ผู้เขียน หัวข้อ: SF. NTK แจกตรงไหนครับ ( สมาชิกใหม่ HL # 8DD6D32F )  (อ่าน 3995 ครั้ง)

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
Re: SF. NTK แจกตรงไหนครับ ( สมาชิกใหม่ HL # 8DD6D32F )
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2011, 18:50:14 น. »
อยากได้ไว้ใช้ครับ  :thank1: :thank1: :thank1:

ขอทราบเป็นข้อมูลนิดนึง 2 ข้อ..(รวมถึงทุกท่านที่ได้ใช้ เคยฟังแล้วอ่านเจอ) แจ้งให้ทราบสักนิดจักขอบพระคุณยิ่ง ..

1.รู้จัก NTK ซาวฟ้อนจากไหน ใครแนะนำ
2.ได้ฟังเสียงแล้ว (จากที่บันทึกมาหรือใช้จริง) ซาว NTK มีจุดเด่นตรงไหน ..หรือเหมือนซาวตัวไหนที่เคยฟังหรือทดสอบมาบ้าง

ซาว NTK คงไม่ใช่ทุกอย่างที่ผู้ใช้ต้องการ ผมขอเพียงเป็นบางอย่างที่ท่านต้องการ .ก็พอสมควรกับความจำเป็น จากผู้สร้างสรรค์ซาวตัวนี้  :thank1: :thank1: :flower:

ออฟไลน์ kick-ass

• ระดับ 5
  • *
  • 55D96D78 ท่านกุ้ง D4D จัดให้
Re: SF. NTK แจกตรงไหนครับ ( สมาชิกใหม่ HL # 8DD6D32F )
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2011, 19:23:15 น. »
ขอทราบเป็นข้อมูลนิดนึง 2 ข้อ..(รวมถึงทุกท่านที่ได้ใช้ เคยฟังแล้วอ่านเจอ) แจ้งให้ทราบสักนิดจักขอบพระคุณยิ่ง ..

1.รู้จัก NTK ซาวฟ้อนจากไหน ใครแนะนำ
2.ได้ฟังเสียงแล้ว (จากที่บันทึกมาหรือใช้จริง) ซาว NTK มีจุดเด่นตรงไหน ..หรือเหมือนซาวตัวไหนที่เคยฟังหรือทดสอบมาบ้าง

ซาว NTK คงไม่ใช่ทุกอย่างที่ผู้ใช้ต้องการ ผมขอเพียงเป็นบางอย่างที่ท่านต้องการ .ก็พอสมควรกับความจำเป็น จากผู้สร้างสรรค์ซาวตัวนี้  :thank1: :thank1: :flower:
1.ไม่มีใครแนะนำ เอาหมดที่เขาแจกกันเพราะตอนได้มา NTK_4.9.1 พึ่งเล่นแบบมีฮาร์ดล็อค
2.ทดสอบจริงครั้งแรกเหมือนชิมก๋วยเตี๋ยวที่ไม่มีการปรุงอะไรแต่รสชาดถูกใจ

ตอนนี้ยังลองไม่หมดทุกสำนัก แต่ก็เหมือนกับเจอกับความพอดีถึงแม้จะไม่มีความพอดีหรือจุดจบกับสิ่งที่กำลังเล่น(เครื่องเสียง) :cheer: :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มีนาคม 2011, 19:57:30 น. โดย kick-ass »

m sound

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2011, 19:35:29 น. »
1.ไม่มีใครแนะนำ เอาหมดที่เขาแจกกันเพราะตอนได้มาพึ่งเล่นแบบมีฮาร์ดล็อค
2.ทดสอบจริงครั้งแรกเหมือนชิมก๋วยเตี๋ยวที่ไม่มีการปรุงอะไรแต่รสชาดถูกใจ

ตอนนี้ยังลองไม่หมดทุกสำนัก แต่ก็เหมือนกับเจอกับความพอดีถึงแม้จะไม่มีความพอดีหรือจุดจบกับสิ่งที่กำลังเล่น(เครื่องเสียง) :cheer: :thank1:
           คล้ายกัน แต่ไม่เหมือนทั้งหมด คือ รู้จักซาวด์ตัวนี้ ประทับใจตั้งแต่ตัวแรก ๆ (บางตัวผู้จัดทำทำหายแล้ว แต่ที่ผมยังมีอยู่ ;D) ผมใช้ออกงานกลางแจ้งรับทรัพย์มาไม่น้อย.ตอนนั้นที่ซื้อมาก็มี แต่ตอนนั้น หาเทียบ NTK ไม่ได้ (อันนี้ความรู้สึกส่วนตัวในตอนนั้นนะครับ) ตอนนี้ ก็ยังเก็บไว้ เป็นคู่ชกตัวอื่น ๆอยู่ครับ..เมื่อก่อนเห็นใครแจก เป็นไม่ได้ แต่ตอนนี้ เลิกแล้วครับ..(กลัว HDD เต็ม เก็บเฉพาะที่ผ่านการคัดตัวเท่านั้นครับ..) ;D :th1: :thank1:

น่าจะล่าสุด  NTK ครับ

[flash=200,50]http://www.4shared.com/embed/432517136/a3effbad[/flash]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มีนาคม 2011, 19:37:30 น. โดย ฅนไทบ้าน »

ออฟไลน์ kick-ass

• ระดับ 5
  • *
  • 55D96D78 ท่านกุ้ง D4D จัดให้
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2011, 19:51:15 น. »
           คล้ายกัน แต่ไม่เหมือนทั้งหมด คือ รู้จักซาวด์ตัวนี้ ประทับใจตั้งแต่ตัวแรก ๆ (บางตัวผู้จัดทำทำหายแล้ว แต่ที่ผมยังมีอยู่ ;D) ผมใช้ออกงานกลางแจ้งรับทรัพย์มาไม่น้อย.ตอนนั้นที่ซื้อมาก็มี แต่ตอนนั้น หาเทียบ NTK ไม่ได้ (อันนี้ความรู้สึกส่วนตัวในตอนนั้นนะครับ) ตอนนี้ ก็ยังเก็บไว้ เป็นคู่ชกตัวอื่น ๆอยู่ครับ..เมื่อก่อนเห็นใครแจก เป็นไม่ได้ แต่ตอนนี้ เลิกแล้วครับ..(กลัว HDD เต็ม เก็บเฉพาะที่ผ่านการคัดตัวเท่านั้นครับ..) ;D :th1: :thank1:

น่าจะล่าสุด  NTK ครับ

[flash=200,50]http://www.4shared.com/embed/432517136/a3effbad[/flash]
ขอบคุณท่าน ฅนไทบ้าน สำหรับทุกเสียงทุกส่วนประกอบ(ขอเพลงได้ยิ่งกว่าดีเจทุกคลื่น ;D)ที่ทำให้เป็นชุดเครื่องเสียงที่ผมลองแล้วชอบ จนตอนนี้สนุกมากเวลาไปเล่นออกงาน เมื่อตะกี้ก็พึ่งตกลงไป :cheer: :thank1:

rakcharttoo

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2011, 20:04:59 น. »
ขอลองด้วยครับ...ขอบคุณท่านวัฒนาพงษ์ครับ... :thank1: :thank1:โหลดแล้วครับ...

ออฟไลน์ สุชาติ มิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • 5D2C65A3-6D211869 จากครูภูมิ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2011, 22:02:59 น. »
ขอโหลดด้วยคนครับ :thank1: