ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเครื่องสำรองไฟคอมพิวเตอร์ ใครมีความรู้ช่วยแก้ไขและร่วมแชร์ประสบการณ์กันนะครับ  (อ่าน 6118 ครั้ง)

ออฟไลน์ nunfather

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#55E2ED73 (ครูภูม)
หาสายไฟเพิ่ม แล้ว ขอต่อไฟ จาก ข้างบ้านเจ้าของงานได้ไหม? จ่ายให้เฉพาะคอมอย่างเดียว + ใช้ ups ก็พอจะเอาอยู่ไหม?ครับ

หวังว่า เจ้าของบ้านงาน คงถูกกันกับ ข้างบ้านนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
ลองหันมาใช้ สเตบิไลเซอร์ดูนะครับ การเลือกอุปกรณ์ให้ถูกกับสภาวะนี่สำคัญครับ
กรณีแบบนี้มีตัวเลือก
1.ไฟตกบ่อยๆแนะนำให้เลือก สเตบิไลเซอร์
2.ไฟดับบ่อยๆ แนะนำให้ใช้ UPS
3.เลือกใช้ทั้งสองแบบร่วมกัน โดยให้ต่อ UPS จาก สเตบิไลเซอร์ โดยขนาดของสเตบิไลเซอร์ควรใหญ่กว่า UPS ประมาณ 1.5 เท่า
ฯลฯ
 ;D ;D
ผมใช้แบบเดี๋ยวที่พี่อู๊ดว่าครับ เพิ่มเงินนิดหน่อย ไม่ต้องรอให้ไฟดับ ไฟตก ก็ต่อ ผมใช้ 1200 VA ใช้กับ มิกซ์ . ไมค์ . คอม ฯ .เอฟเฟค ถ้า UPS ต้องไฟดับเขาถึงจะทำงาน ของผมพอตกก็เริ่มสลับกันทำงานแล้ว ส่วนไฟผมต่อก่อนเข้า หม้อเพิ่ม เพราะอย่างไรเขาก็ติดอยู่ดี เพราะเป็นหลอดใส้ ส่วนอื่น ๆ ไม่รู้ รอท่านต่อไป

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
หาสายไฟเพิ่ม แล้ว ขอต่อไฟ จาก ข้างบ้านเจ้าของงานได้ไหม? จ่ายให้เฉพาะคอมอย่างเดียว + ใช้ ups ก็พอจะเอาอยู่ไหม?ครับ

หวังว่า เจ้าของบ้านงาน คงถูกกันกับ ข้างบ้านนะครับ อิอิ
บ้านแถบชนบท ไฟฟ้าเข้ามาสองสาย เกือบทั้งหมู่บ้าน จะเลือกใช้ก็ โอ พระเจ้าจ๊อด มีค่าเท่ากัน ตกอีกต่างหาก ปรับไป 3 กิ๊ก ได้ 200 อ่อน ๆ หม้อเกือบตาย  :hap5: :hap5: :hap5: :hap5: ;D