ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถาท่านผู้รู้  (อ่าน 2226 ครั้ง)

ออนไลน์ สุพจน์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 2
  • *
  • 440AC2DD (X-MAN)
เรียนถาท่านผู้รู้
« เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2007, 16:50:56 น. »
เรียกไอค่อน rxtreme  เพื่อเซฟหมายเลขเมนบอรด์ กับฮารด์ดิส  ส่งไปขอไลเซ่นต์มันจะค้างโดยโปรแกรมจะมีอาการอืดแล้วค้างเป็นระยะ  ลงวินโดว์หลายครั้งแล้ว  อาการเดิมเมนบรอด์เป็นของAsus p4v ฮารด์ดีส  2ลูก
เป็นของ แมกเตอร์  80 gb 1 ลูก  ซีเกรท์  80 gb vud 1 ลูก สลับไดรท์ลงเกือบทุกไดรท์แล้วไม่ทราบว่าตัวโปรแกรมหาหมายเลขของอะไรไม่เจอ  ใช้กับเครื่องอื่นโดยวินโดว์ตัวเดียวกันไม่มีปัญหาครับหมดไลเซ่นต์แจกเพื่อนไป 1 แพคแล้วครับ  ใครมีวิธีแก้ไขช่วยด้วยครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: เรียนถาท่านผู้รู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2007, 17:11:28 น. »
ให้ลองเปิดโปรแกรม Register ลงทะเบียนจาก Menu เพื่อใช้ลงทะเบียนการใช้งานแทนครับ

jinan

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2007, 18:30:29 น. »
ลองถอด ซีดีรอมออกแล้วลองเข้าโปรแกรมดู ตัวโปรแกรมอาจไปชนกับซีดีรอมของผมก็เคยเป็นต้องคลิ๊กเกือบ 10 ครั้งโปรแกรมถึงขึ้นมา พอเปลี่ยนซีดีรอมคลิ๊กเข้าโปรแกรมแค่ครั้งเดียวก็ใช้ได้เลยครับ

mildly

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2007, 20:02:27 น. »
ของผมมีปัญหากับ Harddisk External
เข้าโปรแกรมทีไรถามหา licene ทุกครั้ง
พอถอดสาย USB ออกใช้ได้เฉยเลย

ออนไลน์ สุพจน์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 2
  • *
  • 440AC2DD (X-MAN)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2007, 22:01:02 น. »
ได้แล้วครับ  เครื่องผมมี ไดรท์cd-rw  1ตัว  Dvd-rw อีก 1ตัวถอดสายแพ dvd ออกไป1 เรียกโปรแกรมได้แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่กรุณาให้คำแนะนำครับ