ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีแก้เสียงรบกวนจากการชาร์จแบตโน๊ตบุ๊คหน่อยครับ  (อ่าน 7521 ครั้ง)

Mic_Ya_Rab

• บุคคลทั่วไป
คือว่าผมใช้โน๊ตบุ๊คครับ พอต่อเข้ากับมิกเซอร์ หรือ ลำโพงนอก แล้วจะมีเสียงรบกวรจากที่ชาร์จแบตเตอรี่ของโน๊ตบุ๊คเองครับ ออกทางช่องลายเอ้าของโน๊ตบุ๊ค อย่างมาก
จึงมารบกวนท่านที่มีความรู้ทางด้านนี้ช่วยแนะนำหน่อยครับ  :thank1:

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
 :D :happy: ก็เคยเจอเหมือนกันพอเสียบสายชาร์จแล้วจะมีเสียงจี่ออกลำโพงด้วย ลองชาร์จแบตให้เต็มจากข้างนอกก่อน แล้วหลังจากนั้นโน๊ตบุ๊คไปต่อกับชุดเครื่องเสียง พร้อมกับชาร์จไฟไปด้วย ตอนนี้สถานะเครื่องคงจะไม่อยู่ในตำแหน่งแสดงว่าชาร์จนะครับ ผมลองเครื่องผมแล้วอาการเสียงจี่หาย  :beer: :cheer:

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • You'll never drunk alone
มีผู้รู้ท่านหนึ่งเคยบอกผมว่า หักขากราวด์ ของปลั๊กทิ้งครับ ผมลองดูแล้ว หายสนิทครับ  ;D

Mic_Ya_Rab

:D :happy: ก็เคยเจอเหมือนกันพอเสียบสายชาร์จแล้วจะมีเสียงจี่ออกลำโพงด้วย ลองชาร์จแบตให้เต็มจากข้างนอกก่อน แล้วหลังจากนั้นโน๊ตบุ๊คไปต่อกับชุดเครื่องเสียง พร้อมกับชาร์จไฟไปด้วย ตอนนี้สถานะเครื่องคงจะไม่อยู่ในตำแหน่งแสดงว่าชาร์จนะครับ ผมลองเครื่องผมแล้วอาการเสียงจี่หาย  :beer: :cheer:

มีผู้รู้ท่านหนึ่งเคยบอกผมว่า หักขากราวด์ ของปลั๊กทิ้งครับ ผมลองดูแล้ว หายสนิทครับ  ;D

ครับ เช้านี้ผมลองทั้งสองวิธีแล้วครับ ยังไม่หายเลยครับ ลองเปลี่ยนชุดเครื่องเสียง ก็แล้วครับ   
ตอนนี้งงมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ ชายเสรี

• คณะบริหาร
  • HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men
แนะนำให้เปลี่ยนอแดปเตอร์ โน๊ตบุ๊คเลยครับ  ผมเคยตกม้าตายมาแล้วปัญหานี้

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • You'll never drunk alone
แนะนำให้เปลี่ยนอแดปเตอร์ โน๊ตบุ๊คเลยครับ  ผมเคยตกม้าตายมาแล้วปัญหานี้

เจ้ามีม้าขี่อยู่ติ  ;D ;D

ลองทำตาม พี่เสรีดูครับ ลองหยิบยืมท่านอื่นมาก่อน อนึ่ง ท่านลองวัดไฟที่เข้ามาหรือยังครับ 110-240Vac อาจจะลองไปใช้ที่อื่นว่ามีปัญหาหรือไม่ ถ้ามีอีกก็คงต้องลองเปลี่ยนอแดปเตอร์ครับ

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
ขนาดม้าตายแล้วก็ยังไปขี่มันเนาะ อือ ทำไปด้าย

Mic_Ya_Rab

เจ้ามีม้าขี่อยู่ติ  ;D ;D

ลองทำตาม พี่เสรีดูครับ ลองหยิบยืมท่านอื่นมาก่อน อนึ่ง ท่านลองวัดไฟที่เข้ามาหรือยังครับ 110-240Vac อาจจะลองไปใช้ที่อื่นว่ามีปัญหาหรือไม่ ถ้ามีอีกก็คงต้องลองเปลี่ยนอแดปเตอร์ครับ

:thank1:  ขอบคุณทุกท่านครับ ผมจะนำคำแนะนำของทุกท่านไปลองครับ ถ้าหายหรือไม่ยังไงผมจะมารายงานให้ทราบครับ ทุกท่าน :thank1: