ผู้เขียน หัวข้อ: ถามทุกๆท่านที่รับงานคาราโอเกะ  (อ่าน 9188 ครั้ง)

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: ถามทุกๆท่านที่รับงานคาราโอเกะ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2009, 08:47:29 น. »
ทำหลายอย่าง เหลือแต่จะเป็นแฟนนักร้องหรือแดนซ์โง่นะเอ  :hap3:

หาเรื่องบ้านแตกครู  เจ้าเอทำได้ทุกอย่างแหละเวลาไปเป็นมือปืนรับจ้าง   ยกเว้นไปกะลุงมันไม่ได้อยู่สองอย่าง

1  ไม่ได้มีอะไรของตัวเอง  น้องจากสมุดโน๊ตฮ่างๆ

2  ไม่ได้ออกแรงเอง(กินแรงน้องๆ)

:mad245: :mad245: :mad245: :mad245: :mad245: :mad245: :mad245: :mad245:

the cop

• บุคคลทั่วไป
Re: ถามทุกๆท่านที่รับงานคาราโอเกะ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2009, 09:46:41 น. »
มิกซ์หน้าหรือหลัง หูใครดีได้เปรียบ  ;)
แม่นบ่น่อ

zangola

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2009, 10:06:34 น. »
มิกหน้าครับได้ซาวด์กว่า เพราะ ตัว midi แต่ละเพลง ทำมาไม่เหมือนกัน เสียงไม่เท่ากัน ต้องแยกให้เป็น
ส่วนผม ใช้ xtream V2 ของปลอมใช้ดีมาก หาโหลดเอา ไม่มีปัญหาไร
แยก 14 ไลน์ ได้สบาย ถ้าใครไม่เชื่อทำให้ดูได้
ผมไม่ได้มิกให้เหมือนสด แต่ผมมิกให้เหมือ แผ่นต้นฉบับ
มีคนพูดหลายงานแล้วว่า คอมหรอ   :o^:
อันนี้เป็นความสามารถเฉพาะตัว เลียนแบบได้ :o^:

noomkorat

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 3 ตุลาคม 2009, 10:58:08 น. »
มิกหน้าครับได้ซาวด์กว่า เพราะ ตัว midi แต่ละเพลง ทำมาไม่เหมือนกัน เสียงไม่เท่ากัน ต้องแยกให้เป็น
ส่วนผม ใช้ xtream V2 ของปลอมใช้ดีมาก หาโหลดเอา ไม่มีปัญหาไร
แยก 14 ไลน์ ได้สบาย ถ้าใครไม่เชื่อทำให้ดูได้
ผมไม่ได้มิกให้เหมือนสด แต่ผมมิกให้เหมือ แผ่นต้นฉบับ
มีคนพูดหลายงานแล้วว่า คอมหรอ   :o^:
อันนี้เป็นความสามารถเฉพาะตัว เลียนแบบได้ :o^:

อึ้งและหดหูครับ

ออฟไลน์ นก88

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#8CA8D2EC
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 3 ตุลาคม 2009, 13:01:50 น. »
ตอนนั้นผมก็มีความคิดเดียวกับท่าน zongola แต่พอได้ใช้ของแท้แล้วลืมของเทียมไปเลย ใช้ของแท้สิครับท่าน :th2:

ออฟไลน์ เอ บางปู

• ระดับ 5
  • *
  • ยินดีรับใช้ครับ 084-3839349
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 3 ตุลาคม 2009, 13:13:04 น. »

ใช้ของปลอม  ยังมาภูมิใจในบ้านเขาอีกเหรอ

เอาแบบนี้ไหม  นำลูกเล่น เทียบกับข้อแท้ไหม ว่าอันไหนเจ๋งกว่า

ของปลอม เปลี่ยน พรีเซ็ท ได้ไหมครับ  เล่นไฟล์ XMK ได้ไหม

เล่น XSF ได้ไหม  ถ้าได้ ผมยอมแพ้ครับ

บอกว่ามิกซ์ให้เหมือนแผ่นเหรอ

ขอแท้ มีคอรัช เหมือนแผ่นแท้เลยครับ

V2 ทำได้ไหมเหรอ

:fireting2: :fireting2: :fireting2: :fireting2:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 3 ตุลาคม 2009, 13:18:00 น. โดย เอ บางปู »

adi.rak@windowslive.com

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 3 ตุลาคม 2009, 14:14:27 น. »

อะไรเนี่ย เอ๋ เอ่อ
แน่และถึงชาไปครึ่งตัว อิอิอิอิอ
สอบถามหน่อยครับ ver ไหนดีครับพี่  :thank1:

ออฟไลน์ Ssw Sound By ช่างจบ

• ระดับ 5
  • *
  • (กุ้ง) HL#7EE04237 (ครูภูม)อิกตัว4F0D78F9
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 3 ตุลาคม 2009, 15:35:15 น. »
มิน่าเห็นมาหลายวงแล้วใช้ของปลอมพูดเหมือนคุณนั้นแหละ  แต่มาเจอของผมโชว์ให้ดูเมื่อคืน(งานแต่งเสียดายไม่ได้ถ่ายภาพมาให้ดู) มืนไปเลยเขาบอกว่าเขาเล่นคาราโอเกะมาหลายปีของเขาไม่เห็นทำได้ สะใจจริงๆ ขอขอบคุณเจ้าของโปรแกรมมากๆเลยครับ ผมใช้V3.0054++2009-9-30

ออฟไลน์ วุฒิ มิวสิค

• ระดับ 5
  • *
  • HL- 6D22187A นพ สุพรรณ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 3 ตุลาคม 2009, 19:18:41 น. »
ไม่ละอายใจบ้างเลยเหรอ ใช้ของปลอมยังมีหน้ามาคุยอีก น่าไม่ีอาย :strom: :no_ok: :fireting2: :shoots:

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 3 ตุลาคม 2009, 21:29:37 น. »
มีคนพูดหลายงานแล้วว่า คอมหรอ   :o^:
เปิดตาให้กว้าง เปิดหูให้ได้ยิน แล้วจงยอมรับในความเป็นจริงครับ
ไม่มีที่ไหนหรอกครับของปลอมใช้ดี ท่านเล่นไปเรื่อยๆครับ แล้วจะพบปัญหาด้วยตัวท่านเอง แล้วเมื่อนั้นท่านจะเข้าใจ ถ้าไม่อยากรอเวลาก็ลองทำตามนี้ดูครับ

คีย์เพลง Final Countdown บรรเลง
หรือ The Final Countdown ของ Europe
เล่นแล้ว เครื่องคุณจะ แฮงค์
ลองดู ครับ

เครดิตท่านบั๊ค อัมพวา

ออฟไลน์ พี ธันวา

• ระดับ 5
  • *
  • 5CA0FA86
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 3 ตุลาคม 2009, 21:56:00 น. »
ของผมมีไว้ใช้ออกงานแม่บุญช่วยพ่อสังวานและในครอบครัวยังใช้ v3.0.0.54++เลยครับ ลูกเล่นสุดยอด แตกต่างกันเยอะ ลืม และเลิกใช้ v2.. Hackไปเลย.

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 3 ตุลาคม 2009, 22:10:16 น. »
อย่าไปเอามาเป็นสาระเลยครับ   ต่างจิตต่างใจ

คนเรามักคิดว่าเราดี  เราแน่ที่สุดเสมอ 

ขนาดเจอสิ่งที่เหนือกว่า  ดีกว่า  ยังติว่าองุ่นเปลี้ยวเลย    ต่างจิตต่างใจครับ

แต่ที่แย่ที่สุดคือยังเข้ามาเสนอหน้าว่าของตัวเองดีนี่แหละ  เฮ็งซวยครับ :sadism:

ออฟไลน์ pompattaya

• *
  • 8CA852E6, 55019532
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2009, 04:11:50 น. »
ผมใช้ของแท้ครับ เวลาไปงานใหญ่ๆมันภาคภูมิใจ ครับ
เรารับเงินเขามากๆมันรู้สึกว่าสมควรแบ่งให้คนที่เขาพัฒนามาให้เราใช้กันครับ
ผมเห็นของปลอมไปแต่งานเล็กๆนะ รายได้คงยังไม่พอแบ่งมาซื้อของแท้มั้ง
วันไหนเขามีโอกาศรับงานใหญ่ เขาคงนึกได้หรอกครับ
สำหรับท่านที่เป็นโปรดักชั่นเล็กๆ รับงานพอประมาณ แต่ใช้ของแท้ ผมขอสรรเสริญ ครับ

เรื่องมิกซ์หน้ามิกซ์หลัง ผมชอบมิกซ์หน้าครับ คุมซาวด์ง่ายที่สุด
แต่บางครั้งสถานที่ไม่อำนวยก็ต้องมิกซ์ข้างครับ สงสารซาวด์อินจิเนียร์
วิ่งเข้าวิ่งออกฟังซาวด์ ถ้ามีศิลปินรับเชิญด้วยยิ่งวุ่นกันใหญ่ ซาวด์ไม่ดีโดนด่าแน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 4 ตุลาคม 2009, 04:16:09 น. โดย pompattaya »

ครูอิ๋ว

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2009, 10:06:10 น. »
ของผมทุกอย่างอยู่คนๆเดียวกันบนเวทีครับ

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2009, 10:30:33 น. »
อย่าไปเอามาเป็นสาระเลยครับ   ต่างจิตต่างใจ

คนเรามักคิดว่าเราดี  เราแน่ที่สุดเสมอ 

ขนาดเจอสิ่งที่เหนือกว่า  ดีกว่า  ยังติว่าองุ่นเปลี้ยวเลย    ต่างจิตต่างใจครับ

แต่ที่แย่ที่สุดคือยังเข้ามาเสนอหน้าว่าของตัวเองดีนี่แหละ  เฮ็งซวยครับ :sadism:
เห็นด้วยครับ.. :happy: :happy: :th2: :th2: :D :D :love2:
ผมใช้ของแท้ครับ เวลาไปงานใหญ่ๆมันภาคภูมิใจ ครับ
เรารับเงินเขามากๆมันรู้สึกว่าสมควรแบ่งให้คนที่เขาพัฒนามาให้เราใช้กันครับ
ผมเห็นของปลอมไปแต่งานเล็กๆนะ รายได้คงยังไม่พอแบ่งมาซื้อของแท้มั้ง
วันไหนเขามีโอกาศรับงานใหญ่ เขาคงนึกได้หรอกครับ
สำหรับท่านที่เป็นโปรดักชั่นเล็กๆ รับงานพอประมาณ แต่ใช้ของแท้ ผมขอสรรเสริญ ครับ

เรื่องมิกซ์หน้ามิกซ์หลัง ผมชอบมิกซ์หน้าครับ คุมซาวด์ง่ายที่สุด
แต่บางครั้งสถานที่ไม่อำนวยก็ต้องมิกซ์ข้างครับ สงสารซาวด์อินจิเนียร์
วิ่งเข้าวิ่งออกฟังซาวด์ ถ้ามีศิลปินรับเชิญด้วยยิ่งวุ่นกันใหญ่ ซาวด์ไม่ดีโดนด่าแน่
สุดยอดพี่ป้อม :thank1: :th2: :happy: :happy: :D :D :love2:

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• *
  • HL#9C012BFA
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2009, 11:12:59 น. »
.........
ไม่มีที่ไหนหรอกครับของปลอมใช้ดี .........

ฮ่าฮ่า..มีครับ  ของปลอมใช้ได้ดี เห็นคนมีเงิน และคนจน(บางคน) เขามีกัน.. ;D
..เมียไม่ใหญ่.นั่นเด้.. :hap3: :hap3:
...ก็คงอย่ามาใส่ใจครับ..ขี้ปะติ๋ว...เขายัง
   1.ไม่มีเงินพอ
   2.ยังไม่พร้อม
   3.ยังไม่รู้ (สรรพคุณของแท้)..
..เล่าให้ฟังซะหน่อย
    เมื่อวันก่อนผมไปเล่นงานศพญาติ ที่ อ.น้ำยืน อุบลฯ
เขาสั่งเครื่องเสียงเวที  มาให้
เจ้าของเครื่องเป็นครู ก็ถือโน้ตบุ๊คมาด้วย
บอกว่าโปรแกรมเขาเจ๋ง..เยี่ยม.(38). :th2:
ผมก็ตั้งเครื่องผมไปเรื่อยๆ  ถึงเวลานักร้องหางเครื่องขึ้น
ผมโชว์เลยทีนี้..55555  บ่อยากเว้า.. :th2: เก็บคอมตัวเองเลย..
รินเหล้ารินเบียร์มาให้พ่อใหญ่หินจนมาวววส์... :drool: ;D
แล้วพูดว่า  อาจาน...ผมจะถือโน้ตบุ๊คไปให้ติดตั้งให้แหน่..มื้ออื่น..ได้ บ่...
ผมตอบว่า...เด๋ว..ผมยังไม่ว่าง...
ถ้าว่างมื้อได๋ สิโทรหา...เอิ้กกก.. ;D(เล่นโตจั๊กหน่อย.. :o^:)
...นี่หละครับ..ถ้าเขาได้สัมผัส  เข้าจะเข้าใจเองแหละ...อย่าซีเรียส.. :th2:

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2009, 11:45:22 น. »
บางทีผมก็ใช้ของปลอมครับ ขนาดญี่ปุ่นที่เทคโนโลยีก้าวหน้า ยังทำของปลอม ของเทียม ออกมาเยอะแยะครับ ถาม พี่ยอชชชช  ดูสิครับ  ;D ;D