ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ซับเข้ามาในชุดเดิม  (อ่าน 2371 ครั้ง)

MaizeMania

• บุคคลทั่วไป
อยากได้ซับเข้ามาในชุดเดิม
« เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2011, 13:40:26 น. »
ตอนนี้ใช้ชุดนี้อยู่ครับ...

ลำโพงคู่ที่เห็นด้านหลังนั้น...ข้างล่างเป็น 15 นิ้วสองทางพ่วงกับ 12 นิ้ว
ถ้าหากว่าต้องการเปลี่ยนตัว 15 นิ้วเป็นซับสัก 15 นิ้ว....12 นิ้ว ตัวบนใช้เป็นกลางแหลม
ต้องเพิ่มแอมป์สักประมาณไหน...ครอสอะไรดี...และควรมีอะไรเพิ่มอีกมั๊ยครับ
ผู้ฟังส่วนใหญ่เน้นหนุกหนาน...เสียงดี...แต่คงไม่ต้องถึงระดับเทพครับ
เพราะผู้ฟังส่วนใหญ่ที่ว่า...ขี้เมาส่วนใหญ่...แต่อยากปรับปรุงให้ดีขึ้นกว่าเดิม
....อีกอย่างหนึ่ง...ขอคำแนะนำเรื่องสายลำโพงด้วยครับ...ใช้ประมาณไหนดครับ...

ขอบคุณอย่างแรง :thank1: :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ พิมพ์ชนก

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#8D02910B (กุ้งD4D) 8FE64E59(กุ้งD4D)
Re: อยากได้ซับเข้ามาในชุดเดิม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2011, 19:36:15 น. »
ตอนนี้ใช้ชุดนี้อยู่ครับ...

(....)

ลำโพงคู่ที่เห็นด้านหลังนั้น...ข้างล่างเป็น 15 นิ้วสองทางพ่วงกับ 12 นิ้ว
ถ้าหากว่าต้องการเปลี่ยนตัว 15 นิ้วเป็นซับสัก 15 นิ้ว....12 นิ้ว ตัวบนใช้เป็นกลางแหลม
ต้องเพิ่มแอมป์สักประมาณไหน...ครอสอะไรดี...และควรมีอะไรเพิ่มอีกมั๊ยครับ
ผู้ฟังส่วนใหญ่เน้นหนุกหนาน...เสียงดี...แต่คงไม่ต้องถึงระดับเทพครับ
เพราะผู้ฟังส่วนใหญ่ที่ว่า...ขี้เมาส่วนใหญ่...แต่อยากปรับปรุงให้ดีขึ้นกว่าเดิม
....อีกอย่างหนึ่ง...ขอคำแนะนำเรื่องสายลำโพงด้วยครับ...ใช้ประมาณไหนดครับ...

ขอบคุณอย่างแรง :thank1: :thank1: :thank1:
บานปลายอยู่แล้วครับ  ;D ;D ;D
1.ต้องใช้แอมป์ขับซับเสป็กอย่างน้อยซัก 800 วัตต์ ที่ 8 โอห์ม
2.กรณีต้องการเอาลำโพงเดิมขับกลางแหลม ควรเลือกคลอส 2 ทาง
3.สายลำโพง ขนาดอย่างน้อย 2.5  ความยาวก็ควรไม่เกิน 25 เมตร

MaizeMania

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากได้ซับเข้ามาในชุดเดิม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2011, 12:38:41 น. »
ขอบคุณ...คุณพิมพ์ชนกครับ