ผู้เขียน หัวข้อ: ขอท่านผู้รู้ ช่วยที พื้นที่ 13x70 เมตร ใช้เครื่องเสียงแบบใหนดี  (อ่าน 8723 ครั้ง)

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
ผมว่า ร้านขนาดนี้
จ้าง Sound System มาลงดูหน้างานดีกว่ามาลองผิดลองถูก
เผลอๆซื้อไปซื้อมาอาจแพงกว่าจ้างเค้าอีกนะ

หรือเราซื้อของมาตามคำแนะนำแล้วจ้างมาวางระบบก็ได้ครับ(ผมมั่วเอาครับ) ;D

ปัญหาคือ Sound system ที่จะจ้าง......บริษัทใหนที่ทำได้ดี 

หลายคนที่มีเงิน...จ้างบริษัททำห้องโอเกะให้  ทำชุุดเครื่องเสียงให้สุดท้ายก็เสียเงินแต่ไม่ได้ดั่งใจ

บางสถานที่ทำไว้ให้ดิบดี   สุดท้ายผ่านไปสามวันเละเทะ   ตัวอย่างก็ที่วัดบ้านโพธิ์

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9

ปัญหาคือ Sound system ที่จะจ้าง......บริษัทใหนที่ทำได้ดี 

หลายคนที่มีเงิน...จ้างบริษัททำห้องโอเกะให้  ทำชุุดเครื่องเสียงให้สุดท้ายก็เสียเงินแต่ไม่ได้ดั่งใจ

บางสถานที่ทำไว้ให้ดิบดี   สุดท้ายผ่านไปสามวันเละเทะ   ตัวอย่างก็ที่วัดบ้านโพธิ์

คนที่จ้าง ก็ต้องส่งคนที่คิดว่าจะอยู่นานที่สุดมาเรียนรู้ กับSound System ให้มากที่สุด เมื่อเวลาเจอปัญหาจะได้แก้ไขได้ถูกจุด

และต้องยอมรับอย่างนึงว่าราคาค่าจ้างอาจดูแพง แต่นึกถึงตอนเซอร์วิสด้วย.. (ผมมั่วอีก)

ออฟไลน์ สมุยไลท์แอนด์ซาาวด์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 9F606B05 ท่าน(MP)
ขอขอบคุณ ทุกๆความเห็นครับ

ถ้าหากผมใช้ ตู้8นิ้ว ของp.audio 4ใบ(ขับด้วย crown 3600vz)  วางหัวท้าย หันตู้เข้าบริเวณส่วนกลาง ของพื้นที่
ส่วนตรงกลาง วางเบส18  นิ้วหันหน้าออก หัวและท้ายข้างละใบ และวางตู้ BOSE 301 V 8 นิ้วอีก 2 ใบ หันหน้าเข้าหากัน
ท่าน สมาชิกว่า เสียงดีเล หรือ บอดตรงใหนอีกมั้ยครับ
((((((เน้นส่วนกลาง ให้เบสแน่นๆครับ ส่วน หัวท้าย ให้เบสช่วยส่ง)))))))

• ระดับ 3
  • *
 :happy: :happy: :happy: :happy:
ขอบคุณ ท่านอนันตชัย  นายยอด ท่านมานพ  หมอนพ  นายโด่ง และอีกหลายๆท่านครับ
ที่ไห้คำปรึกษา และความเห็นดีๆ   
   ผมวางระบบมานานหลายพื้นที่  มาที่นี่แหละที่เป็นกังวลมาก
อาจเป็นเพราะ งบประมาณที่นายจ้างตั้งใว้ต่ำมาก((  ไม่เกินแสน))
กับความไว้วางใจที่เค้าวาดหวังกับเรามาก   จึงทำให้ผมกังวล
คิดไปคิดมา งานนี้ขอกำใรพอค่าน้ำชาซัก 10%พอ มากไปเดี๋ยว ออกมาไม่ดี เสียชื่อหมด55555555

แต่ยังขอความคิดเห็น คำวิจาร จากท่านสมากชิกอีกครับผม
 :cheer: :cheer: :cheer: :beer: :beer: :beer:

• ระดับ 3
  • *

ใส่คู่นี้ตรงกลาง ท่านสมาชิกว่า เป็นงัยบ้าง