ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเรื่องมิกซ์ครับ  (อ่าน 1968 ครั้ง)

คมสันต์

• บุคคลทั่วไป
ปัญหาเรื่องมิกซ์ครับ
« เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2010, 21:27:11 น. »
ผมมีปัญหาเรื่องมิกซ์ครับ Actor live3 24ch ตรงมาสเตอร์เสียงข้างขวาจะดังกว่าข้างซ้ายครับ
เมื่อเปิดข้างวาข้างเดียว จะมีเสียงลอดออกมาข้างซ้ายแต่ไม่ดังมาก ส่วนข้างซ้ายปกติดีครับ จึงเป็นเหตุทำให้เสียงฝั่ง
ขวาเสียงดังกว่า จนผมต้องไปลด Gain ที่ EQ เอาครับ ทั้งหมดนี้มันเกิดจากสาเหตุอะไรบ้างครับ
จะได้แก้ไขได้ ขอท่านผู้รู้ช่วยด้วยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ :thank1:

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL4C9D39B0(X-men)
Re: ปัญหาเรื่องมิกซ์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2010, 22:29:46 น. »
ผมมีปัญหาเรื่องมิกซ์ครับ Actor live3 24ch ตรงมาสเตอร์เสียงข้างขวาจะดังกว่าข้างซ้ายครับ
เมื่อเปิดข้างวาข้างเดียว จะมีเสียงลอดออกมาข้างซ้ายแต่ไม่ดังมาก ส่วนข้างซ้ายปกติดีครับ จึงเป็นเหตุทำให้เสียงฝั่ง
ขวาเสียงดังกว่า จนผมต้องไปลด Gain ที่ EQ เอาครับ ทั้งหมดนี้มันเกิดจากสาเหตุอะไรบ้างครับ
จะได้แก้ไขได้ ขอท่านผู้รู้ช่วยด้วยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ :thank1:
1. ส่งศูนย์
2.ถอดเปลี่ยนชุดแพน ถ้าทำไม่ได้กลับไปดูข้อ 1.
หมดประกันหรือยังครับ ผมก็ว่าไปมั่วๆงั้นเองแหละ ยังไม่เคยเห็นหน้าตามันซักที มิกซ์แอคเตอร์เนี่ย

jarun chonlakran

• บุคคลทั่วไป
Re: ปัญหาเรื่องมิกซ์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 8 เมษายน 2010, 11:48:15 น. »
ตัวที่ผมใช้ก้อเหมือนกันครับ ยี่ห้อเดียวกัน  เสียงจะออกไม่เท่ากัน นึกว่าเป็นที่สายสัญญาณ  ลองเปลี่ยนสายแล้วก็เหมือนเดิม  หรือว่ามันจะเป็นที่สาเหตุอื่นก็ยังไม่ค่อยมั่นใจว่าเป็นที่ มิกซ์ 100 เปอร์เซนต์   แต่เสียงที่ขับออกมาแล้ว ซ้าย ขวา ความดังไม่เท่ากัน  ช่วยแนะนำทีครับ