ผู้เขียน หัวข้อ: ลง โปรแกรม eXtreme Karaoke ไม่ผ่านครับ  (อ่าน 4743 ครั้ง)

คุณหมวย

• บุคคลทั่วไป
ลง โปรแกรม eXtreme Karaoke ไม่ผ่านครับ
« เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2008, 08:37:49 น. »
ผมลง windows ใหม่ เปิด Xtreme Karaoke มามันถามหา License Key ผมก้อใส่ไปเวลาเปิดมันก้อถามหา License Key อีกครับ ผมลง โปรแกรม Xtreme Karaoke  ใส่ License Key  แล้วมันก็ยังถามหาอยู่เป็นเพราะอะไรครับ ช่วยด้วยครับ ท่าน x-men  เดี่ยวผมจะลองส่ง License Key ไปให้ดูนะครับ
จะเป็นไปได้ประครับตอนแรกเป็น windows 98 และผมก็เปลี่ยนมา ลง windows xp ครับ
ขอบคุณครับ

poom

Re: ลง โปรแกรม eXtreme Karaoke ไม่ผ่านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2008, 08:53:06 น. »
......
จะเป็นไปได้ประครับตอนแรกเป็น windows 98 และผมก็เปลี่ยนมา ลง windows xp ครับ
ขอบคุณครับ

กรณี  windows 98 ็เปลี่ยนมา ลง windows xp

ต้องขอเลขใหม่

คุณหมวย

Re: ลง โปรแกรม eXtreme Karaoke ไม่ผ่านครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2008, 09:11:45 น. »
แต่ตอนนั้นผมใช้ 2 windows นะครับ 98 กับ xp Xtreme Karaoke  ก็เล่นใน windows xp ได้ครับ

ออฟไลน์ พีวีซี

• คณะบริหาร
  • ระดับ 3
  • 7D2C6Axx (Wit Kara)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2008, 09:44:45 น. »
สงสัย คงจะมี format harddisk แล้ว volume serial number เปลี่ยนไปน่ะ ครับ  :'(  :-\  :'(

คุณหมวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2008, 09:47:09 น. »
และจะมีวิธ๊แก้อย่าไรครับ
ขอบคุณครับ

• คณะบริหาร
  • ระดับ 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2008, 09:57:27 น. »
แก้ได้ครับ โดย ใช้ software ตัวนี้

http://www.microsoft.com/technet/sysinternals/fileanddisk/volumeid.mspx

แต่ ที่สำคัญ คือ ตัวเลขเดิม หรือ volume serial number เดิม) เป็น อะไรน่ะ ครับ

ถ้าเราไม่ทราบ หรือ ไม่ได้จดเก็บใว้ ก็ ... คงต้องขอ ไลน์เซ็น ใหม่ ลอง คุยกับ ท่าน xmen ดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 มีนาคม 2008, 12:05:20 น. โดย พีวีซี »

คุณหมวย

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2008, 10:08:44 น. »
จดไว้ครับ
VolumeId ใช่อย่างไรครับ ถ้าผมขอรายเซ็นใหม่ต้องเสียเงินปะครับ
ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 มีนาคม 2008, 10:10:53 น. โดย หมวยซัง15 »

• คณะบริหาร
  • ระดับ 3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2008, 10:27:08 น. »
สำหรับ win xp   ระบบไฟล์ NTFS

;D  โหลดมาจะได้ volumeid.zip
 ;D  ขยาย zip ออก ไปไว้ที่ c:\ ก็ได้ ครับ (จะได้เรียกคำสั่ง ได้ง่ายๆ) จะได้ volumeid.exe 
 ;D  เปิด command prompt
 ;D  พิมม์คำสั่ง cd c:\ แล้ว nter
 ;D  พิมม์คำสั่ง volumeid c: xxxx-yyyy แล้ว nter    (xxxx-yyyy คือ เลขเดิมที่จดใว้ ครับ)
 ;D  reboot 1 ครั้ง

ลองใช้ license เดิม ใส่ ดู (น่าจะได้ ครับ ถ้าไม่ได้เปลี่ยน อุปกรณ์ อะไร  :laugh: ฮ่าๆๆๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 มีนาคม 2008, 10:32:09 น. โดย พีวีซี »

คุณหมวย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2008, 11:07:05 น. »
ผมลองแล้วครับไม่ได้ เหมือนเดิมทุกประการครับ
และผมจะทำยังไงอีกละครับ
ขอบคุณครับ พีวีซี

??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ???

คุณหมวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2008, 12:11:36 น. »
ขอบคุณครับท่าน พีวีซี ท่านมานพ 
และผมจะทำอย่างไงดีละทีนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 มีนาคม 2008, 12:14:37 น. โดย หมวยซัง15 »

nimitmai

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2008, 12:28:46 น. »
ขอบคุณครับท่าน พีวีซี ท่านมานพ 
และผมจะทำอย่างไงดีละทีนี้

• ไลเซ่นต์คีย์ ขอได้จำนวน 3 ครั้ง ต่อ 500 บาท ท่านก็ลองทบทวนดูนะครับว่าท่านใช้สิทธิ์นี้ไปหมดหรือยัง
  • และก่อนจะทำการติดตั้งโปรแกรม Xtreme Karaoke เพื่อขอไลเซ่นต์คีย์ใหม่ท่านก็จัดการในส่วนของ Software และ Hardware ของท่านให้
  • เรียบร้อยก่อนนะครับ .....

คุณหมวย

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2008, 12:38:44 น. »
ท่าน x-men  ครับ ในกรณีแบบนี้ผมขอ License Key  ได้ปะครับ แต่ผมขอครบ3ครั้งไปแล้วนะครับ

...
ผมลง windows ใหม่ เปิด Xtreme Karaoke มามันถามหา License Key ผมก้อใส่ไปเวลาเปิดมันก้อถามหา License Key อีกครับ ผมลง โปรแกรม Xtreme Karaoke  ใส่ License Key  แล้วมันก็ยังถามหาอยู่เป็นเพราะอะไรครับ ช่วยด้วยครับ ท่าน x-men  เดี่ยวผมจะลองส่ง License Key ไปให้ดูนะครับ
ขอบคุณครับ

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2008, 12:46:21 น. »
ที่เค้าให้สามไลเซนต์ก็ด้วยเหตุนี้ละครับ  บางท่านเอาไปลงสามเครื่องเลย  พอฟอร์แมทหรือเปลี่ยนวินโดว์ก็เล่นไม่ได้  ท่านอยู่ในจำพวกนี้หรือเปล่าครับ  ผมเคยเป็นแบบท่านนี่ละครับ  เลยหันมาใช้แบบฮาร์ทล็อค เหตุการณ์ดังนี้จะหายไปเลยครับ  เพราะเล่นกับเครื่องไหนก็ได้ 

natjung

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2008, 14:45:58 น. »
ผม มีทั้ง แบบ  License และ แบบ Hardlock ครับ แบบ  License เหลือ 11  License  ครับ
หึหึ ถ้าของท่านหมดแล้วมาขอที่ผมก็ได้ครับ PM มาหลังไมค์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 มีนาคม 2008, 09:54:57 น. โดย ส.กินเกลี้ยง »