ผู้เขียน หัวข้อ: วีว่าบอร์ด ทำตู้ลำโพง ดีไหม..  (อ่าน 2316 ครั้ง)

ออฟไลน์ เชษฐา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • V6DDB59CF เด็กชายโสด
วีว่าบอร์ด ทำตู้ลำโพง ดีไหม..
« เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2011, 21:27:35 น. »
ท่านใดเคยใช้วีว่าบอร์ดทำตู้ลำโพงบ้างครับ ผมไปเห็นที่โกลบอลเฮาส์ มีลักษณะคล้ายปาติเกิ้นบอร์ด แต่มีส่วนผสมของปูนซีเมนต์หรืออะไรประมาณนี้ครับ เนื้อจึงแน่นและหนักกว่าไม้อัด จึงเกิดไความคิดว่าจะนำมาทำตู้เบส เสียงน่าจะหนักแน่นดีครับ  ท่านใดเคยลองแล้วออกความคิดเห็นหน่อยครับ

ออฟไลน์ นามโหน่ง ซาวด์

• ระดับ 3
  • *
  • : 3C0486D6
Re: วีว่าบอร์ด ทำตู้ลำโพง ดีไหม..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2011, 23:53:54 น. »
-ผมว่าไม่น่าจะได้ เพราะผมก็ไปเจอที่โกลบอลเฮาส์ก็นึกเหมือนกันว่าจะซื้อมาทำตู้ลำโพงแต่ดูเนื้อแล้วมีส่วนผสมปูนซีเมนต์คล้ายไม่ฝาเชอร่า
และมีน้ำหนักมากและก็ไปเจอเขาเอาไปทำพื้นโต๊ะมันจะผุหรือแตกออกเหมือนพื้นปูนซีเมนต์

ออฟไลน์ เชษฐา

• ระดับ 3
  • *
  • V6DDB59CF เด็กชายโสด
Re: วีว่าบอร์ด ทำตู้ลำโพง ดีไหม..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2011, 09:13:40 น. »
ท่านอื่นว่าไงครับ