ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าลง eXtreame แล้วจำเป็นต้อง ขวนขวาย หา sound font อื่นๆ ใหมคับ  (อ่าน 4432 ครั้ง)

EASA

• บุคคลทั่วไป
ใช้ card creative bluster live 5.1  ถ้าลง Xtreame แล้วเสียง พอออกงานได้ไหมคับ

tharachdx

Re: ถ้าลง eXtreame แล้วจำเป็นต้อง ขวนขวาย หา sound font อื่นๆ ใหมคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 8 ตุลาคม 2007, 21:07:57 น. »
ยังไงกันแน่? คราวที่แล้วกระทู้ลงท้าย "ค่ะ" คราวนี้ "คับ"

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: ถ้าลง eXtreame แล้วจำเป็นต้อง ขวนขวาย หา sound font อื่นๆ ใหมคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 8 ตุลาคม 2007, 21:13:10 น. »
ถ้าเปรียบ Xtreme เป็นเครื่องเล่น VCD & DVD
เพลงเหมือน หนังที่อยู่ในแผ่น ส่วน SoundFont เหมือนชุดเครื่องเสียงครับ
eXtreme ไม่มีชุดเครื่องเสียงให้ท่านต้องหาเอง Xtreme มีหนังตัวอย่างแถมให้ 1 เรื่องเป็นสารคดีอันสูงสุด ท่านต้องชื่นชอบหนังประเภทใดชอบเครื่องเสียงแบบไหน ต้องจัดหาหรือลองฟังเสียงที่ตัวเองชอบครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 ตุลาคม 2007, 21:16:17 น. โดย x-men »

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • You'll never drunk alone
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 8 ตุลาคม 2007, 21:18:02 น. »
ใช้ card creative bluster live 5.1  ถ้าลง Xtreame แล้วเสียง พอออกงานได้ไหมคับ
ไม่ต้องขวนขวายหรอกค่ะ  ติดต่อท่านผู้ใหญ่บ้านเลยครับ รับรองไม่ผิดหวังเลยละตัวเอง
 ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ดนตรีไหมไทย

• ระดับ 5
  • *
  • 448AB84D,740C329B,740E329F, 84862C43 (x-men)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 8 ตุลาคม 2007, 21:41:24 น. »
ถ้าเปรียบ Xtreme เป็นเครื่องเล่น VCD & DVD
เพลงเหมือน หนังที่อยู่ในแผ่น ส่วน SoundFont เหมือนชุดเครื่องเสียงครับ
eXtreme ไม่มีชุดเครื่องเสียงให้ท่านต้องหาเอง Xtreme มีหนังตัวอย่างแถมให้ 1 เรื่องเป็นสารคดีอันสูงสุด ท่านต้องชื่นชอบหนังประเภทใดชอบเครื่องเสียงแบบไหน ต้องจัดหาหรือลองฟังเสียงที่ตัวเองชอบครับผม

ช่างเปรียบเทียบ เปรียบเปรย ซะเหลือเกิน 555+
เพิ่งรู้ว่าท่าน x ก็เจ้าคารมเหมือนกันนิ

EASA

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 8 ตุลาคม 2007, 22:08:17 น. »
สับสนใน ตนเอง อยู่ น่ะ คับผู้ใหญ่

tharachdx

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 8 ตุลาคม 2007, 22:22:41 น. »
สับสนใน ตนเอง อยู่ น่ะ คับผู้ใหญ่

เอ้อ ...อ้า...อั้น...น้อง อ้าซ่า [EASA] !! พี่ว่า น้องไปตรวจดูองค์ประกอบของตนเองก่อนดีไหมฮ้า...เมื่อแน่ใจว่าจะใช้ ค่ะ หรือ ครับ แล้วค่อยมา เว้ากันต่อ... ;D ;D

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 8 ตุลาคม 2007, 22:29:33 น. »
เอ้อ ...อ้า...อั้น...น้อง อ้าซ่า [EASA] !! พี่ว่า น้องไปตรวจดูองค์ประกอบของตนเองก่อนดีไหมฮ้า...เมื่อแน่ใจว่าจะใช้ ค่ะ หรือ ครับ แล้วค่อยมา เว้ากันต่อ... ;D ;D

55555555
แหม สมกับที่บินข้ามน้ำข้ามทะเลไปเรียนถึง Oxford จริงๆครับ ผมยังอ่านไม่ออกเลยครับ อ่านได้ยังไงนะ  อ้าซ่า  555555555 ขออีกรอบ

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 9 ตุลาคม 2007, 12:07:20 น. »
 ;D ก็อย่างว่านั่นแหละครับว่าชอบแบบไหนแนวไหนก็หา soundfont แนวนั้นมาใช้จะได้ตรงแนวครับเพราะแต่ละตัวมีข้อเด่นข้อด้อยต่างกันครับ ;D
ลองาดูนะครับ มีทั้งแจกเป็นของขวัญ แจกเพื่อให้ทดลองใช้ดูเพื่อดูผลตอบรับไปปรับปรุงหรือว่ามีจำน่ายในราคาสมาชิกครับ ;D ;D