ พ่อใหญ่จะบ่ได้ซื้อปลาแดก...สิซื้อแต่ปลาร้า
ของ..อิพ่อใหญ่เมืองลำดวน...เอิ้กกก.. ;D ;D

• *
  • HL(1):8CA952E5 (2):6D2A9875 (3):5DE70497
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 22:05:03 น. »
555 ..เฮ็ดเผื่อนำแหน่เด้อท่าน เบิร์ดมิวสิค สกลนคร
 อีตา คนไทบ้าน แห่งป้อย พ่อใหญ่หิน
ทุกมื้อๆ หาสูตรมาให้ กะบ่ เฮ้ดจั๊กเที่อ
หมกไว้ จนสิเป็นปลาแดกแล้ว..เอิ้กกก...
บัดนี้หละ พ่อใหญ่จะบ่ได้ซื้อปลาแดก...สิซื้อแต่ปลาร้า
ของ..อิพ่อใหญ่เมืองลำดวน...เอิ้กกก.. ;D ;D
สิเฮ็ดเผื่ออยู่ดอกครับ ถ้าแม่นไม้มันถืก หนับหนุนแค่สองสูตรเด้อครับ
 W กับ เจบิน เพราะมันเป็นอมตะ นอกเหนือจากนั้น เป็ยนสูตรมีซีวิตอยู่ได้บ่โดน
คือบ่อมตะครับ  ว่าแต่ว่า มีอยู่บ่สูตรที่เสียงออกมาแล้วกลิ่นปลาแดกออกมานำนะ
ม้นสูตรอีหยังน้อพ่อใหญ่หิน อิ อิ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 22:20:09 น. »
สิเฮ็ดเผื่ออยู่ดอกครับ ถ้าแม่นไม้มันถืก หนับหนุนแค่สองสูตรเด้อครับ
 W กับ เจบิน เพราะมันเป็นอมตะ นอกเหนือจากนั้น เป็ยนสูตรมีซีวิตอยู่ได้บ่โดน
คือบ่อมตะครับ  ว่าแต่ว่า มีอยู่บ่สูตรที่เสียงออกมาแล้วกลิ่นปลาแดกออกมานำนะ
ม้นสูตรอีหยังน้อพ่อใหญ่หิน อิ อิ
ครับ  ครับ พ่อใหญ่ กะหว่าจั่งซั่นหละ
แต่ บ่ ทัน เฮ็ด คา ดำนา หว่านข้าว.. :hap3:
เรื่องสูตร ที่หว่า..เห็น อิตา คนไทบ้าน
เผิ่นหว่า ได๋ ล่ะ..คือ. สูด ดม เอา ..... ;D ;D

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 22:22:05 น. »
เลิกอาชีพผู้คุม(สี่)แล้วไปซอยดำนาพ่อใหญ่หินซะบ้อ เหอเหอ

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 22:27:27 น. »
เลิกอาชีพผู้คุม(สี่)แล้วไปซอยดำนาพ่อใหญ่หินซะบ้อ เหอเหอ

:happy: :happy: มันเป็นพันพรื่อหล้าว กุ้ง ไม่เข้าใจ เด้อ อิอิ  :happy: :D

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 22:29:47 น. »
ผมก็เริ่มวันนี้เหมือนกันครับ    ตอนนี้ปวดแขนไปหมด    ใช้เลื่อยลันดาครับ  ไม่ได้ใช้วงเดือน  เคยใช้แล้วมันไม่ค่อยตรง

เสียเนื้อไม้เยอะ    ไม้อัด AA มา 4 แผ่น เมื่อเช้า  แผ่นละ 1050 บาท วาดแบบแล้วได้ 4 ตู้พอดีครับ

วันนี้ หั่นไป 2 แผ่นแล้ว  พรุ่งนี้ต่อ   

เอามาแทนตัวนี้ครับ

:happy: :D พี่นพครับ ขอความอนุเคราะห์แบบร่างของพี่หน่อยครับ ว่าพี่ร่างยังไง สี้แผ่น สี่ตู้ครับ ของผมสองตู้เกือบสามแผ่นน่ะครับ  :D :happy:

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 22:32:15 น. »
    :happy: :happy: มันเป็นพันพรื่อหล้าว กุ้ง ไม่เข้าใจ เด้อ อิอิ  :happy: :D
จะเลิกเป็นผู้คุมระดับ 4 แล้วจะไปเป็นผู้คุมสุ่ม4สุ่ม5 อิ อิ งงหลาวว

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 22:35:55 น. »
เอาผู้ถูกคุม(สี่)ไปให้พ่อใหญ่ เฮ็ด  เอ้ย ..
เฮ็ด ให้พ่อใหญ่กะได้...มันจั่งบ่เปลืองแฮง... :th2: :th2: :th2:

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 22:38:54 น. »
เอาผู้ถูกคุม(สี่)ไปให้พ่อใหญ่ เฮ็ด  เอ้ย ..
เฮ็ด ให้พ่อใหญ่กะได้...มันจั่งบ่เปลืองแฮง... :th2: :th2: :th2:
พ่อใหญ่หินกะดาย  มอยยหลายเด๊ะ เฮ้ดเวียกนะ อิ อิ

m sound

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2009, 05:03:27 น. »
คือบ่อมตะครับ  ว่าแต่ว่า มีอยู่บ่สูตรที่เสียงออกมาแล้วกลิ่นปลาแดกออกมานำนะ
เห็นด้วยครับ.ก่อนที่จะมาจบที่เจบิน.ผมมี w/turbo ครับ.(ส่วนตัวแล้วชอบ wครับ) แต่ด้วยน้ำหนัก/มิติ ที่เวลาเคลื่อนย้ายแบบของผม(ไม่ค่อยจะมีคอนวอย)ทำให้ต้องเลือกเจบินครับ(เทียบกับตู้หน้าเปิดด้วยกันแล้วถือว่า :th1:) แต่.ครับแต่.ถ้าหากผมมีโอกาส.เป็น เจ้าของวงใหญ๋ที่มีความพร้อมทุกด้าน..ผมก็จะกลับมาใช้ w แน่นอน 1000000 เปอร์เซ็นต์ ครับ...เป็นกำลังใจให้ท่าน กุ้ง.ฯที่(บังอาจ.)มีฝีมือ.ท่าน นพ.ฯ ที่ยังมอบความไว้วางใจให้ เจบิน.(ทำแทนตัวเก่า.ที่ใช้เป็นโต๊ะดื่ม.ฯ)อีก ใช้งานแบบคุ้มสุดๆ เลยครับ..ส่วนผม.ขอบายยย.ครับ.ไอ้เรื่อง ทำตู้ลำโพงเนี่ย..เคยลองแล้วครับ.ใจร้อน.สู้ไม่ไหว...ฝากพ่อใหญ่หิน นำ..แหน่..หาได้แหล่วไป่น๊อออออ..ไม้นั่นหน่ะ...หือว่า ยาก นำแต่ไป ลำ.....อยู่....บ๊ออออ..ขะเจ้า..พากันเริ่ม.เฮ็ด..แล้วเด้ออออออ...... ;D ;D ;D

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2009, 06:03:56 น. »
เห็นด้วยครับ.ก่อนที่จะมาจบที่เจบิน.ผมมี w/turbo ครับ.(ส่วนตัวแล้วชอบ wครับ) แต่ด้วยน้ำหนัก/มิติ ที่เวลาเคลื่อนย้ายแบบของผม(ไม่ค่อยจะมีคอนวอย)ทำให้ต้องเลือกเจบินครับ(เทียบกับตู้หน้าเปิดด้วยกันแล้วถือว่า :th1:) แต่.ครับแต่.ถ้าหากผมมีโอกาส.เป็น เจ้าของวงใหญ๋ที่มีความพร้อมทุกด้าน..ผมก็จะกลับมาใช้ w แน่นอน 1000000 เปอร์เซ็นต์ ครับ...เป็นกำลังใจให้ท่าน กุ้ง.ฯที่(บังอาจ.)มีฝีมือ.ท่าน นพ.ฯ ที่ยังมอบความไว้วางใจให้ เจบิน.(ทำแทนตัวเก่า.ที่ใช้เป็นโต๊ะดื่ม.ฯ)อีก ใช้งานแบบคุ้มสุดๆ เลยครับ..ส่วนผม.ขอบายยย.ครับ.ไอ้เรื่อง ทำตู้ลำโพงเนี่ย..เคยลองแล้วครับ.ใจร้อน.สู้ไม่ไหว...ฝากพ่อใหญ่หิน นำ..แหน่..หาได้แหล่วไป่น๊อออออ..ไม้นั่นหน่ะ...หือว่า ยาก นำแต่ไป ลำ.....อยู่....บ๊ออออ..ขะเจ้า..พากันเริ่ม.เฮ็ด..แล้วเด้ออออออ...... ;D ;D ;D
...ช้า... ช้า.... ;)  ได้ ของงามๆดีๆ..(หลอยเบิ่งหมู่.. ;D)
ให้แต่ละเจ้าทดลอง ทดสอบ  ไปก่อน.. :evil: :evil:
จนหนำใจ พ่อใหญ่กะหม่วนซั่นตั่ว..บาดนี่..555  ;D
เรื่องไม้...พ่อใหญ่สิหว่าลงไปหาทาง กทม.พุ้นหละ..(จั๊กปีได๋.... :hap3:)
มันคือสี่หาได้หลาย.. ;) ไม้อัน บ่ ย้านน้ำ นั่นนะ..
ตอนนี้..กะยืมของลูก ของ หลาน บริการ ไปเรื่อยๆ..
บ๊ะ..กะเข้าท่าดี ได๋นอ.. :th2: ไปถึง เสียบ เสียบ..555
เสร็จ สม อารมณ์หมาย  กะถอดออก..ไปอาดหลาด... ;D
ชักติดใจ... ;D บ่ยากส์นำไผ บ่ให้ไผยากส์นำ...เอิ้ก.. ;D

m sound

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2009, 06:09:47 น. »
...ช้า... ช้า.... ;)  ได้ ของงามๆดีๆ..(หลอยเบิ่งหมู่.. ;D)
ให้แต่ละเจ้าทดลอง ทดสอบ  ไปก่อน.. :evil: :evil:
จนหนำใจ พ่อใหญ่กะหม่วนซั่นตั่ว..บาดนี่..555  ;D
เรื่องไม้...พ่อใหญ่สิหว่าลงไปหาทาง กทม.พุ้นหละ..(จั๊กปีได๋.... :hap3:)
มันคือสี่หาได้หลาย.. ;) ไม้อัน บ่ ย้านน้ำ นั่นนะ..
ตอนนี้..กะยืมของลูก ของ หลาน บริการ ไปเรื่อยๆ..
บ๊ะ..กะเข้าท่าดี ได๋นอ.. :th2: ไปถึง เสียบ เสียบ..555
เสร็จ สม อารมณ์หมาย  กะถอดออก..ไปอาดหลาด... ;D
ชักติดใจ... ;D บ่ยากส์นำไผ บ่ให้ไผยากส์นำ...เอิ้ก.. ;D
หึยยย...จั่งแม่น เพิ่น มักหลายเน๊าะ อั่น เสียบ.เสียบ.ถอด.ถอด นั่นน่ะ...ล้างงง.(เซ็ด)จักเทื่อบ่หละ.(แจ๊ค.โมโน.อั้นบักใหญ่) ของ เพิ่น.นั่นหน่ะ เทียวเสียบเทียวถอด..อยู่นั่น ;D ;D ;D ;D

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2009, 06:49:35 น. »
หึยยย...จั่งแม่น เพิ่น มักหลายเน๊าะ อั่น เสียบ.เสียบ.ถอด.ถอด นั่นน่ะ...ล้างงง.(เซ็ด)จักเทื่อบ่หละ.(แจ๊ค.โมโน.อั้นบักใหญ่) ของ เพิ่น.นั่นหน่ะ เทียวเสียบเทียวถอด..อยู่นั่น ;D ;D ;D ;D
เอ๋า..  ??? บ่ เสียบ  มันสิได้ยินเสียง คราง เอ้ย เสียง ดัง บ้อนอ.. ;D
เสร็จแล้ว กะ ต้องถอดซั่นตั่ว  สิอยู่คอยไผ .. ;D ก็แล้วงานนน..นี่นา. ;D
บ่ต้องล้างต้องเช็ด..ฟ้าว..ย้าน..
ย้านคนมาเห็น..ว่า..มาววววส์(เสียบักพิกเจ้อพด.. ;D)
..ฆ่า..เวลาคอย 52 กะบ่มา จั๊ก เถื่อ คอย สี่ กะแห้งเหี่ยว
อยากส์ เสียว ของใหม่ กะเลย ค้างเท่อเล่อ.. ;D
 ท่านหว่า บ่ ท่านคไทบ้าน.. :hap3:
งานนี้ สงสัยจะต้อง.. :fireting2: :fireting2: :fireting2: อี่เกีย..ดอดโคม..ซะแล้ว
               ..โทษ หลอกให้ทาแป้งรอ ... :mad:

ออฟไลน์ ชิษ บึงกาฬ

• ระดับ 4
  • *
  • HL#3C0606C8 (X-Men)
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2009, 08:32:33 น. »

ถ่ายรูปมาให้ดูด้วยสิ พี่กุ้ง เผื่อว่าจะเลียนแบบ อิอิ

แล้วมันไปนำกันได้บ่...(ใช้ร่วมกันได้ไหม) ..อ้ายเิบิร์ด...W and J-Bin
เพราะตอนนี้มี W  อยู่ 4 ตู้แล้ว จะหาเจบินมาแจมอีกสัก 4 ตู้ วาซ้าน...(ว่างั้น)
เอ...หรือว่าจะสั่งจากกุ้ง D4D ดีนะ อิอิ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2009, 08:54:18 น. »

ถ่ายรูปมาให้ดูด้วยสิ พี่กุ้ง เผื่อว่าจะเลียนแบบ อิอิ

แล้วมันไปนำกันได้บ่...(ใช้ร่วมกันได้ไหม) ..อ้ายเิบิร์ด...W and J-Bin
เพราะตอนนี้มี W  อยู่ 4 ตู้แล้ว จะหาเจบินมาแจมอีกสัก 4 ตู้ วาซ้าน...(ว่างั้น)
เอ...หรือว่าจะสั่งจากกุ้ง D4D ดีนะ อิอิ

:happy: :D แล้ววันนี้ทำต่อจะถ่ายรูปลงด้วยครับ หากว่าจะสั่งตู้จากผม ต้องเป้นตู้แบบบิดๆเบี้ยวๆ ไม่ค่อยได่สูตรนะ อิอิ  :cheer: :cheer: :cheer:

ตอนนี้มีดับพลิวอยู้สี่ตู้เหมือนกัน ไม่รู้จะอาไว้ที่ไหนดีครับ  :D :D

pmusic

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2009, 09:59:22 น. »
เครื่องมือทันสมัยจริงๆน๊ะ :th2:

ออฟไลน์ พงค์ ภูไท

• *
  • HL#6C8648A9(Form_X-men)
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2009, 10:34:11 น. »

ท่านปลัดมาร่วมทดสอบกะผมกะได้เด้อ...ตอนนี้กำลังให้ช่างหน่อยจัดการเจบินให้ 4 ตัว จะเอามาผสมกับ W  ที่มีอยู่ 4 ตัว โดยใช้บอสเทค 3600 เป็นขุมกำลัง  ดูสิผลว่าเป็นยังงัย ...

ออฟไลน์ ศัก SNsound

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6C88362C
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2009, 11:56:07 น. »
อัดดอกลำโพง ให้แน่นๆ  ดามให้แน่นๆ เสียงข้างหน้าไม่ต้องห่วง ได้หนึบแน่นอน

ออฟไลน์ ชิษ บึงกาฬ

• ระดับ 4
  • *
  • HL#3C0606C8 (X-Men)
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2009, 12:16:53 น. »
ท่านปลัดมาร่วมทดสอบกะผมกะได้เด้อ...ตอนนี้กำลังให้ช่างหน่อยจัดการเจบินให้ 4 ตัว จะเอามาผสมกับ W  ที่มีอยู่ 4 ตัว โดยใช้บอสเทค 3600 เป็นขุมกำลัง  ดูสิผลว่าเป็นยังงัย ...

จะทดสอบวันไหน ก็แจ้งมาได้เลยครับ อิจฉาขุมพลัง...จังเลย (บอสเทค 3600)
ส่วนผมยังใช้ ประดิษฐ์เจริญ 788 ขับ W อยู่ (ใช้แต่ของเก่าคนอื่น อิอิ...)

:happy: :D แล้ววันนี้ทำต่อจะถ่ายรูปลงด้วยครับ หากว่าจะสั่งตู้จากผม ต้องเป้นตู้แบบบิดๆเบี้ยวๆ ไม่ค่อยได่สูตรนะ อิอิ  :cheer: :cheer: :cheer:

ตอนนี้มีดับพลิวอยู้สี่ตู้เหมือนกัน ไม่รู้จะอาไว้ที่ไหนดีครับ  :D :D

ครับ...จะรอดูผลงานของช่างกุ้ง...ครับ
 :happy: :happy: