ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมด้วย ลงไดรเวอร์ x-fi ไม่ได้  (อ่าน 1818 ครั้ง)

ออฟไลน์ sunun

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 4D2190DF (พ.พล)
ช่วยผมด้วย ลงไดรเวอร์ x-fi ไม่ได้
« เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2010, 19:06:54 น. »
ผมลงไดรเวอร์ไม่ได้ครับ  ติดตั้งโปรแกรมทุกอย่างเสร็จแล้ว พอถึงขั้นตอนจะลงไดรเวอร์ เครื่องค้างตลอด ทำยังไงดีครับ ซื้อมา สองตัว เป็นเหมือนกัน

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
Re: ช่วยผมด้วย ลงไดรเวอร์ x-fi ไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2010, 19:21:56 น. »
ผมลงไดรเวอร์ไม่ได้ครับ  ติดตั้งโปรแกรมทุกอย่างเสร็จแล้ว พอถึงขั้นตอนจะลงไดรเวอร์ เครื่องค้างตลอด ทำยังไงดีครับ ซื้อมา สองตัว เป็นเหมือนกัน
เป็นเหมือนกัน น่าจะเป็นที่ ซีดีรอม มากกว่า และเวลาลงใช้เวลานานพอสมควร ทดลองใหม่

• ระดับ 3
  • *
Re: ช่วยผมด้วย ลงไดรเวอร์ x-fi ไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2010, 19:24:08 น. »
ผมลองหลายรอบแล้วครับ เป็นเหมือนเดิม cd rom ก็ของใหม่ แย่เลย

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2010, 19:27:56 น. »
ค้างไม่วิ่งเลยหรือ ไฟที่เครื่องกระพริบหรือเปล่าไม่ใช่ที่ซีดีรอม ถ้าซีดีรอมใหม่แผ่นดีไมน่ามีปัญหา ถ้าไฟไม่กระพริบ

ออฟไลน์ สุระชาติ

• *
  • 7485360D,9660E447,5D12658A(เด็กชายเคยโสด)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2010, 21:34:08 น. »
ผมก็เคยเป็นครับ แต่ต่อๆมารู้แล้วก็แก้โดย ลงไดร์เวอร์ซาวด์ก่อนโปรแกรมอื่นครับ นี่พูดถึงเครื่องสเปคต่ำนะครับ เครื่องแรงไม่ค่อยเจอ นอกจากไดร์เวอร์ไม่ตรงรุ่นครับ

ออฟไลน์ ครูภูม

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
  • โทร .0867503355 Line ID 0867503355
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2010, 22:50:24 น. »

;D ลองเสียบซาวน์การ์ด ครั้งละ 1 ตัว  แล้วลงไดรฟ์เวอร์  ผ่านไม๊  ถ้าผ่าน

ให้ถอดตัวที่ 1 ออก  แล้วเสียบตัวที่ 2 แล้วลงไดรฟ์เวอร์  ผ่านไม๊  ถ้าผ่าน

--------------
เสียบตัวที่ 1  ลงไดรฟ์เวอร์  ผ่านไม๊  ถ้าผ่าน  ให้เสียบตัวที่ 2 พอบูตเข้าวินโดส ให้ดิซิเบิล ตัวที่ 1
แล้วลงไดรเวอร์ตัวที่ 2 ถ้่าผ่าน  จากนั้นบูตเครื่อง  พอเข้าวินโดว ก็เข้าไป อีเนบิล ตัวที่ 1  ลองดูนะ
เพราะผมใส่ 3 การ์ด ก็ผ่านตลอด 10 เครื่องแล้วครับ

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2010, 06:41:30 น. »
ลองตามทุกท่านแนะนำแลวครับแต่ไท่ได้เลยเหมือนไดรเวอร์ไม่ตรงรุ่น   ไปโหลดไดร์เวอร์ที่เว็บก็เป็นเหมือนเดิม

ออฟไลน์ ธนวุฒิ

• ระดับ 3
  • *
  • HL#7D2C156F พี่หมูเชียงใหม่ครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2010, 23:51:34 น. »
เคยเจอครับ ลองทดสอบ ที่ละตัวครับ ตอนเสียบเข้าไปครั้งแรก เปิด windows จะมองเห็นเป็น mutimedia หรือ ถ้าขึ้น ก็แสดง card น่าจะใช้ได้ ถ้าไม่ขึ้นเสีย
และขึ้นแล้ว ให้ลอง add dirver เอา ถ้าใช้ได้ ก็จะมีรูปลำโพงขึ้น แต่ถ้าไม่ขึ้น ให้ไปดู ใน properties ว่ามีเครื่องหมายตกใจหรือไม่ ถ้ามีก็ลองหา driver ตัวอื่น

บางครั้ง การ install จากแผ่นcd ก็ลงไม่ผ่านได้ สาเหตุประการแรก i/o ชน จะแจ้งให้รู้ตอน boot  bios  การแก้ไขโดย ย้าย ช่อง pci
ประการที่ 2  ตัว card สกปรก  การแก้ไขก็ทำความสะอาด
ประการที่ 3 เสียเกิดจาก ขาซิป DIP มันลอย แก้ไข  ชาวบ้านๆๆ ก็เข้าตู้ไมโครเวป    พอเป็นช่างหน่อย เป่า ลมร้อน     ไม่มีอะไรเลย รนไฟกับเทียนไขหรือตากแดดทั้งวัน
ประการที่4  ไม่มีความรู้การ set การติดตั้ง เลย ต้องส่งให้ช่างทำครับ  เพราะบางครั้ง ถอดเข้าออกบ่อยๆๆ พังได้ครับ กู่ไม่กลับเลยก็มี(ผมเคยครับเป็นบทเรียน)

อย่าหัวเราะนะครับ เคยคนโทรมาหาผมตอนออกงาน ไม่มีเครื่องสำรอง มีตัวเดียว ผมบอกเอาไปรนไฟ กับเทียนไขดู   เสีอกได้เล่นได้ทั้งคืน

หัวเราะกันท้องแข็งเลย

บอก  ช่างแนะนำ  อิอิ

ไข่มุก

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2010, 16:04:31 น. »
ผมก็เป็น ไปใช้ driver ตัวเดิมเดิม ใช้ตัวที่ติดมากับซื้อsfท่านหนุ่ม ผ่านตลอดและเครื่องไม่อืดด้วย