ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านที่จะสั่งซื้อ โปรแกรมและฮาร์ดล็อค extreme ควรอ่านครับ  (อ่าน 5680 ครั้ง)

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
ก่อนที่ท่านจะซื้อโปรแกรมและฮาร์ดล็อค xtreme ท่านควรศึกษา
คลิกที่ข้างล่างนี้ครับ

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=11415.0

จะได้รู้ว่าโปรแกรมมีอะไรให้ท่านบ้าง ในบทความกระทู้ดังกล่าว ยังอธิบายคำสั่งต่างๆ ไม่หมดนะครับ ยังมีคำสั่งอีกมากมาย ต้องศึกษาไปที่ละน้อย และศึกษาเพิ่มไปเลื่อยๆ รู้ทั้งหมดทีเดียวจะเครียดครับ จำไม่ไหว
อีกอย่างหนึ่ง เพื่อประหยัดค่าโทร. ที่โทรมาถามตัวแทนจำหน่ายต่างๆ
ต้องตอบกันเป็นชั่วโมง เป็นเงินหลายบาทเลยทีเดียวครับ
ฉะนั้นจึงควรศึกษา การทำงานของโปรแกรม เมื่อถูกใจก็สั่งซื้อได้เลยครับ
รักเมืองไทย ไทยช่วยไทย
ขอบคุณครับ

natthaset

Re: ท่านที่จะสั่งซื้อ โปรแกรมและฮาร์ดล็อค extreme ควรอ่านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2009, 09:34:41 น. »
ก่อนที่ท่านจะซื้อโปรแกรมและฮาร์ดล็อค xtreme ท่านควรศึกษา
คลิกที่ข้างล่างนี้ครับ

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=11415.0

จะได้รู้ว่าโปรแกรมมีอะไรให้ท่านบ้าง ในบทความกระทู้ดังกล่าว ยังอธิบายคำสั่งต่างๆ ไม่หมดนะครับ ยังมีคำสั่งอีกมากมาย ต้องศึกษาไปที่ละน้อย และศึกษาเพิ่มไปเลื่อยๆ รู้ทั้งหมดทีเดียวจะเครียดครับ จำไม่ไหว
อีกอย่างหนึ่ง เพื่อประหยัดค่าโทร. ที่โทรมาถามตัวแทนจำหน่ายต่างๆ
ต้องตอบกันเป็นชั่วโมง เป็นเงินหลายบาทเลยทีเดียวครับ
ฉะนั้นจึงควรศึกษา การทำงานของโปรแกรม เมื่อถูกใจก็สั่งซื้อได้เลยครับ
รักเมืองไทย ไทยช่วยไทย
ขอบคุณครับ
แจ่มเลยครับป๋า :em01:

singlepete

Re: ท่านที่จะสั่งซื้อ โปรแกรมและฮาร์ดล็อค extreme ควรอ่านครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2009, 09:37:16 น. »
ผมว่าทางทีมพัฒนาน่าจะมีทางเลือกหนึ่งคือ  มีเพลงที่คัดเพลงซ้ำแล้วให้กับสมาชิกด้วยนะครับ

เพราะบางทีคนที่ซื้อไปแล้วเขาไม่รู้จะไปหาเพลงที่ไหนครับ  มันอาจจะเกี่ยวข้องกับทางลิขสิทธิ์

แต่ผมเห็นที่อื่นเขาทำกันอย่างโจ่งแจ้ง  ที่นี่น่าจะให้บริการสมาชิกได้นะครับ  เป็นความเห็นส่วนตัวครับ

สำหรับผมแล้วคิดว่าหาเองได้ครับ  ถามเผื่อคนอื่นน่ะครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2009, 09:46:04 น. »
เยี่ยมมากครับ...

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2009, 09:48:09 น. »
ผมว่าทางทีมพัฒนาน่าจะมีทางเลือกหนึ่งคือ  มีเพลงที่คัดเพลงซ้ำแล้วให้กับสมาชิกด้วยนะครับ

เพราะบางทีคนที่ซื้อไปแล้วเขาไม่รู้จะไปหาเพลงที่ไหนครับ  มันอาจจะเกี่ยวข้องกับทางลิขสิทธิ์

แต่ผมเห็นที่อื่นเขาทำกันอย่างโจ่งแจ้ง  ที่นี่น่าจะให้บริการสมาชิกได้นะครับ  เป็นความเห็นส่วนตัวครับ

สำหรับผมแล้วคิดว่าหาเองได้ครับ  ถามเผื่อคนอื่นน่ะครับ  ขอบคุณครับ

ส่วนใหญ่ ไม่มีให้ก็จริง (ลิขสิทธิ์)
แต่ บังเอิญ .... บังเอิญ ที่ดันติดฮาร์ดดิสก์แล้วก็เผลอ (เผลอ จริง ๆ นะ  ;D ;D เผลอทำลิสต์ไว้แล้วอีก..เฮ้อ สติผมนี่ จริง ๆ เลย  ;D  เผลอ..มี VDO ซ้อนแบบว่างาม ๆ ติดไปอีก) ก็อบให้ลูกค้าใหม่ไปแล้ว

ผมบอกด้วยว่า หากไม่ชอบอะไรให้ลบออก...  ผู้ที่ได้ไปไม่ลบ นั่นก็แล้วแต่...(สงสัยติดใจ  เอาอีก  :em01: ;D :em31: :em08:

singlepete

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2009, 10:36:42 น. »
   ส่วนใหญ่ ไม่มีให้ก็จริง (ลิขสิทธิ์)
แต่ บังเอิญ .... บังเอิญ ที่ดันติดฮาร์ดดิสก์แล้วก็เผลอ (เผลอ จริง ๆ นะ  ;D ;D เผลอทำลิสต์ไว้แล้วอีก..เฮ้อ สติผมนี่ จริง ๆ เลย  ;D  เผลอ..มี VDO ซ้อนแบบว่างาม ๆ ติดไปอีก) ก็อบให้ลูกค้าใหม่ไปแล้ว

ผมบอกด้วยว่า หากไม่ชอบอะไรให้ลบออก...  ผู้ที่ได้ไปไม่ลบ นั่นก็แล้วแต่...(สงสัยติดใจ  เอาอีก  :em01: ;D :em31: :em08:

ในกรณีที่ซื้อจากตัวแทนจำหน่ายนั้นผมเชื่อว่าผู้ขายมีให้แน่ ๆ ครับ  แต่ที่ผมถามคือในกรณีที่ซื้อจากเวปหรือซื้อจากเจ้าของโปรแกรมน่ะครับ

เพราะผมก็เป็นคนหนึ่งที่ซื้อมาแต่ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรครับ  เพราะผมพอใจและผมก็พอจะหาได้น่ะครับ  แต่ในกรณีที่คนอื่นที่เขาไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับพวกเพลงคาราโอเกะน่ะครับ

เขาจะไปหาได้ที่ไหน  ผมกลัวว่าเขาจะโดนหลอกต่อเนื่องเหมือนกับคนที่ผมรู้จัก  โดนหลอกขายวีสองจุดศูนย์จุดศูนย์จุดสามแปด พร้อมเพลงและซาวด์ฟอนต์ในราคา

สี่พันห้าร้อยบาทครับ  ซึ่งแพงกว่าของแท้ซะอีก  ตรงนี้ต่างหากครับที่ผมอยากเสนอ  แต่ผมก็ไม่ซีเรียสครับ  เพราะเข้าใจเรื่องลิขสิทธิ์ดีครับ

เราน่าจะมีทางออกที่ดีกว่านี้นะครับ  คือมีทางที่จะช่วยให้เขาได้เพลงไปร้องได้ไหมครับ  นี่เป็นจุดขายอีกอย่างหนึ่งของโปรแกรมครับ  

somjainuk74

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2009, 11:22:16 น. »
ไปๆ มาๆ
ก็ติดขัดเรื่องลิขสิทธิ์เพลง
อย่างที่ท่านว่าละครับ

somjainuk74

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2009, 11:47:44 น. »
  อุ้ย  ขออภัย ครับ...
ผมว่าเดี๋ยว ทางทีมงานต้องมีวิธี..ที่แบบนิ่ม ๆ ฉลุย ๆ เป็นแน่ ครับ
มี