ผู้เขียน หัวข้อ: ลำโพงอนาถา  (อ่าน 6997 ครั้ง)

poom

• บุคคลทั่วไป
Re: ลำโพงอนาถา
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2008, 19:39:51 น. »
ครูไม่ได้ไปที่โน่นเหรอครับ

;D  ไม่ได้ไปครับ โดนเมื่อคืนตอนนี้ยังไม่สร่าง
 ;D

ppl

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2008, 19:59:53 น. »
ได้ข่าวว่าเค้าจะเอาความอนาถามาโชว์ที่ระยอง ใครอยากดูว่าอนาถาแบบไหนก็ตามมาดูสิคะ ;D

poom

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2008, 20:16:15 น. »
ได้ข่าวว่าเค้าจะเอาความอนาถามาโชว์ที่ระยอง ใครอยากดูว่าอนาถาแบบไหนก็ตามมาดูสิคะ ;D

;D  เขาจะโชว์วันไหนครับ

ppl

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2008, 20:24:44 น. »
;D  เขาจะโชว์วันไหนครับ
ก็วันที่ 15 มีนาไงคะ

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • You'll never drunk alone
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2008, 01:04:12 น. »

เขาโชว์อนาถา ส่วนผมจะโชว์อนาจาร อิๆๆ

น้าแมน

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2008, 09:42:52 น. »
อ้างถึง
เขาโชว์อนาถา ส่วนผมจะโชว์อนาจาร อิๆๆ

เป็นงั้นไป ท่านอู๊ด  แล้วใครจะเป็นผู้ชม และคอมเม้นต์เตเตอร์ การโชว์ ครั้งนี้ให้ ล่ะท่าน

อย่าบอกนะ ว่า น้องแป้ง 555+ 

ppl

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2008, 12:49:38 น. »
เป็นงั้นไป ท่านอู๊ด  แล้วใครจะเป็นผู้ชม และคอมเม้นต์เตเตอร์ การโชว์ ครั้งนี้ให้ ล่ะท่าน

อย่าบอกนะ ว่า น้องแป้ง 555+ 

แป้งสละสิทธิค่ะน้าแมน

ปล.ถ้าพี่อู๊ดจะโชว์อนาจารจริงๆ แป้งสละสิทธิการเป็นเจ้าภาพด้วยค่ะ...กลัว ;D

ออฟไลน์ มะละกอ

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • 7C06BEF5 จาก X-Men
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2008, 17:34:31 น. »
ก่อนอื่นต้องขออนุญาตท่านผู้ดูแลก่อน เพราะไม่ค่อยแน่ใจว่าผิดห้องหรือเปล่า
รู้สึกมันก้ำกึ่งพอควร ว่ากล่าวตักเตือนกันได้ครับ
ตามที่ตั้งใจเอาไว้ครับสำหรับการลองฟัง ลำโพงฉันทำเอง แบบง่ายๆ นะครับ
ไม่มีทฤษฎี กฎเกณท์อะไร เอาความชอบและถูกหูถูกใจเข้าไว้ก่อน เพราะโดยวัตถุประสงค์
หลักๆ แล้วผมอยากมีซักคู่หนึ่งที่ใช้งานได้เอนกประสงค์ ในราคาที่ทุกคนจับต้องเป็นเจ้าของได้
ให้ถูกสุดเท่าที่ทำ จัดวางติดตั้งได้ง่ายไม่เลือกสถานที่ หรือเลือกเส้นสายเครื่องเครา
ที่นำมาต่อพ่วง ฟังเอามันเอาสะใจพระเดชพระคุณไว้ก่อน ช่วยกันคิดช่วยกันทำ
ช่วยกันติชมนะครับ อนาคตเราอาจมีซุปเปอร์ลำโพงสำหรับหมู่เฮาชาวคาราโอเกะกัน
อย่างไรก็ตามเพื่อไม่ให้เป็นที่ครหาได้ ผมจึงเปิดวอร์มตั้งแต่เจ็ดโมงเช้า
โดยต่อสัญญาณเสียงจากยูบีซี ดูหนังฟังเพลงสลับไป 
ผมเลือกแผ่น ออดิโอซีดีมาแค่สองสามแผ่น แผ่นแรกผมเรียกมันว่า “แผ่นไอ้หู”
ชื่อจริงคือ The Ultimate Demonstration Discของ Chesky
เบอร์แผ่น UD 95 แผ่นนี้มีแบบบรรยายไทยด้วยจัดทำโดย นายห้าง KS
เมื่อนานกว่าสิบปีได้มั๊ง แผ่นที่สองจัดทำโดย BBC เป็นการบันทึกที่ Westminster Abbey
ไว้อาลัยให้กับDiana, Princess of Wales เมื่อวันที่ 6 กันยายน ปี 1977
ทั้งสองแผ่นมีเสียงพูดของคนเหมือนกัน ผมมีความเชื่ออยู่บ้างว่าลำโพงคู่ใดก็ตามถ้า
ถ่ายทอดเสียงคนพูดออกมาได้ไพเราะเพราะพริ้งฟังได้ไม่เบื่อแม้จะไม่รู้เรื่องก็ตามที
ถือว่า สอบผ่านนะครับ และ โฟล์ค’บาว แผ่นที่อัดดีเหลือหลายของไทย เรา
ตอนนี้ก็หายากขึ้นนะ  ที่เหลือเป็น DVD CONCERT  hell freezes over
กับเพลง Hotel California ยอดฮิทตลอดกาลของคณะ EAGLES
ผมมีทั้งที่เป็น CD , Laser Disc และ DVD และกับของสุดสวยในดวงใจ
คุณ Diana Krall แสดงสดที่ปารีส นักเปียในที่สุดเก่ง แต่งเพลงเอง
เล่นและร้อง ดังไปทั่วโลก หามาไว้ประดับบ้านเถอะครับถ้าใครยังไม่มี
ฟังมือกีตาร์ มือกลอง และเปอร์คัสชั่นระดับโลกเล่นเค้าคลอกันแล้ว เป็นบุญของคุณหูจริงๆ
และเฉพาะแผ่นไอ้หู ผมใช้โปรแกรม dvd audio creator แปลงเป็นแผ่น dvd
เขียนลงแผ่น dvd –rw ยี้ห้อ tdk แบบ super hard coat เสียง AC3 ขนาด 384 บิท
เพื่อเปิดฟังจากเครื่องเล่น dvd เนื่องจากผมไม่มี เครื่องเล่นซีดีที่พอใช้ได้มานานแล้ว
กล่าวในวงการลึกๆ ว่าเล่นแบบนี้ให้อะไรต่อมิอะไร เสียงนะครับ ถูกใจหูทองมั๊กมาก เขาว่ามา
ขอสรุปเลยแล้วกัน หลังจากรันอิน 30 ชั่วโมงไปแล้ว กับดอกลำโพงโนเนม 8 นิ้ว กรวยพลาสติก
ขอบยาง  แม่เหล็กน่าจะสองชั้นชีลกันรั่ว ไม่น่าเชื่อครับว่าสอบผ่าน ทั้งดูหนังและฟังเพลง
โดยเฉพาะทุ้มนั้นมีปริมาณเกินพอจนไม่จำเป็นต้องพึ่งพาซับวูฟเฟอร์ไดๆ  แม้ว่าเสียงโดยรวม
จะออกมัวๆ เหมือนมีอะไรมาบังแต่ก็ไม่ถึงกับให้เสียอรรถรสหรือมีอาการล้าหู เสียงแหลมคงต้อง
ปรับจุดตัดและเน็ทเวิร์คใหม่ คงเนื่องมาจาก sensivity ที่น่าจะต่างกันพอควร ตอนฟังต้องปรับ
ทุ้มแหลมช่วยเพื่อให้เสียงออกมาสมดุล ซึ่งก็ทำใจอยู่แล้วว่าจุดนี้ต้องจูนอีกนาน เอ้อความหวานไม่มี
นะครับ ทวีสเตอร์ราคาแค่นี้เขาไม่ใส่น้ำตาลมาให้หรอก ก็จะเอามาร้องคาราโอเกะกันนี่นา ผมคงไม่ลงลึก
ไปในรายละเอียดนะครับ กับการลองฟังไม่กี่ชั่วโมง บอกตามตรงว่าหูแค่ระดับรากหญ้าแท้ๆ

siaw

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2008, 18:43:14 น. »
อนาถาจริงๆ อิอิ

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • 748A44D7(X-WIN)
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2008, 19:34:54 น. »
ผมว่าอู่ข้างบ้าน นพ สุพรรณอนาถากว่า แต่เสียงนุ่มดีน่ะ เปิดระดับพอเหมาะแล้วเพราะดี โวลุ่มประมาณ6นาฬิกา30 จะเยี่ยมยอดเลย

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2008, 20:08:57 น. »
 ;D เห็นด้วย อย่างนี้แหละเพื่อชีวิต แบบพอเพียงครับ ;D ;D