ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดว่า Overdriver Gt กับ Distrotion Gt ของ Sounfont ตัวไหนดีที่สุดครับ  (อ่าน 3475 ครั้ง)

phittaya

• บุคคลทั่วไป
ท่านคิดว่า Overdriver Gt กับ Distrotion Gt ของ Sounfont ตัวไหนดีที่สุดครับ
« เมื่อ: วันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2008, 15:05:19 น. »
ขอความเห็นครับว่า Overdriver Guitar กับ Distrotion Guitar ของ Sounfont ตัวไหนดีที่สุดครับ

yaizaza

Re: ท่านคิดว่า Overdriver Gt กับ Distrotion Gt ของ Sounfont ตัวไหนดีที่สุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2008, 15:27:08 น. »
เท่าที่ฟังดู น่าจะเป็น SF-8 นะครับ

apexs

Re: ท่านคิดว่า Overdriver Gt กับ Distrotion Gt ของ Sounfont ตัวไหนดีที่สุดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2008, 22:03:04 น. »
ของ KTS live ก็ดีน่ะครับ ตอนนี้ผมใช้อยู่ โดยเฉพาะ Overdriver Gt

poom

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2008, 22:12:38 น. »
.....
ผมอยากได้บ้างจังอ่ะครับ เสียงของท่านครูภูมเสียงแจ่มมากเลยครับ   

;D ผมไม่ได้ทำเองครับ คนพิการทางสายตา(ตาบอด) เป็นคนทำ
ผมประทับใจเขามาก ๆๆๆๆๆๆๆ  เขาฝากขาย  แต่...ผมไม่กล้าขาย 
เพราะพวกเล่นแจกกันทั่วไปหมด
ผมจึงเก็บไว้ใช้ 2 คน  คือ คนทำ+ผมเอง

poom

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2008, 22:30:53 น. »
 ;D อยากฟังเพลงอะไร บอกมาครับ  ถ้ามีจะอัดให้ฟัง

apexs

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2008, 22:36:12 น. »
;D ผมไม่ได้ทำเองครับ คนพิการทางสายตา(ตาบอด) เป็นคนทำ
ผมประทับใจเขามาก ๆๆๆๆๆๆๆ  เขาฝากขาย  แต่...ผมไม่กล้าขาย 
เพราะพวกเล่นแจกกันทั่วไปหมด
ผมจึงเก็บไว้ใช้ 2 คน  คือ คนทำ+ผมเอง
ครับท่าน สุดยอดมากครับท่าน ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ ถึงแม้เขาจะไม่ครบ 32 เหมือนพวกเราๆแต่เหนือสิ่งอื่นใด อยู่ที่ใจ นั่นเองครับ พอได้ฟังแล้วยิ่งได้รู้อีกว่าเป็นผู้พิการทางสายตาแล้ว บรรยายไม่ถูกครับ นั่งฟังเสียงกีต้าร์ที่ท่านครูภุมิ Upload ไว้ แล้วคิดอะไรเพลินๆดึกๆก็ดีเหมือนกันน่ะครับ....สงบๆเงียบๆดีครับ....

ออฟไลน์ อ๊อด ลำพูน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#> 740EB29E
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2008, 23:06:33 น. »
อาจารย์ภูมครับ ผมชอบเพลง เพื่อน มากๆเลยครับ
อยากจะได้เพลงนี้มากๆนะครับ ไม่ทราบพอจะอนุเคราะห์
ให้ได้ไหมครับ หาก ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรนะครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าไว้ก่อนครับ อิ อิ

;D ดูที่ข้อความส่วนตัว. ;D

ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ ขอบพระคุณอาจารย์ภูมมากๆครับ ขอให้มีความสุขครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2008, 23:21:25 น. โดย อ๊อดครับ »

ออฟไลน์ llwswssu

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 4489384D
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2008, 08:18:50 น. »
ขอความเห็นครับว่า Overdriver Guitar กับ Distrotion Guitar ของ Sounfont ตัวไหนดีที่สุดครับ
ผมว่ามันอยู่ที่ความชอบของแต่ละคน ซึ่งมีความชอบที่ไม่เหมือนกันครับ
สรุปก็คือดีทุกตัว แต่ว่าท่านชอบตัวไหนก็ใช้ตัวนั้นครับ

hs3pou

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2008, 08:49:20 น. »
ผมว่ามันอยู่ที่ความชอบของแต่ละคน ซึ่งมีความชอบที่ไม่เหมือนกันครับ
สรุปก็คือดีทุกตัว แต่ว่าท่านชอบตัวไหนก็ใช้ตัวนั้นครับ

เห็นด้วยเป็นอย่าง ยิ่ง  ๆๆๆๆๆ

ผมว่านะ ถ้าจะดีไม่ดี  มานต้องใช้เพลงเดียวกัน  Soundfont ตัวต้องมีเพลง  1  เพลงเท่านั้นที่ทดสอบ

เพราะคนที่ทำ SF  ต่างคนต่าง สรรหา เพลงที่ดีที่สุดมาทดสอบ

ออฟไลน์ ไผ่

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#:75211841(ฅนคอน)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2008, 09:14:11 น. »
ขอบคุณครับ ครูภูม ที่นำเพลง อัดจาก SF ดีๆ เพราะๆ  มาฝาก
ฟังดูแล้วครับ ถูกใจมาก ๆ ครับ ทำให้เกิดความอยากด้วย อิ..อิ
ขอบคุณอีกทีครับ ..

phittaya

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2008, 09:52:12 น. »
Rock Bottom แจ่มดีครับครูภูมิ

Spammer

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2008, 18:30:34 น. »
ผมโหลดฟังทุกเพลง เพลินมากเลยครับ ทำได้ไงเนี่ย.. ;D