ผู้เขียน หัวข้อ: MusicComp+เจนนิเฟอร์เป็กซ์ ตามรอยแฟมิลี่มิวสิค ที่อิมภูฮิลล์  (อ่าน 3643 ครั้ง)

ออฟไลน์ pompattaya

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 8CA852E6, 55019532
ล่าสุดเลย เป็นงานแบบกันเองของกลุ่มแพทย์เฉพาะทาง ใช้ชุดเครื่องเสียงเคลื่อนที่เร็วเฉพาะกิจ
ผู้ร่วมงานประมาณ 50 ท่านเอง จ้างนักร้องคนเดียว ราคากันเองตั้งหมื่น
ผมเลยขอค่าเครื่องเสียง แบบกันเองไปอีกหมื่นเดียวเองเหมือนกัน
แต่ขับรถจากพัทยาไปร่วมสามชั่วโมง ไม่อยากกลับเลยขอห้องพักไปด้วย
(เขาบอกว่าตอนเช้าๆที่นี่สวยมาก บรรยากาศแบบสวิส โอโซนอันดับเจ็ดของโลก)

ลูกค้าตกลง ผมเอาลำโพงSP15 ขาตั้ง1คู่ ไฟพาร์56 อีกสี่ดวง มิกซ์ยามาฮ่าMG124cx
อีคิวเบอริงเจอร์ultracurvePro พาวเวอร์โมดิฟาย ใส่รถตู้ออกจากพัทยา11โมง
ไปเรื่อยๆแวะกินข้าวที่พนมสารคาม ขึ้นเขาปักฯ ถึงที่หมายสองโมงกว่า
เชคอินห้องพัก แล้วลงไปตั้งเครื่องเสร็จสีโมงกว่าๆ ไปเดินชมวิวทิวทัศน์
งานนี้ทีแรกว่าจะไปสองคนกับเจ้าเป็กซ์ แต่เบื่อขับรถเลยชวนพี่ชายไปด้วย
รวมเป็นสามคน ตอนงานเลิกเลยได้ตั้งวงกันต่อเพราะเบียร์ในงานเหลือเยอะ

บรรยากาศอิมภูฮิลล์จากที่ห้องพักเบอร์226

• *
Re: MusicComp+เจนนิเฟอร์เป็กซ์ ตามรอยแฟมิลี่มิวสิค ที่อิมภูฮิลล์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2010, 17:26:09 น. »
หกโมงเย็น ออร์แกไนซ์ ตามไปสแตนบายด์ บรี๊ฟงานว่าคอนเซปท์ของงานคือ
ตอนนี้เขาไปหลอกบรรดาหมอๆเกี่ยวกับต่อมลูกหมากจากหลายโรงพยาบาลว่า
จะมาสัมนาทางวิชาการ แต่ความจริงคือพามาพักผ่อน ทานอาหาร ดูดันดารา(เจ้าเป็กซ์)
ร้องเพลงคาราโอเกะ(เอ็กซทรีมแน่นอน)
เขาจึงจัดห้องแบบสัมมนา ไว้หลอกคุณหมอตอนเข้ามาในห้อง แล้วก็เริ่มรายการ
โดยมีอาจารย์หมอ เปิดการสัมนา แล้วก็เข้าชมภาพสไลด์ทางวิชาการ
แต่ผมเปิดVTR เปิดตัวรายการดันดารา พวกเจ้าหน้าที่ก็จะบอกว่าเปิดผิด
ให้ผมเปิดใหม่ ผมก็เปิดตัวเดิมอีก แล้วก็เหวี่ยงนิดๆว่าก็ให้อันนี้มาอันเดียว
ตอนนี้จะมีเจ้าหน้าที่อีกชุดมาปรับเวทีให้ใหม่เป็นรูปแบบงานปาร์ตี
ผมเปิดVTRเปิดตัวเจ้าเป็กซ์ต่อจนจบ เป็กซ์ออกมาร้องเพลง เล่นมุก ประมาณชั่วโมงกว่าๆ
แล้วเชิญคุณหมอ ร้องเพลงคาราโอเกะ เลิกงานตอนห้าทุ่ม ยังมีขอต่ออีก
ทางโรงแรมบอกให้ไม่ได้ เดี๋ยวโดนองค์การบริหารส่วนท้องถิ่นปรับ(วังน้ำเขียวต้องการการท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์)

เจ้าเป็กซ์ซ้อมช่วงรอสแตนบายด์ก่อนห้องเปิด    ไฟพาร์56สี่ดวงตั้งสองข้างเวที ข้างละสองดวง
พอดีฝ้าห้องไม่สูง สีขาวด้วย ไฟเลยแจ่ม ผมใช้สองสีคู่หนึ่งเป็นไฟเคลียร์ อีกคู่ใช้สีชมพูไว้ย้อม

• *
Re: MusicComp+เจนนิเฟอร์เป็กซ์ ตามรอยแฟมิลี่มิวสิค ที่อิมภูฮิลล์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2010, 17:40:42 น. »
บรรยากาศในงานตอนเริ่มต้น บรรดาคุณหมอยังงงๆเครียดๆ กันอยู่ว่าเกิดอะไรขึ้น

สุดท้ายก็สนุกสนานกันเต็มที่ ทั้งร่วมเล่นสนุกกับเจ้าเป็กซ์ มีเต้นมีแซวอย่างกันเอง
คุณหมอชุดนี้อายุยังไม่มากเท่าไหร่ และช่วงสุดท้ายก็รองเพลงกันอย่างครึกครื้น
เพลงสมัยใหม่ๆ อย่างเพลงโปเตโต้ วงมายด์ บิ๊กแอส พวกอาจารย์หมอชอบร้องของ คาราบาว อัสนี

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2010, 18:27:58 น. »
บรรยากาศดีแท้ๆ แสงสีเสียงก็ไพเราะดูดี

ออฟไลน์ เอื้อศิลป์มิวสิค

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • HL#4C0BD324 รับจาก X-MEN
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2010, 06:31:48 น. »
สุดยอดมืออาชีพ  :flower:

ออฟไลน์ แฟมิลี่ 2010

• ระดับ 3
  • *
  • 6D229874 6DDB848F
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2010, 07:23:24 น. »
สุดยอดเลย
 :beer:ได้ราคาดีกว่าผมหลายเท่าเลย

ออฟไลน์ เดวิด ณ.นครราชสีมา

• *
  • HL#8D1F1119 ครูภูม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2010, 08:41:34 น. »
สวัสดีครับพี่ งานน่าสนุกงานดีมีคุณภาพ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2010, 03:08:14 น. »
สวัสดีครับพี่ งานน่าสนุกงานดีมีคุณภาพ
สบายดีไหมครับท่านท่านเดวิด ผมมีงานอีเลคโทนที่บุหงาส่าหรี วังน้ำเขียว วันที่9ตค.นี้
อยากได้นักร้อง ถ้าร้องทุกแบบ(มีสากลได้ด้วย)ก็คนเดียวก็ได้ แต่ถ้าไม่ครบสไตล์ขอเป็นสองคนก็ได้
เอาเพลงไทยสมัยใหม่ครับ
      ถ้าทางแฟมิลี่มิวสิค พอมีช่วยสงเคราะห์ผมหน่อยก็ได้นะครับ เบอร์ติดต่อผม 0819968752
ขอบคุณล้วงหน้าครับ

ออฟไลน์ แฟมิลี่ 2010

• ระดับ 3
  • *
  • 6D229874 6DDB848F
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2010, 07:32:23 น. »
สบายดีไหมครับท่านท่านเดวิด ผมมีงานอีเลคโทนที่บุหงาส่าหรี วังน้ำเขียว วันที่9ตค.นี้
อยากได้นักร้อง ถ้าร้องทุกแบบ(มีสากลได้ด้วย)ก็คนเดียวก็ได้ แต่ถ้าไม่ครบสไตล์ขอเป็นสองคนก็ได้
เอาเพลงไทยสมัยใหม่ครับ
      ถ้าทางแฟมิลี่มิวสิค พอมีช่วยสงเคราะห์ผมหน่อยก็ได้นะครับ เบอร์ติดต่อผม 0819968752
ขอบคุณล้วงหน้าครับ

เดี๋ยวจะหาดูให้นะครับ
แต่ยังไม่รับปากว่าจะได้นะครับ
ส่วนใหญ่นักร้องผมจะฟรีสไตล์ครับ

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2010, 07:53:40 น. »
อยากเจองานแบบนี้จังพี่ป้อม ผมเอา เดือนละ 3 งาน พอแล้ว...อิอิอิ... :hap3: :hap3: :D