ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำหน่อยคับท่านผู้รุ้เรื่อง hardlock not foud  (อ่าน 2652 ครั้ง)

ออฟไลน์ yomin

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 5DE484A7 (เอก สุมหัว)
ช่วยแนะนำหน่อยคับท่านผู้รุ้เรื่อง hardlock not foud
« เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2009, 10:31:36 น. »
ผมลงโปรแกรมใหม่  ก่อนหน้านี้ใช้  วิสต้า  32  บิทใช้่ได้  และ เอ็กพี  ลงโปรแกรมแล้วเปิดใช้ได้
แต่พอมาลงวิสต้า 64 บิทแล้วโปรแกรมเปิดไม่ได้  มันขัี้น  hardlock not foud   ผมอ่านในในกระทู้เค้าบอกว่าให้
ซื้อฮาร์ดล็อกมาเสียบ แล้วจะเปิดได้  แต่ทำไมก่อนหน้านี้ไม่ต้องใช้ ฮาร์ดลอก  แล้วเปิดได้คับ ผมไม่เขั้าใจ
มันไปบล็อกตรงไหน  ผมไม่เข้าใจ
ช่วยแนะนำหน่อยคับท่านผู้รู้  ขอบพระคุณคับ

natthaset

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยแนะนำหน่อยคับท่านผู้รุ้เรื่อง hardlock not foud
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2009, 10:37:00 น. »
แต่ก่อนท่านใช้ Xtreme เวอร์ชั่นใหนครับ
เป็นรุ่นที่มี Hardlock หรือเปล่าครับ
ลองมาใช้รุ่นที่ถูกต้อง มี HL อัพเกรดฟรีตลอดไปนะครับ ;)

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
Re: ช่วยแนะนำหน่อยคับท่านผู้รุ้เรื่อง hardlock not foud
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2009, 10:39:06 น. »
ผมลงโปรแกรมใหม่  ก่อนหน้านี้ใช้  วิสต้า  32  บิทใช้่ได้  และ เอ็กพี  ลงโปรแกรมแล้วเปิดใช้ได้
แต่พอมาลงวิสต้า 64 บิทแล้วโปรแกรมเปิดไม่ได้  มันขัี้น  hardlock not foud   ผมอ่านในในกระทู้เค้าบอกว่าให้
ซื้อฮาร์ดล็อกมาเสียบ แล้วจะเปิดได้  แต่ทำไมก่อนหน้านี้ไม่ต้องใช้ ฮาร์ดลอก  แล้วเปิดได้คับ ผมไม่เขั้าใจ
มันไปบล็อกตรงไหน  ผมไม่เข้าใจ
ช่วยแนะนำหน่อยคับท่านผู้รู้  ขอบพระคุณคับ
สรุปว่าท่านยังไม่มี Hardlock ใช่ไหมครับ
แนะนำว่า ให้ใช้ All In One ครับ...จะไม่เรียกหา Hardlock ครับ
[blink]ดาวน์โหลดที่นี่ครับ[/blink]

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2009, 10:39:42 น. »
ต้องใช้โปรแกรมของแท้ ซิครับเปิดได้หมดเลย (ของแท้ต้องมี Hard Lock )

ของที่ท่านพูดถึงเป็นของรุ่นที่ทดลอง

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2009, 10:41:40 น. »
ตัวเก่านั้นมันใช้กะ 64 แล้วมีปัญหาแบบนั้นหล่ะ

หากซื้อฮาร์ดล็อคมาลง V54  จะใส่ไดรเวอร์ให้เอง  แต่หากไม่ได้ก็ลงเอง ตามภาพ ใช้โฟลเดอร์เป็น Win64

winit

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2009, 10:52:14 น. »
ผมลงโปรแกรมใหม่  ก่อนหน้านี้ใช้  วิสต้า  32  บิทใช้่ได้  และ เอ็กพี  ลงโปรแกรมแล้วเปิดใช้ได้
แต่พอมาลงวิสต้า 64 บิทแล้วโปรแกรมเปิดไม่ได้  มันขัี้น  hardlock not foud   ผมอ่านในในกระทู้เค้าบอกว่าให้
ซื้อฮาร์ดล็อกมาเสียบ แล้วจะเปิดได้  แต่ทำไมก่อนหน้านี้ไม่ต้องใช้ ฮาร์ดลอก  แล้วเปิดได้คับ ผมไม่เขั้าใจ
มันไปบล็อกตรงไหน  ผมไม่เข้าใจ   ช่วยแนะนำหน่อยคับท่านผู้รู้  ขอบพระคุณคับ

รุ่นที่ท่านใช้ หยุดการพัฒนาไปนานแล้วครับ  
ดังนั้น  เมื่อนำมาใช้กับวินโดว์รุ่นใหม่ ๆ
จึงเป็นอย่างนี้...แล ;D
รุ่นที่พัฒนาตลอด ต้องมี Hardlock ครับ

somjainuk74

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2009, 11:02:01 น. »
ผมลงโปรแกรมใหม่  ก่อนหน้านี้ใช้  วิสต้า  32  บิทใช้่ได้  และ เอ็กพี  ลงโปรแกรมแล้วเปิดใช้ได้
แต่พอมาลงวิสต้า 64 บิทแล้วโปรแกรมเปิดไม่ได้  มันขัี้น  hardlock not foud   ผมอ่านในในกระทู้เค้าบอกว่าให้
ซื้อฮาร์ดล็อกมาเสียบ แล้วจะเปิดได้  แต่ทำไมก่อนหน้านี้ไม่ต้องใช้ ฮาร์ดลอก  แล้วเปิดได้คับ ผมไม่เขั้าใจ
มันไปบล็อกตรงไหน  ผมไม่เข้าใจ
ช่วยแนะนำหน่อยคับท่านผู้รู้  ขอบพระคุณคับ
โปรแกรมที่ท่านใช้ เป็นโปรแกรมทดสอบ อยู่ระหว่างทดสอบยังไม่เสร็จสมบูรณ์ครับ
ถ้ามีฮาร์ดล็อคก็สามารถใช้โปรแกรม xtreme ได้ทุกเวอร์ชั่น ใน 100 กว่าเวอร์ชั่นครับ

ออฟไลน์ ขุนหมู

• ระดับ 5
  • *
  • HL#47866A34 , Tel. 080-7788747
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2009, 11:17:20 น. »
ของผมก็เคยเป็น อาจจะเป็นที่วินโดว์มองไม่เห็นฮาร์ดล็อกมั๊ยครับ ผมก็เข้าไปเซ็ตมั่วๆใน Control Panel แล้วก็ Add Hardware ใหมันหาพอร์ท USB มันเห็นของมันเองยอมรับว่ามั่วนิ่มจริงๆ