ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน ข่าวดี พบแล้วกล่องตัวแปลงสัญญาณจาก floppy Disk ไปเป็น เสียบ USB  (อ่าน 5800 ครั้ง)

taketchaisri

• บุคคลทั่วไป
-ลบให้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 มีนาคม 2011, 20:13:05 น. โดย taketchaisri »

-ลบให้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 มีนาคม 2011, 20:13:25 น. โดย taketchaisri »

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ครับ  จะขายใช่ไหมครับ

-ลบด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 มีนาคม 2011, 20:13:54 น. โดย taketchaisri »

ออฟไลน์ จุฑาภรณ์ มิวสิคคอมพ์

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#6D22186E , 6D219861 ,55D8ACCD,(47E55510-XMEN)
เออ ขออภัยด้วยครับ .......ไม่ได้มีเจตนา ...ค้าขายนะครับ เพราะ ถ้าใครอยากซื้อ ผมก็จะแนะนำไปที่ ตัวแทนคนขาย ที่โคราชครับก็ค้นดูที่ web google ก็ได้ครับ เขามีลงใน web อยู่แล้ว ..แต่เขาไม่ได้นำมา ใช้กับงานดนตรีครับ เขาเอามาใช้กับเครื่องปักจักร พอดีผมเล่น ดนตรี แล้ว ทำจังหวะในเครื่องได้แต่ 10 จังหวะ ซึ่งปัจจุบันทำให้นักดนตรี  ต้องขายทิ้งเครื่องดนตรี ไปใช้รุ่นใหม่ที่ มีราคาแพงลิบลิ้ว ที่มีความจำดีกว่า ครับ แทนครับทั้งๆที่ และ disket เขาจะเลิกผลิต ทำให้บังคับให้เปลี่ยนเครื่องดนตรีใหม่ ทั้งๆที่เสียงดี ระบบบางอย่างดีกว่า รุ่นปัจจุบันมากมาย แต่ ความจำน้อย จึงมีความคิด ว่าน่าจะมี อะไร มาแปลงสัญญาณได้ ก็ค้นใน web เจอที่เขาประกาศขายไว้ครับ จึงนำมาทดลอง กับเครื่องดนตรีครับ ปรากฏว่าใช้ได้ ครับ ซึ่งนับว่าเป็นครั้งแรกในปะเทศไทยก็ว่าได้ครับ ดังนั้นจึงอยากจะแนะนำสิ่งดีๆ ให้เพื่อนๆสมาชิกได้รับทราบไว้ เพราะกว่าผมจะหา จะทำได้ ก็ต้องทดลองจนกว่าจะได้ นานมาก และต้องเสียเงิน ซื้อมาลอง อย่างแพงเลยครับ ...แล้วหากเพื่อนๆนักดนตรี ...มีกล่องนี้ เก็บเพลงเก็บ mp3 ไว้เปิด จังหวะที่สร้างไว้ เป็นต้น ซึ่งมันสามารถเก็บได้เทียบเป็นเพลงได้ตั้ง 2000 จังหวะ ในแฟลตไดร้ เพียง 1 gb แล้วจะไปซื้อเคร่องดนตรีใหม่ เป็นสองสามหมื่นทำไมละครับ.....นอกจากนั้นเจ้ากล่องนี้ยังสามารถ..นำไปแทนอ disket คอมพิวเตอร์ ในอุปกรณ์ต่างๆได้ ที่ใช้ diskket มาเป็น USB แทน ครับ ..........ก็อยากจะแบ่งปัน....ไปให้ .......เดี๋ยวขอ....อธิบาย..สักพัก แล้วค่อยลบนะครับเพราะอย่างไร น่าจะมีประโยชน์บ้างครับ ส่วนซื้อคารา xtrim ค่อยว่ากันครับ จะได้เป็นสมาชิกเต็มตัวครับ...

ไหนท่านก็มีข้อมูลแล้ว สอบถามราคาพร้อมจำหน่าย ผมว่าสมาชิกในนี้ยังคงมีเครื่องที่ใช้ diskket คงสนใจครับ

ออฟไลน์ sriAROON

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
เอาข้อมูลที่เป็นประโยชน์มาแจ้งพี่น้อง  ผมว่ามีแต่ดีกับดีครับ
คงไม่ถึงกับต้องซื้อ hardlock เพื่อเป็นสมาชิกลูกค้า Xtreme จึงจะเอาข้อมูลมาแจ้งได้หรอกครับ

ส่วนถ้าจะซื้อ hardlock เป็นลูกค้า Xtreme ก็ขึ้นอยู่กับว่าท่านชื่นชอบ Xtreme และอยากสนับสนุนซื้อของแท้ไปใช้งาน มีส่วนร่วมในการช่วยกันเสนอแนะ พัฒนาปรับปรุง Xtreme ให้ดียิ่งขึ้นๆๆๆ ยิ่งท่านเป็นนักดนตรี ดูจากรุ่นเครื่องมือที่ท่านเคยใช้งานแล้ว ชั่วโมงบินของท่านไม่น่าจะธรรมดาเลย
เป็นแบบนั้น พี่น้องสมาชิกในนี้มีแต่ดีใจครับ

-ลบด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 มีนาคม 2011, 20:14:39 น. โดย taketchaisri »

อยากได้ hd อยู่ แต่ ตังก์รู้สึก .........ไม่รู้แอยู่ไหน...หนอ...

ออฟไลน์ + ค ลิ นิ ก พ ร ร ณี

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#8F626B02/70E83B6C/6C8548B0
YAMAHA PSR-2700 ใช้ได้มั้ยครับ  ขายรายละเอียด/ราคาด้วยสนใจครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 มีนาคม 2011, 20:03:06 น. โดย taketchaisri »

ขอความกรุณา ท่านผู้ดูแลระบบ กรุณา ลบกระทู้นี้ด้วยครับ และขอลบข้อความที่ผม โพสไว้ทุกหน้านะครับ