ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาทำให้เจอสิ่งดีๆเป็นประสบการณ์นำมาฝากนิดเดียวเอง  (อ่าน 1295 ครั้ง)

GM Module

• บุคคลทั่วไป
วัดดีคับวันนี้ผมจะมาแนะนำปัญหาของการใช้ซาวด์การด์ Creative แล้วเบสไม่ออกหรืออกไม่ถูกใจหรือ ออกไม่นุ่มแน่นลองมาใช้วีธีผมดูว่าจะดีขึ้นไหมแต่ผมลองทำดูแล้วแบบว่า....โคตรแน่นทั้งกระเดืองและเบสส่วนเบสลอยได้ใจผมใช้ Audigy 2 อยู่เล่นสองลายระดับเสียงเป็นที่หน้าพอใจเลยไม่กล้าไปปรับอะไรอีกมาดูตามภาพกัน  เอ่อ...ลืมบอกไปใช้กับรุ่น Creative ส่วนรุ่นอื่นไม่แน่ใจว่ามีให้ปรับเปล่า อ้าวลองมาดูกันตามรูป ค่าเดิมตัวปุ่ม Bass กับ Treble จะอยู่ตรงกลางลองปรับ Bass ก่อน 1 ขีดแล้วฟังเสียงดูว่าเป็นไง ของผมปรับ ขีด เดียวเพราะปรับมาก Bass บ้วมไม่ลอย

GM Module

Re: ปัญหาทำให้เจอสิ่งดีๆเป็นประสบการณ์นำมาฝากนิดเดียวเอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 3 มิถุนายน 2009, 21:13:17 น. »
ภาพอยู่นี้อันแรกไม่ขึ้น

chaiaac

Re: ปัญหาทำให้เจอสิ่งดีๆเป็นประสบการณ์นำมาฝากนิดเดียวเอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 4 มิถุนายน 2009, 06:06:18 น. »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับท่าน