ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเรียนเชิญสมาชิกeXtreme karaoke ที่ใกล้เคียง สมบัติซาวด์จะทดสอบเครื่องเสียงครับ  (อ่าน 26825 ครั้ง)

p.tosang17

• บุคคลทั่วไป
กำลังจะส่งท่าน อาเล็กกลับสุรินทร์ครับ...เดี๋ยวเรื่องผลการทดสอบ..รอให้ท่านผู้ที่เข้าร่วมทดสอบมารายงานผลดีกว่า...เจ้าภาพไม่ขอออกความคิดเห็น  ;D
เดี๋ยวท่านอาเล็กกลับถึงสุรินทร์ก็คงมาเล่าให้ฟังครับ...

ส่วนตัวกระผมขอเรียนเกี่ยวกับ CROSS dbx ที่มาจากลาว น้ำเสียงจะบางกว่า US ส่วนEQ มักจะมีปัญหาที่ปุ่มกดภาคต่างๆ สรุปคือว่า ก็สมกับราคานั่นล่ะครับ พี่น้อง
      ปล.ขอบคุณท่านแคมเมอร์ ที่กรุณาให้20 มาทดสอบฟัง..... :thank1: :th2:

class d thai

ออฟไลน์ สมบัติซาวด์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • สู้จนตัวตาย ดีกว่าตายโดยไม่ได้สู้ 6DD9D9EE

ออฟไลน์ ทีมงาน ส.สีดา

• ระดับ 5
  • *
  • Hd7487360A (X-men) 0817682909 ทีมงานส.สีดาอุดรธานี
ติดใจตังแดงๆนี้แหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 กรกฎาคม 2009, 15:09:19 น. โดย ทีมงาน ส.สีดา »

ออฟไลน์ uit

• ระดับ 4
  • *
  • HL#1 No.440806DB HL#2 No.4D2D90F3

ออฟไลน์ อาเล็ก

• ระดับ 4
  • *
  • 6E674E74 (จากลุงกานต์)
ผมมีความเห็นส่วนตัวนิดหน่อยเรื่องเสียงกลาง...จริงๆจะใช้แอมป์ตัวไหนขับก็จะต้องใสและคมกว่าวันนั้นครับ..ข้อสังเกตุที่พบวันนั้น..เสียงกลางวูบวาบ...หม่น...ไม่เปิดกว้าง...จำเลยงานนี้ผมฟันธงเจ้า dbx 266 compressor/gate  ...น่าจะปรับ ค่า เรโช/แอทแทคและค่ารีลีส ไม่สัมพันธ์กันทำให้เกิดอาการวูบวาบอย่างชัดเจนครับ..ส่วน gate นั้นรู้สึกจะกดมากเกินทำงานตลอดเวลาตัดหางเสียงเกินไปฟังดูแล้วมันห้วนแห้งจนหม่น...กินเนื้อเสียงจริงเข้าไปมากเหมืนกัน...ถ้าเข้าใจระบบการทำงานของเจ้า dbx 266 ตัวนี้อย่างดีผมคิดว่ามันน่าจะทำให้เสียงแน่นและกระชับขึ้นแน่นอนครับ..  ;D ..อีกส่วนที่ผมไม่มั่นใจก็คือเรื่องการ link สายสัญญานของตัวกลางและแหลม...อาจมีตัวใดตัวหนึ่งผิดพลาดครับ...สังเกตได้จากเสียง low มันเข้าตู้กลางเกินเหตุ cut สูงขึ้นแล้วยังมีอยู่อีก..  ;D เสียงกลาง class d
ตัวนี้ทดสอบที่สุรินทร์วันนั้นการันตีได้ครับว่าใสคมชัดเจนเปิดกว้าง...ไม่เหมือนวันนี้ที่หนองคาย...ส่วนตัวขับเบส class d มันก็มีเนื้อมาให้ชื่นชมเหมือนกันนะครับ
กับพลัง 900+900 watt...แต่พอเปิดเทียบกับ vz 3600 มันก็เหมือนพ่อกับลูกนั่นแหละครับ..เลยทำให้มันจ๋อยไป..แต่ถ้าคำนึงราคา 8500 กับคุณภาพที่มันเปล่งออกมาผมว่ามันก็ ok ครับ ..สำหรับงานเล็กๆ....หลังจากส่งพี่น้องกลับหมดแล้ว...เหลือท่านสมบัติ..ผม..และท่านโจ้..และท่านพี่อู๊ดคนดนตรี...ได้ต่อเครื่องใหม่โดยใช้ vz 3600 ขับข้างละ 4 ...กลางแหลมคุณจิมมี่ต่อกับโมดฟายของพี่บัติตอนนั้นเก็บ dbx 266 เข้ากล่องเรียบร้อย...เราคงมือไม่ถึงมันมั้ง  ;D  คงเหลือเพียงสัญญานจาก mix  to q  to cross to power amp..ท่านโจ้ แนะนำว่า เจ้า 2231 ลอง บิดเกนมันซักบ่าย3 ดูซิ....แล้วผมก็ปรับอยู่ที่แฟลท...จากนั้นท่านสมบัติก็ปล่อยสัญญาน...ผมลองดันทีุ่ 60 HZ อ้าวฮ่วย... เสียงมันตามมือตั๊วนี่..  ;D  แล้วก็ลองมือบอนไปดันตรง 10 k อ้าว..ใสคมขึ้นตามมือเสียงมันเปิดออก...เสียงเบสผมเดินออกไปฟังไกลๆไกล้สนามกีฬาเสียงเบสลอยไกล..ลึก...3-4 ท่านที่ยังไม่กลับคงเป็นพยานได้นะครับ..ก็พากันมองหน้ากับพี่สมบัติแบบงงๆ...โห คราวหน้าให้จำไว้เป็นบทเรียน...อย่ามองข้ามสิ่งเล็กๆน้อยๆเด็ดขาด...ล้วนแล้วเกี่ยวข้องกับระบบทดสอบทั้งสิ้น....เมื่อเช้าต้องมีข้อผิดพลาดแน่ๆ
ดัน q เท่าไร่ก็ไม่ยอมตามมือเลย...cut ออกแล้วก็ยังมีอยู่อีก...

อ่า...ครับ ผมบ่นพอแล้ว อิอิ...ตามประสาคนหูดำ  ;D  
อย่างไรก็แล้วแต่..ขอขอบคุณพี่สมบัติ...พี่อู๊ดคนดนตรี...พี่เทพหรรษา...พี่แคมเมอร์...ท่านอาจารย์ปู...ท่านโจ้...และท่านอื่นๆอีกหลายๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม..
มากจริงๆ..จำชื่อได้ไม่หมดครับ..ที่ช่วยแนะนำให้ประสบการณ์จากงานในครั้งนี้...ทุกท่านล้วนแต่มีจิตใจอัธยาศัยไมตรี.ให้การต้อนรับ.ที่อบอุ่น...จากใจจริงของผม ครูเล็กครับ...มีโอกาสผ่านมาทางสุรินทร์ก็แวะมาดื่มน้ำดื่มท่า...บ้างนะครับผม   :thank1:   :thank2:

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#851E9551
ผมมีความเห็นส่วนตัวนิดหน่อยเรื่องเสียงกลาง...จริงๆจะใช้แอมป์ตัวไหนขับก็จะต้องใสและคมกว่าวันนั้นครับ..ข้อสังเกตุที่พบวันนั้น..เสียงกลางวูบวาบ...หม่น...ไม่เปิดกว้าง...จำเลยงานนี้ผมฟันธงเจ้า dbx 266 compressor/gate  ...น่าจะปรับ ค่า เรโช/แอทแทคและค่ารีลีส ไม่สัมพันธ์กันทำให้เกิดอาการวูบวาบอย่างชัดเจนครับ..ส่วน gate นั้นรู้สึกจะกดมากเกินทำงานตลอดเวลาตัดหางเสียงเกินไปฟังดูแล้วมันห้วนแห้งจนหม่น...กินเนื้อเสียงจริงเข้าไปมากเหมืนกัน...ถ้าเข้าใจระบบการทำงานของเจ้า dbx 266 ตัวนี้อย่างดีผมคิดว่ามันน่าจะทำให้เสียงแน่นและกระชับขึ้นแน่นอนครับ..  ;D ..อีกส่วนที่ผมไม่มั่นใจก็คือเรื่องการ link สายสัญญานของตัวกลางและแหลม...อาจมีตัวใดตัวหนึ่งผิดพลาดครับ...สังเกตได้จากเสียง low มันเข้าตู้กลางเกินเหตุ cut สูงขึ้นแล้วยังมีอยู่อีก..  ;D เสียงกลาง class d
ตัวนี้ทดสอบที่สุรินทร์วันนั้นการันตีได้ครับว่าใสคมชัดเจนเปิดกว้าง...ไม่เหมือนวันนี้ที่หนองคาย...ส่วนตัวขับเบส class d มันก็มีเนื้อมาให้ชื่นชมเหมือนกันนะครับ
กับพลัง 900+900 watt...แต่พอเปิดเทียบกับ vz 3600 มันก็เหมือนพ่อกับลูกนั่นแหละครับ..เลยทำให้มันจ๋อยไป..แต่ถ้าคำนึงราคา 8500 กับคุณภาพที่มันเปล่งออกมาผมว่ามันก็ ok ครับ ..สำหรับงานเล็กๆ....หลังจากส่งพี่น้องกลับหมดแล้ว...เหลือท่านสมบัติ..ผม..และท่านโจ้..และท่านพี่อู๊ดคนดนตรี...ได้ต่อเครื่องใหม่โดยใช้ vz 3600 ขับข้างละ 4 ...กลางแหลมคุณจิมมี่ต่อกับโมดฟายของพี่บัติตอนนั้นเก็บ dbx 266 เข้ากล่องเรียบร้อย...เราคงมือไม่ถึงมันมั้ง  ;D  คงเหลือเพียงสัญญานจาก mix  to q  to cross to power amp..ท่านโจ้ แนะนำว่า เจ้า 2231 ลอง บิดเกนมันซักบ่าย3 ดูซิ....แล้วผมก็ปรับอยู่ที่แฟลท...จากนั้นท่านสมบัติก็ปล่อยสัญญาน...ผมลองดันทีุ่ 60 HZ อ้าวฮ่วย... เสียงมันตามมือตั๊วนี่..  ;D  แล้วก็ลองมือบอนไปดันตรง 10 k อ้าว..ใสคมขึ้นตามมือเสียงมันเปิดออก...เสียงเบสผมเดินออกไปฟังไกลๆไกล้สนามกีฬาเสียงเบสลอยไกล..ลึก...3-4 ท่านที่ยังไม่กลับคงเป็นพยานได้นะครับ..ก็พากันมองหน้ากับพี่สมบัติแบบงงๆ...โห คราวหน้าให้จำไว้เป็นบทเรียน...อย่ามองข้ามสิ่งเล็กๆน้อยๆเด็ดขาด...ล้วนแล้วเกี่ยวข้องกับระบบทดสอบทั้งสิ้น....เมื่อเช้าต้องมีข้อผิดพลาดแน่ๆ
ดัน q เท่าไร่ก็ไม่ยอมตามมือเลย...cut ออกแล้วก็ยังมีอยู่อีก...

อ่า...ครับ ผมบ่นพอแล้ว อิอิ...ตามประสาคนหูดำ  ;D  
อย่างไรก็แล้วแต่..ขอขอบคุณพี่สมบัติ...พี่อู๊ดคนดนตรี...พี่เทพหรรษา...พี่แคมเมอร์...ท่านอาจารย์ปู...ท่านโจ้...และท่านอื่นๆอีกหลายๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม..
มากจริงๆ..จำชื่อได้ไม่หมดครับ..ที่ช่วยแนะนำให้ประสบการณ์จากงานในครั้งนี้...ทุกท่านล้วนแต่มีจิตใจอัธยาศัยไมตรี.ให้การต้อนรับ.ที่อบอุ่น...จากใจจริงของผม ครูเล็กครับ...มีโอกาสผ่านมาทางสุรินทร์ก็แวะมาดื่มน้ำดื่มท่า...บ้างนะครับผม   :thank1:   :thank2:
เป็นประโยชน์กับผมมากเลยทีเดียวครับ
 :thank1: :thank1: :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ เอ บางปู

• ระดับ 5
  • *
  • ยินดีรับใช้ครับ 084-3839349
ติดใจตังแดงๆนี้แหละครับ

เจอกันแน่ที่งาน  Xtreme's Central Party  ที่บางปูครับ

ทั้งชุดเหมือนเดิมครับ

:cheer: :D :happy:

• ระดับ 5
  • *
  • สู้จนตัวตาย ดีกว่าตายโดยไม่ได้สู้ 6DD9D9EE
ชมงานครับ

• ระดับ 5
  • *

• ระดับ 5
  • *
ต่ออีกครับ

• ระดับ 5
  • *
งานนี้ผมจัดขึ้นมาครั้งนี้ผมไม่เสียใจครับแต่ละท่านความรู้แถมความรู้คนละอย่างทั้งนั้นแลกเปลื่ยนกันดีเปิดใจกว้างดูดีๆครับ   และ  ผมขอขอบคุณทุกๆท่าน  ที่มาด้วยใจรักกันจริงๆ    และ  ขอขอบคุณพี่เอกที่เอาแอมป์มาโชว์ มาตั้งไกลกว่าเพื่อนเลย  ก ท ม บ้านหม้อ  ถือว่าใจรักจริงๆ นับถือๆครับ  ตอนนี้ผมเป็นไข้แล้วครับ :thank1: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1:

• ระดับ 5
  • *

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9

น้าเทพ น้าปูไปด้วยรึนี่

• ระดับ 5
  • *
ทดสอบเครื่องเสียงเสร็จแล้วมีเวลานิดนึ่งก็เลยพาอาจารย์เล็กไปชมศาลาแก้วกู่อาจารย์ได้มาทั้งทีแล้วให้คุ้มที่มาหนองคายครับ

• ระดับ 5
  • *

ออฟไลน์ ทีมงาน ส.สีดา

• ระดับ 5
  • *
  • Hd7487360A (X-men) 0817682909 ทีมงานส.สีดาอุดรธานี
เรียกซะแก่เลยน้าสมบัติ เอาลงมาอีกจั่๊กหน่อยได้บ่  :cheer: :th2: :cheer:

thepsuksan

(....)

น้าเทพ น้าปูไปด้วยรึนี่

ครับ...ไปนำกันหมดครับน้ายอด

• ระดับ 5
  • *

ครับ...ไปนำกันหมดครับน้ายอด
วันนี้ตีตู้ซับรถยนต์ฝนตกพ่นตู้ไม่ได้เลยพายุเข้าครับ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
วันนี้ตีตู้ซับรถยนต์ฝนตกพ่นตู้ไม่ได้เลยพายุเข้าครับ

ใจร่มๆนะน้า รีบๆเดี๋ยวงานออกมาไม่สวยครับ

m sound

หนองคาย ตกเอ๊า..ตกเอา....ไม่รู้ทำไม ขก. แร้งงงง....จัง..... ??? ??? ???

ออฟไลน์ แคมเมอร์

• ระดับ 4
  • *
  • 440A42C7
มีแต่...ผู้บิ๊กๆ....หงำผมเบิ้ดเลย......... ;D ;D

• ระดับ 4
  • *
  • 440A42C7
เอาเรื่อง คลาสดีก่อนเด้อ พอดีกำลังสนใจเลยให้ควมสนใจเป็นพิเศษ  แท่นขับเสียงกลางแหลม 600+2 ผมให้ เกรด A- ครับ ส่วนเสียงซับ ผมให้ A+ เป็นความเห็นส่วนตัว ครับ
เรื่อง ตู้ แบนพาส กับ เจบิน เสียงไปคนละแบบ แล้วแต่คนมัก พูดอีกสามมื้อ บ่จบ สรูป แล้วแต่คนมักแล้วกะเงินซื้อดอกมาใส่ตู้นำ
สุดท้ายขอบคุณคณะเจ้าภาพที่ให้การตอนรับเป็นอย่างดี และพลขับนำส่ง พี่ปูอุดรครับ  :thank1: :thank1: :thank1:  

ผลการทดสอบ...ตามนั้น...

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]

ว๊าว... 0100   ;D

• ระดับ 4
  • *
  • 440A42C7
(....)

ว๊าว... 0100   ;D

ศูนย์ตัวหลังตัวใหญ่กว่าเพื่อน...พี่จะแทงหวยงวดนี้แหละ....0100....