ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ ยังไม่เข้าใจการเอา build V. ต่างๆไป Up  (อ่าน 3124 ครั้ง)

phittaya

• บุคคลทั่วไป
มือใหม่ ยังไม่เข้าใจการเอา build V. ต่างๆไป Up
« เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2008, 17:00:45 น. »
ผมใช้รุ่น hard lock อยู่ครับ  ไม่ทราบว่าผมต้องเอา build ตัวไหนไป Up ครับ  ขอบคุณครับ

poom

Re: มือใหม่ ยังไม่เข้าใจการเอา build V. ต่างๆไป Up
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2008, 17:05:41 น. »
 ;D  Xtreme build v2.0.0.17

1. โหลดไฟล์ เลือก v2.0.0.17a หรือ b    หรือ c
2. แตกไฟล์
3. Copy ไฟล์ไปวางทับ ใน โฟลเดอร์ Xtreme ที่ติดตั้งไว้ แล้วคลิก Yes to All
4. สร้างสารบัญเพลง (Lister)
5. เล่นเพลง

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: มือใหม่ ยังไม่เข้าใจการเอา build V. ต่างๆไป Up
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2008, 17:08:38 น. »
เพิ่มเติมจาก ครูภูม ครับ
เพื่อไม่ให้มีปัญหาเรื่องการเล่นเพลง mp3
ให้ copy ไฟลที่อยู่ใน System32 ไปไว้ที่ C:\Windows\System32 ด้วยครับ
 :) :) :)

phittaya

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2008, 17:16:18 น. »
ลง a,b,c  อย่างใดอย่างนึง หรือทั้งหมดครับ  ขอบคุณครับ

poom

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2008, 17:18:05 น. »
ลง a,b,c  อย่างใดอย่างนึง หรือทั้งหมดครับ  ขอบคุณครับ

;D เลือกลองทีละ 1 ตัว  สังเกตุ ตัวไหนที่เหมาะกับเครื่องของเรา

;D เมื่อลองแล้วพบปัญหา  หรือ อยากให้เพิ่มเติม ก็เสนอแนะได้ ผมชอบตรงนี้แหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2008, 17:21:07 น. โดย ครูภูม »

nimitmai

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2008, 17:26:26 น. »
 ;D a , b . c หมายความว่า คอมพิวเตอร์ของแต่ละเครื่อง ฮาร์ดแวร์ที่อยู่ในเครื่องของแต่ละท่าน
                 บางทีไม่เหมือนกัน ท่านก็ลองว่าอันไหนที่เหมาะกับเครื่องของท่าน ก็ใช้ตัวนั้นละครับ
                 สามตัวที่ว่าเนี้ยฟังก์ชั่นการใช้งานเหมือนกันหมดนะครับ ถ้ามีปัญหาอะไรก็ถามได้นะครับ
              จะได้ช่วยกันแก้ไขให้มันใช้งาน ได้ดีที่สุด

ออฟไลน์ แทนธนา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 2
  • *
  • HL#no. 740DB2A6ครูภูมิ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2008, 15:25:32 น. »
ไปรับ โปรแกรม+ hardrock มาครับ ไม่รู้ว่าเป็น V ไหนดูตรงไหนหว่า ???ขอบคุณก่อนเลยครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2008, 15:49:48 น. »
ไปรับ โปรแกรม+ hardrock มาครับ ไม่รู้ว่าเป็น V ไหนดูตรงไหนหว่า ???ขอบคุณก่อนเลยครับ

click mouse ขวา เลือกเมนู About ครับ