ผู้เขียน หัวข้อ: มีโปรแกรมตัดต่อเพลง MP3 ให้จังหวะแต่ละเพลงเท่ากันไหมครับจะทำเพลงลีลาศนะครับ  (อ่าน 5515 ครั้ง)

frame007

• บุคคลทั่วไป
มีโปรแกรมตัดต่อเพลง MP3 ให้จังหวะแต่ละเพลงเท่ากันไหมครับจะทำเพลงลีลาศนะครับ

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
ให้จังหวะ หรือความดัง..

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
จะเอาแบบลิเนียร์หรือนอนลิเนียร์ครับ

ถ้าแบบลิเนียร์

ใช้พวกโปรแกรมดีเจ
เช่น virtualDJ  ให้มันต่อให้เอง
แล้วอัดออกมาเป็น mp3 ครับ

แต่ถ้านอนลิเนียร์
โปรแกรมตัดต่อเสียงแบบมัลติแทร็ก ทุกตัวทำได้ครับ
audition ก็ทำได้  ก่อนอื่นต้องปรับความเร็วให้มันเท่ากันก่อน
โดยใช้พวกเครื่องมือ pitch/time stretch
ระวังอย่าให้เกิดเสียงกระตุก  จากนั้น ก็ manual เลยครับ
 :D

frame007

ให้จังหวะ หรือความดัง..

จังหวะครับให้จังหวะเพลงเท่ากันนะครับ

ออฟไลน์ กระป๋อง

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
อ้างถึง
จะเอาแบบลิเนียร์หรือนอนลิเนียร์ครับ

ชวยสอนผมทำหน่อยครับ อยากทำเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
ชวยสอนผมทำหน่อยครับ อยากทำเหมือนกันครับ

ตัดสดๆ อัตโนมัติ ใช้โปรแกรมพวกดีเจ
ลองถามป๋าแบทแมนดูนะครับ

ส่วนผม เคยเล่นแต่โปรแกรม Virtual DJ เอาไว้เปิดจิงเกิลเฉยๆ
แล้วก็มิกซ์หมอลำเมดเลย์ เวลาไปกับรถผ้าป่า

ลองไปหาโหลดโปรแกรมมาก่อนครับ

ส่วนตัดแบบนอนลิเนียร์ เดี๋ยวว่ากันยาวครับ
ต้องมานั่งโพสขั้นตอนๆ ให้เห็นรูปชัดๆ ซึ่งผมไม่มีเวลาทำแบบนั้นครับ

;D

ออฟไลน์ ชายเสรี

• คณะบริหาร
  • HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men
เคยลงไว้ให้แล้วครับที่กระทู้นี้เด้อ
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=8069.0

nasaw

โปรแกรม Goldwave น่าจะทำได้นะ ต่อเพลงได้แน่นอนแต่ทำให้เร็วเท่ากันยังไม่แน่ใจไม่เคยลอง ถ้าทำแล้วเสียงมันน่าจะเปลี่ยนไปนะจะยังไง ๆ อยู่ เดี๋ยวจะลองดูมั่งถ้ามีเวลา ได้ผลประการใดใครได้ก่อนก็เล่าสู่กันฟังละกัน ส่วนโปรแกรมก็ได้จากเวปนี้ล่ะ แต่ไม่รู้ว่ากระทู้ไหนจำไม่ได้แล้วหาหน่อยล่ะกันนะ

wwww

5555555555555555555555555 :'( >:( ;D :-X ;) :) :-[