ผู้เขียน หัวข้อ: เราคนไทย ร่วมด้วย ช่วยกันพัฒนา นะครับ เชิญโหลด *.SF2  (อ่าน 2514 ครั้ง)

non55kc

• บุคคลทั่วไป
 :police:ผมไม่ทราบของใครนะครับ รู้สึกจะมีของคนไทยด้วย แต่ยังไงก็แบ่งปันเพื่อน อานาคตทีดี ในการพัฒนาครับ

:DLink> http://isohunt.com/torrent_details/29660041/SoundFont?tab=summary

Directory: SoundFonts - The Collection
39.87 GB in 7700 files. Torrent created 24 weeks ago.

คลิก "Download .torrent" (You need software like uTorrent or Azureus for this link to start P2P download)

ต้องใช้โปรแกรมโหลดแบบ เช่น BitComet ครับ
เคดิด http://www.torrentbox.com/ เวปนี้แนะนำเลยนะครับ
Sound Test เพลงเสียงดีๆ ก็โหลดที่นี้  ::)
มันเยอะครับ ติ๊ก เลือกโหลด ไฟร์ เล็กๆน้อยๆ ที่ต้องการก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องเอาหมด เลือกหาเอาเองนะครับ *-*

non55kc

Re: เราคนไทย ร่วมด้วย ช่วยกันพัฒนา นะครับ เชิญโหลด *.SF2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2008, 15:15:57 น. »
อย่าให้ตกละครับ เดี๋ยวไม่มีใครมาช่วยแชร์ ข้อมูล

ออฟไลน์ sriAROON

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
Re: เราคนไทย ร่วมด้วย ช่วยกันพัฒนา นะครับ เชิญโหลด *.SF2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2008, 15:28:23 น. »
 ;D เรียน  ครูภูมิครับ
* อาจจะมี DXi อยู่ในนี้..ที่เอามาเป็นส่วนประกอบ PJ3 ของครูได้นะครับ...ลุ้นอยู่...

non55kc

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2008, 00:52:37 น. »
GM Thai Mix มีตั้งแต่ 1.9 *-* ถึง 3.8  ใครเป็นนักสะสมนักหนา
 คงทำ Soundfont เก่งที่สุดแน่เลยครับ

poom

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2008, 08:22:38 น. »
;D เรียน  ครูภูมิครับ
* อาจจะมี DXi อยู่ในนี้..ที่เอามาเป็นส่วนประกอบ PJ3 ของครูได้นะครับ...ลุ้นอยู่...

เข้าไปดูแล้ว  มีแต่ตัวที่เคยใช้  เล่นไม่ผ่าน

poome

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2008, 09:08:35 น. »
ช่วยพัฒนา ตรงไหน มีแต่ ก๊อปปี้ คนอื่นเขามาแจก ฮ่าๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2008, 10:43:50 น. »
39 จิ๊ก..เนี่ยนะ ตามสบายครับ ไม่เอาด้วยกรอก..

ออฟไลน์ sriAROON

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2008, 15:55:00 น. »
ช่วยพัฒนา ตรงไหน มีแต่ ก๊อปปี้ คนอื่นเขามาแจก ฮ่าๆๆๆๆๆ
** ตามความหมายของเจ้าของกระทู้น่าจะหมายถึง..ไปเจอที่มีการรวบรวมไว้.ให้ไปโหลดมาศึกษาทดลอง หรือต่อยอด น่ะครับ...ก็ที่เป็นกันอยู่ทุกวันนี้สวนใหญ่ก็แนวนี้ละมั้งครับ..คงน้อยรายที่จะทำขึ้นมาเองเพียว ๆ ...ถึงทำเองก็ส่วนใหญ่ต้องใช้เครื่องมือ..ใช้ไฟล์ที่มีผู้ทำไว้และแจกจ่ายมานั่นแหละครับผม..

natjung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2008, 16:27:24 น. »
ใครนะ ช่างสะสม คลังเสียงไว้มากมายขนาดน้าน...