ผู้เขียน หัวข้อ: ซาวน์ฟ้อนกับDAC  (อ่าน 1292 ครั้ง)

ออฟไลน์ วรชัย23

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#6E614E4C จากท่านหลานย่าเหล
ซาวน์ฟ้อนกับDAC
« เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2008, 22:25:28 น. »
คือว่าลองที่บ้าน ยำจากคนอื่นจนเสร็จมาหนึ่งตัว (ออนบอร์ดโน๊ตบุ๊ค)นอนฟังก้อใช้ได้แต่ก้อเอาซาวน์ตัวเก่า(ยามาฮ่า ทีจีสามร้อย มันมีวอลลุ่มให้หมุนได้เลยข้างหน้า จำเป็นมาก)ไปทำงานด้วยตามปกติ ปรากฏว่ามันไม่ใสกิ๊กเหมือนโมดูลครับ เสียงซาวน์ฟ้อนดีกว่าแน่นกว่าแต่มันไม่เคลียร์(เหมือนเทปกะซีดี) เลยอยากจะทราบว่า ถ้าโหลดฟ้อนท์ผ่านครีเอทีฟมันจะใสกิ๊กขึ้นไหมครับ ตอนนี่ใช้ เอ็กซ์ตรีม ไลน์เซ่นอยู่ครับ และอีกแบบถ้าใช้โปรแกรมเล่นฟ้อนท์และใช้ครีเอทีฟเป็นอินเตอร์เฟสอย่างไหนดีกว่ากันครับ ใจจริงสนใจตัว DACของเกาหลีอยู่ครับแต่งบน้อยว่าจะเล่นLive24USBไปก่อนครับแนะนำด้วย ปล.อยากใช้ซาวน์ฟ้อนท์มากมากเลย

ออฟไลน์ เทพหรรษา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#68E53C80 ดช.เคยโสด
Re: ซาวน์ฟ้อนกับDAC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2008, 06:40:03 น. »
ผมใช้ NB+DAC707+SOUNDFONT เสียงใสกิ๊กครับท่าน