ผู้เขียน หัวข้อ: ถามท่านผู้รู้เรื่องสัญญาณเสียงไม่ดัง 1 ข้าง  (อ่าน 1608 ครั้ง)

jbr sound

• บุคคลทั่วไป
ถามท่านผู้รู้เรื่องสัญญาณเสียงไม่ดัง 1 ข้าง
« เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2011, 20:12:14 น. »
ขอความเมตตาด้วยครับ...ผมมือใหม่เวลาออกงานเดินสายเสร็จเรียบร้อยลองเสียงมักไม่ดัง 1 ข้างโดยเฉพาะตู้ซับดังไม่เท่ากันต้องแก้ไขเหงื่อโชคแต่จับต้นสายปลายเหตุไม่ได้ว่าเกิดจากอะไรพออยากมาก็มาเองครับ..วันนี้เลยลองไล่สายดู...บางทีก็เหมือนจะเป็นที่มิกซ์ .. บางทีก็เหมือนเป็นที่ คอส แต่สงสัยอยู่อย่างหนึ่งแจ๊คออกจาก q เข้าคอสเสียบเข้าสุดไม่ได้ต้องได้ถอดออกมาแบบหลวมๆ..เสียงจึงออกเท่ากัน
อีกประการกราวน์เกี่ยงข้องกับสัญญาณเสียงมั้ยครับ

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
Re: ถามท่านผู้รู้เรื่องสัญญาณเสียงไม่ดัง 1 ข้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2011, 20:49:38 น. »
ก็ลองดูตรง แจ็คต่างๆ ดูครับ ลองเปลี่ยนหัว เปลี่ยนสายครับ แล้วลองไล่เสียบทีละตัว ว่าเป็นที่ตัวไหนครับ....

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
Re: ถามท่านผู้รู้เรื่องสัญญาณเสียงไม่ดัง 1 ข้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2011, 21:02:44 น. »
ขอความเมตตาด้วยครับ...ผมมือใหม่เวลาออกงานเดินสายเสร็จเรียบร้อยลองเสียงมักไม่ดัง 1 ข้างโดยเฉพาะตู้ซับดังไม่เท่ากันต้องแก้ไขเหงื่อโชคแต่จับต้นสายปลายเหตุไม่ได้ว่าเกิดจากอะไรพออยากมาก็มาเองครับ..วันนี้เลยลองไล่สายดู...บางทีก็เหมือนจะเป็นที่มิกซ์ .. บางทีก็เหมือนเป็นที่ คอส แต่สงสัยอยู่อย่างหนึ่งแจ๊คออกจาก q เข้าคอสเสียบเข้าสุดไม่ได้ต้องได้ถอดออกมาแบบหลวมๆ..เสียงจึงออกเท่ากัน
อีกประการกราวน์เกี่ยงข้องกับสัญญาณเสียงมั้ยครับ
ก็เป็นที่แจ๊คนั่นแหละ เปลี่ยนสายและแจ๊คเลยครับ ซิ้อของดีๆมาใช้เลย หายแน่นอน

m sound

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2011, 21:04:52 น. »
ก็เป็นที่แจ๊คนั่นแหละ เปลี่ยนสายและแจ๊คเลยครับ ซิ้อของดีๆมาใช้เลย หายแน่นอน
  ไม่กลัว หายหรือครับ ปู่...ของดี ๆ  หายแน่นอน.. :hap3: :hap3: :hap3: :o^:

ออฟไลน์ ตุ๊กมิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#8D1C1122 อ.เสริม 4EE3E8D4 ป๋าขลุ่ย 6E66CE78
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2011, 21:09:36 น. »
เป็นได้หลายสาเหตุครับผมก็เคยเจอ บางทีเราต่อขั้วลำโพงผิด(โดยเฉพราะสเปคอล)ต้องดูให้ดีๆจะมีขั้ว1+1-  2+2- มองไม่ค่อยเห็นผมต่อผิดมาแล้ว
ทำเอาเพาเวอร์ผมเจ๊งไปข้าง ซ่อมเสียเงินไปตั้งพันกว่าบาท :strom:

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2011, 21:19:23 น. »
  ไม่กลัว หายหรือครับ ปู่...ของดี ๆ  หายแน่นอน.. :hap3: :hap3: :hap3: :o^:
มันหายประจำอยู่แล้ว เข้าร้านขายของพวกนี้ทีไร ต้องซื้อยกแพคทุกที สายสัณญาน งี้ ต้องซื้อทีละม้วนทุกทีไป นี่ก็หัวสปิคคอลกับหัวXLR ก็หมดไปอีกแระ เฮ้อ งานใหม่มันเล่นตัดสายต่อใหม่ ของเก่าโยนทิ้งลูกเดียว :hit: :hit: