ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ช่วยสอนวิธีการใช้ sonar หน่อบคับ ผมลองแล้วไม่มีเสียงออก  (อ่าน 2673 ครั้ง)

ออฟไลน์ chanfishing

• ระดับ 3
  • *
  • เพลงก็เหมือนออกซิเจน ถ้าคุณไม่มีออกซิเจนคุณก็ขาดอากาศหายใจ
ผมใช้ soundcard yamaha เข้า 1 ออก 1 แล้วลองใช้ sonar   ดู มันไม่มีเสียงออกเลยคับ
แต่ใช้ soundfont เสียงออกน่ะคับ แต่ผมอยากลองใช้ sonar ดู พี่ๆช่วยสอนหน่อยคับ

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL4C9D39B0(X-men)
Re: พี่ๆ ช่วยสอนวิธีการใช้ sonar หน่อบคับ ผมลองแล้วไม่มีเสียงออก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2010, 10:58:51 น. »
ผมใช้ soundcard yamaha เข้า 1 ออก 1 แล้วลองใช้ sonar   ดู มันไม่มีเสียงออกเลยคับ
แต่ใช้ soundfont เสียงออกน่ะคับ แต่ผมอยากลองใช้ sonar ดู พี่ๆช่วยสอนหน่อยคับ
อื้อฮือ คำถามกว้างเป็นทะเลเลย ที่ติดตั้งไว้เป็นเวอร์ชั้นอะไรครับ เครื่องสเปคอะไร

ศาสดาจารย์ดอกเตอร์โกวิท ณ ระยอง แถลงการณ์ด้วย

• ระดับ 3
  • *
  • เพลงก็เหมือนออกซิเจน ถ้าคุณไม่มีออกซิเจนคุณก็ขาดอากาศหายใจ
Re: พี่ๆ ช่วยสอนวิธีการใช้ sonar หน่อบคับ ผมลองแล้วไม่มีเสียงออก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2010, 11:02:29 น. »
อื้อฮือ คำถามกว้างเป็นทะเลเลย ที่ติดตั้งไว้เป็นเวอร์ชั้นอะไรครับ เครื่องสเปคอะไร

ศาสดาจารย์ดอกเตอร์โกวิท ณ ระยอง แถลงการณ์ด้วย

ram 768
amd duron  1.67  GHZ
win xp  p2
extream version  2.0

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2010, 11:05:27 น. »
แล้วทำไม ซาวการดผม มันใช้ร่วมกับซาวออนบอดไม่ได้คับ
yamaha 724

ออฟไลน์ sriAROON

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2010, 18:14:38 น. »
หาอ่านในรวมกระทู้ของ ครูภูม ครับ เขียนไว้ละเอียด ครอบคลุมกว้างขวางมากๆๆ

แต่มีซาวน์บางตัว asio4all ไม่รู้จัก จึงเล่นกับ sonar ไม่ได้ครับ
เพราะเวลาจะเลือก out put ให้ sonar  มันไม่มี out put ที่เป็นการ์ดตัวนั้นให้เลือก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 มีนาคม 2010, 19:37:14 น. โดย เสธ.รุณ »

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• *
  • HL#851E9551
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2010, 19:00:20 น. »
ต้องไปตั้งค่าใน asio ให้ใช้ yamaha ด้วย
ปกติเสร็จแล้ว asio จะมองแต่ onboard เป็นหลักครับ

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2010, 18:53:49 น. »
asio ผมมันก็เหน yamaha น่ะคับ  มันไม่เหนซาวออนบอรด

แล้วไม่มีเสียงออกทั้งคู่เลย

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2010, 20:42:12 น. »
คงต้องรอ รบกวนเวลาท่านที่เก่งในเรื่องนี้ remote เข้าไปช่วยแล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ KAI49

• ระดับ 2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2010, 08:29:13 น. »
http://kaimusic09.blogspot.com ตามในนี้เลยครับมีวีดีโอการติดตั้งให้ดูเลยครับ

chaiaac

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2010, 08:48:11 น. »
http://www.mediafire.com/?anjdeuuyxdj  โหลดคู่มือการใช้งานมาแล้วลองเชคดูตั้งแต่ ข้อ 24-31 ครับ

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2010, 13:20:20 น. »
 :thank1:

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2010, 13:31:06 น. »
http://kaimusic09.blogspot.com ตามในนี้เลยครับมีวีดีโอการติดตั้งให้ดูเลยครับ
โทษทีคับวีดีโอดูยังไงคับ

• ระดับ 3
  • *

TKT131

• บุคคลทั่วไป
Re: พี่ๆ ช่วยสอนวิธีการใช้ sonar หน่อบคับ ผมลอง$
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2010, 14:10:23 น. »
หาอ่านในรวมกระทู้ของ ครูภูม ครับ เขียนไว้ละเอียด ครอบคลุมกว้างขวางมากๆๆ

แต่มีซาวน์บางตัว asio4all ไม่รู้จัก จึงเล่นกับ sonar ไม่ได้ครับ
เพราะเวลาจะเลือก out put ให้ sonar  มันไม่มี out put ที่เป็นการ์ดตัวนั้นให้เลือก

ใช้ครับ ผมเคย เจอมาตัว หนึ่งครับการ์ดเสียง yamaha แล้วซาวด์ออนบอร์ดบางรุ่นครับ ไอ้เจ้า asio4all มันมองเห็น out put แต่เป็นกากบาทสีแดง

แนะนำลองหาซาวด์การ์ด ของครีเอทีฟ มาใส่ลองดูใหม่ครับ