ผู้เขียน หัวข้อ: extremeฮาร์ดล็อค ภาพวีซีดีคาราโอเกะไม่เต็มจอครับ รบกวนช่วยด้วยครับ  (อ่าน 3898 ครั้ง)

kpoopra1

• บุคคลทั่วไป
สงสัยครับ เล่นเอ็มวีคาราโอเกะแบบมีภาพ โดยต่อผ่านจอพลาสม่า แล้วภาพไม่เต็มจอครับ โดยภาพแสดงเป็นแบบ ๔ ต่อ๓ (เหมือนกับทีวีจอแก้วทั่วไปนะครับ)เลยทำให้มีแถบดำทั้งสองข้างขอจอ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขให้ภาพเต็มจอมั้ยครับ

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
สงสัยครับ เล่นเอ็มวีคาราโอเกะแบบมีภาพ โดยต่อผ่านจอพลาสม่า แล้วภาพไม่เต็มจอครับ โดยภาพแสดงเป็นแบบ ๔ ต่อ๓ (เหมือนกับทีวีจอแก้วทั่วไปนะครับ)เลยทำให้มีแถบดำทั้งสองข้างขอจอ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขให้ภาพเต็มจอมั้ยครับ
คาราโอเกะเขาทำแบบ 4.3 เมื่อเอามาฉาย 16.9 ก็จะได้อย่างนี้แหละครับ ถ้าสั่งที่เครื่องจอพลาสม่าให้เต็มจอ ภาพจะแบน-อ้วน-เตี้ย ครับ