ผู้เขียน หัวข้อ: ออฟชั่นเมดเล่ย์นี่ ถ้าให้จบเพลงเอง มันจะต่อเพลงให้มั้ยครับ ?  (อ่าน 3909 ครั้ง)

vendetta

• บุคคลทั่วไป
??? แบบว่าใส่จังหวะส่ง กำหนดอะไรต่าง ๆ ตรงออฟชั่นเมดเล่ย์เรียบร้อยแล้วเนี่ย แต่ไม่ต้องกด Ctrl+End อ่ะ มันจะต่อเพลงในคิวให้มั้ยครับ ?

หรือต้องกด Ctrl+End ทุกครั้งครับ ???

mildly

??? แบบว่าใส่จังหวะส่ง กำหนดอะไรต่าง ๆ ตรงออฟชั่นเมดเล่ย์เรียบร้อยแล้วเนี่ย แต่ไม่ต้องกด Ctrl+End อ่ะ มันจะต่อเพลงในคิวให้มั้ยครับ ?

หรือต้องกด Ctrl+End ทุกครั้งครับ ???

ต่อให้ครับจบเพลงก็จะต่อเพลงต่อไปให้เลย  อ้อ..กดปุ่ม End ปุ่มเดียวไม่ต้องกดปุ่ม Ctrl ด้วยก็ได้ครับ

- เพิ่ม Function การตั้งค่า Medley MarkOut ตัดห้องเพลงก่อนเพลงจบ
  0 คือไม่ตัดห้องเพลง

vendetta

:laugh: ขอบคุณมากครับคุณ mildly สำหรับคำตอบ :D

กรวัฒน์

เครื่องผมไม่รู้เป็นอ่ะไร เวลาเราจะเล่นต่อเพลง เรามีเพลงในลิสแล้ว เวลาเราอยากให้เล่นเพลงนี้เลย โดยกด Enter รึว่า End รึว่า Home  โปรแกรมมันก็จะ แฮ้งไปเลย ต้อง รอปล่อย มันจบเพลงถึงจะเล่นอัตโนมัตให้ เวอร์ชั่น เก่าใช้ได้ปกติ แต่อันใหม่ ตั้งแต่  8 อ่ะครับ  บางที เลือกเพลงแล้ว Enter เพลงก็ไม่ไปอยู้ในลิส ต้องกด Home รึว่า F5 มันก็จะเล่นเพลงแรกที่แฮ้งไป แล้วก็เล่นได้เพลงเดียวตรอดไปเรื่อยๆ รู้สึกหลังๆ นี้ เสียง ฉาบ ใบ บนกลองทอมเสียงอ่ะเป็นเก๋าเก่า งง จริงๆ เดียวผมลองเอาอันใหม่ลงครับ ไม่รู้เป็นที่อ่ะไร แล้วผมจะมาบอกครับ ว่าใช้ได้หรือใหม่ แป็กเครื่อง AMD 1800+ RAM 768 Sound SBline 220 1 ตัว + Ct4800 1 ตัว การ์ดจอ GF 64 M อ่ะครับ Win Xp ลงสกริน Vitta
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 พฤษภาคม 2007, 19:33:59 น. โดย นนท์ »

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
เครื่องผมไม่รู้เป็นอ่ะไร เวลาเราจะเล่นต่อเพลง เรามีเพลงในลิสแล้ว เวลาเราอยากให้เล่นเพลงนี้เลย โดยกด Enter รึว่า End รึว่า Home  โปรแกรมมันก็จะ แฮ้งไปเลย ต้อง รอปล่อย มันจบเพลงถึงจะเล่นอัตโนมัตให้ เวอร์ชั่น เก่าใช้ได้ปกติ แต่อันใหม่ ตั้งแต่  8 อ่ะครับ  บางที เลือกเพลงแล้ว Enter เพลงก็ไม่ไปอยู้ในลิส ต้องกด Home รึว่า F5 มันก็จะเล่นเพลงแรกที่แฮ้งไป แล้วก็เล่นได้เพลงเดียวตรอดไปเรื่อยๆ รู้สึกหลังๆ นี้ เสียง ฉาบ ใบ บนกลองทอมเสียงอ่ะเป็นเก๋าเก่า งง จริงๆ เดียวผมลองเอาอันใหม่ลงครับ ไม่รู้เป็นที่อ่ะไร แล้วผมจะมาบอกครับ ว่าใช้ได้หรือใหม่ แป็กเครื่อง AMD 1800+ RAM 768 Sound SBline 220 1 ตัว + Ct4800 1 ตัว การ์ดจอ GF 64 M อ่ะครับ Win Xp ลงสกริน Vitta
(....)

อื่ม ลอง Format ใหม่เลยครับลง Driver ต่าง ๆ ให้ครบ
เสร็จแล้วลง Xtreme ผมว่าไหลลื่นเลยครับ  :D :D :D
ปล. ลองถอด Sound Card ออกเหลือแค่ตัวเดียวก่อนลองเล่นทดสอบแล้วค่อยใส่เข้าไปใหม่ดูครับ

กรวัฒน์

ง่า เหนื่อย ผมลอง ลงตัวใหม่แล้วละครับ  มีปัญหาสรุปได้ 2 ข้อ คือ
1. กด End ไม่ได้ กดแล้วโปรแกรมนี้แฮ้งเลย
2. เวลาเพลงอยู่ในลิส เราจะกด Enter ให้เล่นเพลงนั้น ไม่ได้ กดแล้ว แฮ้งเหมือกัน
 จนปัญญาต้อง ทำอย่างท่าน XMAN บอกละครับ T_T
แต่เวอชั่นเก่าใช้ได้ปกติ แต่ตัวใหม่ ไม่ต้องกด 2 ข้องข้างบนปล่อยมัน เล่นเพลงที่เราลิสมาเรื่อยๆได้ตลอด แล้ว มีอ๊อฟชั่นออกมาเล่นสนุกดีครับชอบ