ผู้เขียน หัวข้อ: ออกมาให้ทดสอบแล้วสำหรับ Feature Fill In ของ Rhythm Box ใน build 8 alpha 4  (อ่าน 15678 ครั้ง)

หนุ่มติดต่อ

• บุคคลทั่วไป
Re: ออกมาให้ทดสอบแล้วสำหรับ Feature Fill In ของ Rhythm Box ใน build 8 alpha 4
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2007, 00:31:27 น. »
สุดยอดไปเลยครับ เห็นด้วยภ้ากดหยุดเพลงแต่จัวฃงหวะเล่นต่อไป.....ยาวโลด

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
Re: ออกมาให้ทดสอบแล้วสำหรับ Feature Fill In ของ Rhythm Box ใน build 8 alpha 4
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2007, 09:17:59 น. »
 :D :D :D :D

1. ลองเปิดจังหวะ ในขณะที่เล่นเพลงจังหวะ 3/4
Result : โปรแกรมฉลาดมากครับ  สามารถตีจังหวะ 3ช่า  แค่3จังหวะ  แล้วกลับไปจังหวะที่ 1   ได้อย่างไม่เพี้ยน  :)

2. ลองกดส่งจังหวะ  ในขณะที่นับถึงจังหวะ 2
result : มันจะรอส่งห้องต่อไปครับ
ข้อเสนอแนะ : ควรจะให้มันส่งตอนนั้น (เล่นอีก 2 จังหวะที่เหลือ) เหมือนอิเลคโทนครับ  มันถึงจะเป็น realtime pattern change

3. ลองกดส่งจังหวะ  แล้วฟังแต่กลองเพียว
result : เสียงแฉ  มันจะอยุ่ที่จังหวะ 1 ครับ
ข้อเสนอแนะ : เอามันไปไว้ ท้ายๆ สุดของจังหวะ 4   แบบไม่ต้อง quantize   แล้วมันจะดูเหมือน แฉ ตีลงที่จังหวะ 1 ของห้องถัดไป

เดี๋ยวจะมารายงานผลอีกครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2007, 09:32:42 น. »

1. ลองเปิดจังหวะ ในขณะที่เล่นเพลงจังหวะ 3/4
Result : โปรแกรมฉลาดมากครับ  สามารถตีจังหวะ 3ช่า  แค่3จังหวะ  แล้วกลับไปจังหวะที่ 1   ได้อย่างไม่เพี้ยน  :)

2. ลองกดส่งจังหวะ  ในขณะที่นับถึงจังหวะ 2
result : มันจะรอส่งห้องต่อไปครับ
ข้อเสนอแนะ : ควรจะให้มันส่งตอนนั้น (เล่นอีก 2 จังหวะที่เหลือ) เหมือนอิเลคโทนครับ  มันถึงจะเป็น realtime pattern change

3. ลองกดส่งจังหวะ  แล้วฟังแต่กลองเพียว
result : เสียงแฉ  มันจะอยุ่ที่จังหวะ 1 ครับ
ข้อเสนอแนะ : เอามันไปไว้ ท้ายๆ สุดของจังหวะ 4   แบบไม่ต้อง quantize   แล้วมันจะดูเหมือน แฉ ตีลงที่จังหวะ 1 ของห้องถัดไป

เดี๋ยวจะมารายงานผลอีกครับ

2.เดี๋ยวลองทดสอบดูครับว่าจงลงจังหวะหรือเปล่า
3.อันนี้น่าสนใจครับยังไม่ได้ลอง ถ้า work ก็ OK เลยครับจะได้มีแฉส่งตอน fill in  ;D ;D ;D

tharachdx

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2007, 11:56:10 น. »

ใส่ เบอร์แฉ[ 49หรือ 57] ไว้ตัวโน๊ต สุดท้าย [ขยาย Quantize เกินกว่า 96 ตัวโน๊ต ] เวลา Fill in มันจะ ไปอยู่โน๊ตตัวที่ 1 ของห้องถัดไปครับ

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2007, 12:00:03 น. »
ใส่ เบอร์แฉ[ 49หรือ 57] ไว้ตัวโน๊ต สุดท้าย [ขยาย Quantize เกินกว่า 96 ตัวโน๊ต ] เวลา Fill in มันจะ ไปอยู่โน๊ตตัวที่ 1 ของห้องถัดไปครับ

่อ่อ...เค้าทำกันอย่างนี้นี่เอง   ไอ้ผมก็ manual มาตั้งนาน    ลด tempo ลงช้าสุดๆ   แล้วรอเคาะแฉ ตอนใกล้ๆ จะถึงจังหวะ1
5555555++

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2007, 13:36:43 น. »
อื่มในเครื่องไม่ได้ลง cakewalk ไว้ v3 เปิดไม่ได้
ท่านใดว่าง ๆ ช่วยแปลงเป็น mid ให้หน่อยครับ  ;D :D :D

tharachdx

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2007, 13:50:50 น. »
 ;D ทรกร เปิดใน CW3

ออฟไลน์ ป๊อก มิวสิคโปร

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • ทำสังคมให้น่าอยู่ เพื่อ ความน่าอยู่ของสังคม
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2007, 14:26:35 น. »
อื่มในเครื่องไม่ได้ลง cakewalk ไว้ v3 เปิดไม่ได้
ท่านใดว่าง ๆ ช่วยแปลงเป็น mid ให้หน่อยครับ  ;D :D :D

Tid.T

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2007, 11:46:20 น. »
ถูกต้องแล้ววววววววว.....ครับ