ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ เปิดมิกซ์ในโปรแกรมแล้ว มันขึ้นมาบ่อยๆมาก ช่วยบอกวิธีแก้ไขหน่อยครับ  (อ่าน 3511 ครั้ง)

ytpm

• บุคคลทั่วไป
ตอนเปิดมิกซ์ในโปรแกรมแล้วเล่นไปซักพักใหญ่ๆ  ไฟล์นี้มันขึ้นมาพร้อมเสียงแทรก  พอปิด มิกซ์ในโปรแกรมก็เล่นได้ พอเปิดมิกซ์อีกทีก็ขึ้นมาตลอดเลย ท่านใดพอทราบหรือเคยเป็นช่วยบอกวิธีแก้ไขหน่อยครับ :thank1:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 21:54:07 น. โดย ย.ยักษ์ มิวสิค »

ytpm

ใช้ ซาวน์ฟ้อนท์  peakbangpoo PA V4.1 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 22:09:42 น. โดย ย.ยักษ์ มิวสิค »

ytpm

ภาพตอนคลิกออกจากโปรแกรม มันขึ้นแบบนี้ครับ

ytpm

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
ถ้าเป็นเครื่องผมจะลองแบบนี้ครับ
Uninstall  Xtreme
delete  x-karaoke3.cfg ใน Folder  windows
restart  1 รอบ
ติดตั้ง Xtreme แบบ Full

ปล. ก่อนทำการทั้งหมดนี้ควร Copy Data ใน Xtreme>data เก็บไวัที่อื่นก่อนครับ

ytpm

ขอบคุณครับท่าน เดี๋ยวจะลองทำดู  ผมเคย Uninstall  ไปครั้งหนึ่งแล้วติดตั้งใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม  แต่ผมไม่ได้ไปลบ x-karaoke3.cfg ใน Folder  windows ครับ

ท่านครับหาไฟล์  x-karaoke3.cfg ใน Folder  windows ไม่เจอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 22:28:26 น. โดย ย.ยักษ์ มิวสิค »

ytpm

ที่เครื่อง PC ก็เป็นเหมือนกันเลยครับ ใช้วินโด XP เจอปัญหาเดียวกันกับ NB แสดงภาพตอนออกจากโปรแกรม :strom:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 กรกฎาคม 2011, 21:01:34 น. โดย ย.ยักษ์ มิวสิค »

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
ท่านครับหาไฟล์  x-karaoke3.cfg ใน Folder  windows ไม่เจอครับ

เข้า C:\Windows    เลื่อน Page ลง น่าจะอยู่เกือบ ล่างสุดครับ

ออฟไลน์ วัฒน์ ศิรินนท์ซาวด์101

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#752C6A39,39242B8B (MP)
ปํญหาที่ตอบมา ผมทำหมดแล้ว format HD ลงwinDowsใหม่ ก็ยังเป็นอยู่ แก้ยังไม่หาย นอกจากเข้าแล้วออกแล้วเข้าอีกที
ลองดูที่นี้ปัญหาเดียวกัน http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=51797.50

ytpm

เข้า C:\Windows    เลื่อน Page ลง น่าจะอยู่เกือบ ล่างสุดครับ
ขอบคุณมากครับ ผมเข้า C:\Windows  แล้วไม่พบไฟล์ x-karaoke3.cfg เลยครับ

ปํญหาที่ตอบมา ผมทำหมดแล้ว format HD ลงwinDowsใหม่ ก็ยังเป็นอยู่ แก้ยังไม่หาย นอกจากเข้าแล้วออกแล้วเข้าอีกที
ลองดูที่นี้ปัญหาเดียวกัน http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=51797.50
[/quote]
เข้าไปดูแล้วปัญหาเดียวกันเลยครับท่าน ผมก็อันสตอลโปรแกรม แล้วก็ลงใหม่หลายรอบแล้วเหมือนกันยังเป็นอยู่ สรุปคือต้องเข้ารอบสองใช่ไหมครับท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 กรกฎาคม 2011, 22:06:43 น. โดย ย.ยักษ์ มิวสิค »

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
ขอบคุณมากครับ ผมเข้า C:\Windows  แล้วไม่พบไฟล์ x-karaoke3.cfg เลยครับ

ในช่องด้านขวามือไม่มีเหรอครับ รูปนี้มีแต่ด้านซ้าย
Windows เป็นตัวต้นฉบับหรือว่าเป็นตัวที่ถูกตัดต่อ
ถ้าเป็นตัวที่ถูกตัดต่อ ลองติดตั้งตัวต้นฉบับดูนะครับ.

ขอบคุณมากเจอแล้วครับ พอดีด้านขวามือไฟล์ถูกซ่อนไว้มองไม่เห็นครับ เรื่อง Windows ก็ไม่ค่อยเป็นเท่าไร่ครับมีปัญหาก็ร้านคอมอย่างเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 กรกฎาคม 2011, 08:05:12 น. โดย ย.ยักษ์ มิวสิค »

ออฟไลน์ yomin

• ระดับ 4
  • *
  • 5DE484A7 (เอก สุมหัว)
ได้รึยังครับ น่าเห็นใจ ไม่ได้มันส์เลย ผมเคยเจอหน้าต่างๆเล็กๆพวกนี้ขี้นมาเหมือนกัน  ไม่รู้ว่าเป็นเหมือนกันรึป่าวของลูกค้าผมเป็นที่รูปภาพติดไวรัส ลบรูปภาพที่ท่านเอาเข้าไปใส่ในโปรแกรมในโหมดรูปภาพเคลื่นไหวออกให้หมด แล้วลองเปิดดูใหม่ เผื่อจะเป็นเหมือนนกัน  เอาใจช่วยครับ  ถ้าไม่ได้รอให้กูรูท่านอื่นมาตอบหรือให้ รีโมทเข้าไปเซ็ทให้ครับ 

somjainuk74

เมื่อลง xtreme ต้องมีไฟล์ x-karaoke3.cfg

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
x-karaoke3.cfg จะมีเฉพาะเมื่อติดตั้ง version  108 - 111 นะครับ   ถ้าติดตั้ง version ก่อนหน้านั้นจะป็น x-karaoke.cfg

จากรูปอาการเหมือน driver ของการ์ดเสียงไม่สมบูรณ์ ลองติดตั้ง driver soundcard ใหม่ครับ

ytpm

ขอบคุณทุกท่าน เดี๋ยวลองดูใหม่จากทุกท่านที่เข้ามาแนะนำครับ   :thank1:

ได้แล้วครับขอบคุณทุกท่านที่แนะนำ ลองเล่นดูแล้วประมาณ 1 ชม. ปกติแล้วครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นอีกหรือเปล่า :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 กรกฎาคม 2011, 17:28:16 น. โดย ย.ยักษ์ มิวสิค »

ออฟไลน์ yomin

• ระดับ 4
  • *
  • 5DE484A7 (เอก สุมหัว)
ขอบคุณทุกท่าน เดี๋ยวลองดูใหม่จากทุกท่านที่เข้ามาแนะนำครับ   :thank1:

ได้แล้วครับขอบคุณทุกท่านที่แนะนำ ลองเล่นดูแล้วประมาณ 1 ชม. ปกติแล้วครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นอีกหรือเปล่า :thank1:
[/quot  ดีใจด้วยครับ  ยาวๆๆๆๆๆๆ

ytpm

ไม่หายเป็นอีกแล้วครับ Thread Error : Access is denied (5)     มิกซ์ช่อง cowbell ค้างเลยครับ ทำอะไรก็ไม่ได้ ปิดก็ไม่ได้ พอคลิกปิด ดนตรีทุกชิ้นที่กำลังเล่นขึ้นพีคหมดทุกชิ้น รอจบเพลง ปิดได้แล้วเปิดใหม่ ก็ไม่เป็นแต่ถ้าเล่นไปนานๆ ไม่รู้ว่าจะเป็นแบบนี้อีกหรือเปล่า แก้อย่างไรดีครับ [/url[url=http://upic.me/show/25357756]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 กรกฎาคม 2011, 15:56:23 น. โดย ย.ยักษ์ มิวสิค »