ผู้เขียน หัวข้อ: วอนป๋าสมใจนึก.ฯและเพื่อนสมาชิก.ฯช่วยหน่อยครับ.ซาวด์ 2 ตัว เล่นแล้ว ค้างงง.  (อ่าน 1766 ครั้ง)

m sound

• บุคคลทั่วไป
ผมใช้ ออดิจี้ 7.1 แยก 8 ไลน์ และ 4780 อีก 1 สเตอ.ฯ  รวม 10 ไลน์ โดยเอา ทอม ออกที่ 4780 เสียงทอม สนั่น ถูกใจ แยก ซ้าย/ขวา ชัดเจน แต่ เล่น ๆ ไป ค้าง ครับ. สาเหตุ/ทางแก้ ด้วยครับ.(เพิ่งลองครับ ปกติ แค่ 8 ไลน์ บ่มี ปาหัน.)  ขอบคุณมากครับ.... ??? ??? ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 5 มิถุนายน 2009, 18:00:22 น. โดย ฅนไทบ้าน »

somjit_pan

ลองปิดเครื่องถอดแล้วทำการถอดซาว์ดตัวที่มีปัญหาออกมา ใช้ยางลบขัดหน้าสัมผัสแล้วประกอบเข้าไปใหม่ เปิดเครื่อง

ลองทำตรงนี้ดูหรือยังครับ

m sound

ลองปิดเครื่องถอดแล้วทำการถอดซาว์ดตัวที่มีปัญหาออกมา ใช้ยางลบขัดหน้าสัมผัสแล้วประกอบเข้าไปใหม่ เปิดเครื่อง

ยังครับ...อืมมม์....ปกติ ก่อนที่ผมจะมาใช้ ออดิจี้ 7.1 ผมใช้ 4780 อยู่ครับ.(ใช้เดี่ยว ๆ) มีปัญหา ต้องเอายางลบมาถูบ่อย ๆ น่าจะเป็นอย่างที่ท่านว่า แต่ ผมมีอยู่ 2ตัว(4780) งั้นผมจะเปลี่ยนเอาอีกตัวใส่แทนเดี๋ยวนี้ล่ะครับ..ขอบคุณมากครับ.... :happy:

m sound

ตัวที่ 2 ยิ่งไปกันใหญ่ครับ  เข้าวินโดว์..ค้างงงง.. ไม่ไปไหนเลยครับ....ต้อง ยางลบล่ะ คราวนี้..เฮ่ออออ.... ??? ??? ???

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
คิดว่า driver ของ 2 การ์ดที่ใส่ไว้มันไม่ compatible กันครับ..ควรใช้รุ่นเดียวกัน..ไม่ควรใช้คนละรุ่นมาแยกไลน์

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
ถูกต้องแล้ว .... 4780  ดูเหมือนไม่คู่กับ  ตัวใหม่ ๆ แบบ ออดิจี้  ครับ

m sound

ถูกต้องแล้ว .... 4780  ดูเหมือนไม่คู่กับ  ตัวใหม่ ๆ แบบ ออดิจี้  ครับ

ปล้ำกันทั้งคืนท่าน...ตอนแรกทำท่าจะได้.เสียง ทอม สนั่น ดีแท้เชียวแหละ(กะจะขุดของเก่ามาใช้ให้เกิดประโยชน์ แทน ออนบอร์ด ที่เดี้ยงไปไงล่ะท่าน) หุหุหุ ;D ;D ;D