ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามสักนิดครับ เรื่อง ดอกต่างรุ่น และยี่ห้อ ในตู้สูตรเดียวกัน  (อ่าน 2328 ครั้ง)

ทยากร

• บุคคลทั่วไป
ผมมีตู้ w อยู่ 4 ตู้ ใช้อยู่ สองตู้ใช้ดอก p 2242  ถ้าอีกสองตู้ที่เหลือ  ผมเอา GIP 18100  มาไส่ แล้วใช้ร่วมกัน  กับ  เพาเวอร์ตัวเดียว  ขับ ข้างละสอง  ท่านสมาชิก  คิดว่า   สมควรทำหรือไม่ครับ  มีผลดี ผลเสีย อย่างไรบ้างครับ   มันจะได้จุดเด่นของเสียงทั้งสองยี่ห้อใหมครับ  .....ความคิดผมแค่สองใจ ชอบทั้งสองแต่ได้ครอบครองมาหนึ่ง       18100   ก็ยังอยู่ในใจเสมอ   เสียงของเธอผมก็ยังไม่เคยได้ยิน... ขอรบกวนท่านสมาชิกแนะนำสักหน่อยนะครับ  ..........ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เบิร์ดมิวสิค สกลนคร

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL(1):8CA952E5 (2):6D2A9875 (3):5DE70497
แค่ยี่ห้อลำโพงยังต่างกันเลยครับ ไม่ต้องพูดถึงคาแรกเตอร์ของเสียง แทนที่จะหนุนกัน มันจะไปฉุดกันลงเหวซะมากกว่า

ผมเล่นตู้ w มาตั้งแต่ทำเครื่องเสียงใส่ 2242 ไม่ผิดหวังหรอกครับ ทุกวันนี้ใช้ w 4 ตู้ 2242 4 ดอก ไม่เคยทำให้ผมผิดหวังเลยครับ นี่เป็นความชอบส่วนตัวนะครับ อย่าเลียนแบบ แต่ที่บอกเพราะใช้งานมันอยู่จริง ๆ และใช้ได้ดีจริงครับ  ;D  :o^:

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
แค่ยี่ห้อลำโพงยังต่างกันเลยครับ ไม่ต้องพูดถึงคาแรกเตอร์ของเสียง แทนที่จะหนุนกัน มันจะไปฉุดกันลงเหวซะมากกว่า

ผมเล่นตู้ w มาตั้งแต่ทำเครื่องเสียงใส่ 2242 ไม่ผิดหวังหรอกครับ ทุกวันนี้ใช้ w 4 ตู้ 2242 4 ดอก ไม่เคยทำให้ผมผิดหวังเลยครับ นี่เป็นความชอบส่วนตัวนะครับ อย่าเลียนแบบ แต่ที่บอกเพราะใช้งานมันอยู่จริง ๆ และใช้ได้ดีจริงครับ  ;D  :o^:

ใช่ตัวที่ผมไปเจออยู่ที่หน้าซีใหญ่หรือเปล่า ท่านผู้คุม4

ออฟไลน์ เบิร์ดมิวสิค สกลนคร

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL(1):8CA952E5 (2):6D2A9875 (3):5DE70497
ใช่ตัวที่ผมไปเจออยู่ที่หน้าซีใหญ่หรือเปล่า ท่านผู้คุม4
แมนยู  ;D แต่วันนั้นยอมรับว่ายังไม่ได้อัดเลย เพราะตู้เสียงกลางมันไม่ได้ครับ เป็นของปฏิภาณ ตอนนี้ขายทิ้งไปแล้ว เพิ่นทำใหม่หมดแล้ว ใจผมอยากจะอัดให้กระเด็นกันไปข้างละครับ ;D

keenew

• บุคคลทั่วไป
ควรให้เหมือนกันดีกว่าครับ  ;)

ออฟไลน์ ไก่ต๊อก

• คณะก่อการ
  • HL#840A3EF9 (x-men)
ลองดูก่อนครับ  อาจจะกลายเป็นทฤษฎีใหม่เกิดขึ้นในโลกนี้ก็ได้ จากสูตรของเราเอง
ที่สำคัญ ต้องมั่นใจว่า เพาเวอร์ แรงพอครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2009, 02:26:05 น. โดย ไก่ต๊อก »