ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้ง Windows 7 โดยใช้ USB Flashdrive  (อ่าน 51804 ครั้ง)

ออฟไลน์ taweesup

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 6EE448B1 จาก หนึ่งซาวด์โปร์ นครปฐม
Re: ติดตั้ง Windows 7 โดยใช้ USB Flashdrive
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 6 กรกฎาคม 2012, 10:30:09 น. »
หากทำเป็นแผ่นได้ไหมครับเครื่องบู๊ทจาก USB ไม่ได้น่ะครับ และอยากให้รวมโปรแกรมที่เราต้องการลงไปด้วยได้ไหมครับ..ขอบคุณครับ.. :happy:

ออฟไลน์ นายเปี๊ยก !!

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • ....2C8DA523....
Re: ติดตั้ง Windows 7 โดยใช้ USB Flashdrive
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 6 กรกฎาคม 2012, 10:46:10 น. »
หากทำเป็นแผ่นได้ไหมครับเครื่องบู๊ทจาก USB ไม่ได้น่ะครับ และอยากให้รวมโปรแกรมที่เราต้องการลงไปด้วยได้ไหมครับ..ขอบคุณครับ.. :happy:

แบบนี้มีเยอะครับ มีทั้งแบบ ออโต้เซ็ตอัพ คือ พอลงวินโด่ เสร็จก็จะลงโปรแกรม ต่าง ๆ ที่ทำไว้ให้เสร็จเลย  หรือ
เป็นแบบ โกส    ซึ่งสามารถ ใส่ไว้ใน แผ่นได้เลยแต่ต้องเป็น DVD นะครับเพราะต้องการพื้นที่ขนาดใหญ๋
ซึ่งที้ง 2 แบบ ถามที่ อากู๋ เลยครับ มีเพียบ..... ;D

• ระดับ 3
  • *
  • 6EE448B1 จาก หนึ่งซาวด์โปร์ นครปฐม
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 6 กรกฎาคม 2012, 10:51:05 น. »
แบบนี้มีเยอะครับ มีทั้งแบบ ออโต้เซ็ตอัพ คือ พอลงวินโด่ เสร็จก็จะลงโปรแกรม ต่าง ๆ ที่ทำไว้ให้เสร็จเลย  หรือ
เป็นแบบ โกส    ซึ่งสามารถ ใส่ไว้ใน แผ่นได้เลยแต่ต้องเป็น DVD นะครับเพราะต้องการพื้นที่ขนาดใหญ๋
ซึ่งที้ง 2 แบบ ถามที่ อากู๋ เลยครับ มีเพียบ..... ;D

ขอบคุณครับ...ถามอากู๋แล้วไม่เข้าใจหาคนตอยยากถ้าในนี้จะกรุณาก็ดีนะครับ.. :happy:

ออฟไลน์ Nop T-ChaiKuL

• ระดับ 5
  • *
  • 46C95D68 (MP)
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 6 กรกฎาคม 2012, 10:59:49 น. »
 :thank1: :happy: :D

ออฟไลน์ สุวรรณภูมิ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5D2C658C / 5DE484B3 วิชัยคนธรรพ์
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 6 กรกฎาคม 2012, 11:07:18 น. »

ได้ครับ ใช้ ultra Iso มีพื้นที่เหลือ ก็เอาโปรแกรมที่ต้องการใส่เข้าไปเพิ่ม แล้ว burn ได้เลย
ที่ผมทำผมใช้ ghost xp แล้วก็ใส่โปรแกรมเพิ่มที่ต้องการลงไป เช่น office / photo shop  / anti virus
แล้วก็ติดตั้งหลังลง ghost เสร็จ

ดูระทู้นี้แล้วเสริมตามที่ผมทำ ถ้าทำแผ่น setup แบบ clean install แล้วใส่โปรแกรมที่ต้องการตามหลังครับ

ทำแฟลชไดรว์ ไว้ลงวินโดว หรือ Boot ต่าง ๆ ด้วย UltraISO

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 6 กรกฎาคม 2012, 11:13:12 น. »
ขอบพระคุณครับเดี๋ยวขอลองนะครับ... :D