ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับเครื่องผม HDD เดี้ยง ไม่ได้ backup ไฟล์ Licence ไว้ ลงใหม่ไม่ได้คับ  (อ่าน 2728 ครั้ง)

pure126

• บุคคลทั่วไป
สอบถามครับเครื่องผม HDD เดี้ยง ไม่ได้ backup ไฟล์ Licence ไว้ด้วย
ตอนหลังกู้กลับมาได้ครับ แต่ว่าไม่มีข้อมูลอะไรเหลือเลย เพราะเป็น Bad Sector
ตอนนี้ลงวินโด้วใหม่แล้ว ลงโปรแกรมไว้ที่เก่า ผมเอาเลขไลเซนเดิมมาใส่มันก็ไม่ให้ใส่แล้วอ่ะคับ ใส่แล้วก็เปิดไม่ได้เหมือนเดิม
ผมลงไว้ D:\ อ่ะคับ เหมือนกับตัวเก่าทุกอย่าง อะไหล่ก็ไม่ได้เปลี่ยน เปลี่ยนแต่ชื่อ HDD ไม่รู้เกี่ยวกันป่าว

รบกวนหน่อยครับ เหลือขอครั้งสุดท้ายอีก 1 ครั้ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 มิถุนายน 2007, 17:59:01 น. โดย ธิติพันธุ์ »

ออฟไลน์ ดนตรีไหมไทย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 448AB84D,740C329B,740E329F, 84862C43 (x-men)
ช่วยตอบแล้วกันนะครับ
คือว่าถ้าเปลี่ยน HDD จะต้องขอ ไลเซนต์ ใหม่น่ะครับ
ปล เปลี่ยน เมนบอร์ด กับ ฮารดดิสก์ หรืออย่างไดอย่างหนึ่ง ต้องขอ ไลเซนต์ใหม่ครับ ส่วนการปรับเปลี่ยนด้าน ซอฟท์แวร์ จะไม่มีผลนะครับ เหลืออีกครั้งหนึ่งก็ขอเลยครับ ถ้าตอบผิดขออภัยนะครับ แต่เท่าที่ติดตามมาตั้งแต่ต้น น่าจะเป็นคำตอบที่ถูกนะครับ

pure126

HDD ผมไม่ได้เปลี่ยนใหม่นะครับ FIX Bad เสร็จก็แบ่งพาทิชั่นใหม่ แล้วลงวินโดวปกติ โปรแกรมก็ลงไว้ที่ไดรฟ์ D เหมือนเดิม เป็นไปได้ไหมว่าชื่อ Volum ของ HDD ที่เปลี่ยนไปทำให้ใช้งานไม่ได้ เพราะชื่อ Volum เดิมของไดรฟ์ D ผมจำไม่ได้ เลยเปลี่ยนใหม่

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
ใช่ครับใช้โปรแกรมพวก Partition Utilities Tool แก้ไข Partition แล้ว id จะเปลี่ยนครับ
เช่นเดียวกับการ format drive ต้องขอ License Key ใหม่ครับ  :) :) :)

pure126

ผมลบพาทิชั่นตอนลงวินโด้ว แล้วสร้างใหม่เลยครับ เพราะมันต้อง fix hdd อ่ะคับ  :-\
งั้นก็รู้สาเหตุแล้วครับ

ออฟไลน์ ดนตรีไหมไทย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 448AB84D,740C329B,740E329F, 84862C43 (x-men)
เอาใจช่วยครับคุณธิติพันธ์

เหลืออีก 1 ครั้ง สนุกต่อเลยดีกว่าครับ อย่าให้อะไรมาหยุดความมันส์ของเราได้ ลายเซ็นละ 170 เอาน่า เพื่อการพัฒนาที่ไม่หยุดยั้ง