ผู้เขียน หัวข้อ: ผิดใหม..??????? ถ้าจะรักเธอ  (อ่าน 2245 ครั้ง)

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
ผิดใหม..??????? ถ้าจะรักเธอ
« เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2010, 22:15:27 น. »
ลองฟังให้ถึงท่อนจบครับ   แล้วจะรู้ว่า  ไมค์ดีๆ  เก็บเสียงอะไรได้บ้าง

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=3C984D03CE665QT1SA27QNMNROCM21

ออฟไลน์ อ๊อด ลำพูน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#> 740EB29E
Re: ผิดใหม..??????? ถ้าจะรักเธอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2010, 22:20:07 น. »
โหลดบ่ได้ครับท่าน เลยอดฟังครับ

ออฟไลน์ เด็กชายไพศาล

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • 96E35CF7,6D291875,56292D0D
Re: ผิดใหม..??????? ถ้าจะรักเธอ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2010, 00:48:35 น. »
ฟังแล้วครับ
เสียงเพราะมากๆครับ

ว่าแต่ใช้ไมค์อิหยังครับน้านพครับ

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2010, 02:00:44 น. »
ฟังดูแล้ว แต่บอกไม่ถูกว่าเสียงอะไร รู้เพียงแค่ว่า
เป็นเสียงที่ไม่น่าจะได้ยินจากการร้องเพลงทั่วไป
ตรงท่อนท้ายสุดที่ร้องว่า "ฉันยัง... รัก... เธอ..."
เสียงจากโคนลิ้น หรืออาจจะ ถาด ติดคอ แหะ ๆ.

ออฟไลน์ เอ็กซ์ตร้ามิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#6D219857 ซื้อมากับท่านชายอ่ำ ครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2010, 06:39:56 น. »
ฟังดูแล้ว แต่บอกไม่ถูกว่าเสียงอะไร รู้เพียงแค่ว่า
เป็นเสียงที่ไม่น่าจะได้ยินจากการร้องเพลงทั่วไป
ตรงท่อนท้ายสุดที่ร้องว่า "ฉันยัง... รัก... เธอ..."
เสียงจากโคนลิ้น หรืออาจจะ ถาด ติดคอ แหะ ๆ.

แม่นอีหลี ฟังตั้งโดนมาค๊อกตอนจบ แต่ก็เพราะดีครับ เอามาให้ฟังเรื่อยๆครับ :happy: :happy: :happy:

m sound

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2010, 07:02:29 น. »
ฟังแล้วครับ
เสียงเพราะมากๆครับ

ว่าแต่ใช้ไมค์อิหยังครับน้านพครับ
ตอบแทนเลยนะครับ...ในฐานะเคยสงสัยเหมือนกัน เป็นไมค์ Leise มาโม.ฯเปลี่ยนหัวไมค์เป็น หัวไมค์ Shure จีน (ราคาไมค์ 3000 กว่า หัวไมค์ 250 +-) รากเหง้าธรรมดานี่เองครับ...แต่ที่ ทึ่ง และยอมรับคือ ท่านใช้ fx ในมิกซ์ YAMAHA ปรับใช้มันได้อย่าง สมดุลย์/สมบูรณ์ ดีมากครับ...อ้อ.นักร้องในสังกัดท่าน ล้วน ฉมัง คุณภาพระดับพ่อเพลงแบบฉบับ เมืองสุพรรณ.ฯ ด้วยครับ.... :th2:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2010, 09:04:16 น. »
ตอบแทนเลยนะครับ...ในฐานะเคยสงสัยเหมือนกัน เป็นไมค์ Leise มาโม.ฯเปลี่ยนหัวไมค์เป็น หัวไมค์ Shure จีน (ราคาไมค์ 3000 กว่า หัวไมค์ 250 +-) รากเหง้าธรรมดานี่เองครับ...แต่ที่ ทึ่ง และยอมรับคือ ท่านใช้ fx ในมิกซ์ YAMAHA ปรับใช้มันได้อย่าง สมดุลย์/สมบูรณ์ ดีมากครับ...อ้อ.นักร้องในสังกัดท่าน ล้วน ฉมัง คุณภาพระดับพ่อเพลงแบบฉบับ เมืองสุพรรณ.ฯ ด้วยครับ.... :th2:

สำหรับนักร้องคนนี้   ไมค์สายชัวร์แท้มหาจักร  SM 58 ครับ 4400 บาทถ้วน(ยืมเขามา)

ไอ้เสียงค๊อกตอนจบนั่นแหละที่อยากให้ได้ยิน   มันเก็บได้แม้กระทั่งเสียงนักร้อง  กระดกลิ้นไปติดไว้ที่เพดานปาก   เพื่อหยุดเสียง ให้ขาด

ตั้งใจฟังดีๆ  จะได้ยินเสียงอื่นๆอีกครับ    เสียงน้ำลายแตกที่ริมฝีปาก เสียงกลืนน้ำลาย 

แมร่ง....สุดยอด   โคตรไมค์

m sound

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2010, 09:06:42 น. »

สำหรับนักร้องคนนี้   ไมค์สายชัวร์แท้มหาจักร  SM 58 ครับ 4400 บาทถ้วน(ยืมเขามา)

ไอ้เสียงค๊อกตอนจบนั่นแหละที่อยากให้ได้ยิน   มันเก็บได้แม้กระทั่งเสียงนักร้อง  กระดกลิ้นไปติดไว้ที่เพดานปาก   เพื่อหยุดเสียง ให้ขาด

ตั้งใจฟังดีๆ  จะได้ยินเสียงอื่นๆอีกครับ    เสียงน้ำลายแตกที่ริมฝีปาก เสียงกลืนน้ำลาย  

แมร่ง....สุดยอด   โคตรไมค์
ฮ่วย..........ว่าแม่นเดาถืก...ผิดจ้อยยยย.....แต่ของผม มหาจักรแท้..ลองแล้ว.เสียงหนากว่า ตัว 7-800 นิดเดียว..งง (เธอคือดวงใจ..สิ แจ่มมมม);D ;D ;D

somjainuk74

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2010, 09:07:31 น. »

สำหรับนักร้องคนนี้   ไมค์สายชัวร์แท้มหาจักร  SM 58 ครับ 4400 บาทถ้วน(ยืมเขามา)

ไอ้เสียงค๊อกตอนจบนั่นแหละที่อยากให้ได้ยิน   มันเก็บได้แม้กระทั่งเสียงนักร้อง  กระดกลิ้นไปติดไว้ที่เพดานปาก   เพื่อหยุดเสียง ให้ขาด

ตั้งใจฟังดีๆ  จะได้ยินเสียงอื่นๆอีกครับ    เสียงน้ำลายแตกที่ริมฝีปาก เสียงกลืนน้ำลาย 

แมร่ง....สุดยอด   โคตรไมค์
อือ น่าสนใจอีกแระ

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2010, 09:28:38 น. »

สำหรับนักร้องคนนี้   ไมค์สายชัวร์แท้มหาจักร  SM 58 ครับ 4400 บาทถ้วน(ยืมเขามา)

ไอ้เสียงค๊อกตอนจบนั่นแหละที่อยากให้ได้ยิน   มันเก็บได้แม้กระทั่งเสียงนักร้อง  กระดกลิ้นไปติดไว้ที่เพดานปาก   เพื่อหยุดเสียง ให้ขาด

ตั้งใจฟังดีๆ  จะได้ยินเสียงอื่นๆอีกครับ    เสียงน้ำลายแตกที่ริมฝีปาก เสียงกลืนน้ำลาย  

แมร่ง....สุดยอด   โคตรไมค์

อ้อ... นักร้องของน้านพเองหรอกเหรอ
ผมนึกว่า อาจารย์ในบ้านนี้ซะอีก แหะ ๆ

มีพาดพิง.

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2010, 09:32:19 น. »
อ้อ... นักร้องของน้านพเองหรอกเหรอ
ผมนึกว่า อาจารย์ในบ้านนี้ซะอีก แหะ ๆ

มีพาดพิง.

ของหลายๆวงครับ   นักร้องสาธารณะ   แล้วแต่ใครจะหางานก่อนครับ  1500 บาทขาดตัว  สองคน   รวมค่าน้ำมัน  ราคานี้แค่สิ้นเดือนนี้เท่านั้น

หลังจากนี้  โฟร์เอส  เป็นคนรับงานแทนครับ  อย่างต่ำๆ  ก้อ 5000