ผู้เขียน หัวข้อ: ปรับ eXtreme Kara ให้มีระดับเสียงเท่าหรือใกล้เคียงกัน ได้หรือไม่  (อ่าน 2117 ครั้ง)

kwanmor

• บุคคลทั่วไป
ผมใช้ Xtreme Kara 1.09 เล่นมิดิ 3 ไฟล์ที่แจกตามเวป บางเพลงเสียงดังมาก บางเพลงเสียงค่อย อยากทราบว่าจะปรับให้ทุกๆ เพลงมีเสียงใกล้เคียงกันได้หรือไม่ ใครทราบกรุณาแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ วรชัย23

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#6E614E4C จากท่านหลานย่าเหล
Re: ปรับ eXtreme Kara ให้มีระดับเสียงเท่าหรือใกล้เคียงกัน ได้หรือไม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 8 มิถุนายน 2008, 00:55:39 น. »
ใช้ มิดี้แม๊ป คุมชุดเครื่องดนตรีหลักหลักก้อน่าจะพอไหวครับ แต่ค่าvelยังคุมไม่ได้ครับหรือผมไม่รู้มั๊ง เคยเห็นที่ไหนไม่รู้ล็อคค่า vel ต่ำสุด กับ สูงสุดได้ เช่นมาร้อยยี่ บังคับเหลือร้อย มาสี่สิบดันเป็นหกสิบอะไรประมาณนี้ครับ รู้สึกว่าคาราไลท์มั๊งครับ

ออฟไลน์ วรชัย23

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#6E614E4C จากท่านหลานย่าเหล
Re: ปรับ eXtreme Kara ให้มีระดับเสียงเท่าหรือใกล้เคียงกัน ได้หรือไม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 8 มิถุนายน 2008, 00:59:13 น. »
โทษทีครับลืมอีกแบบ เพิ่มลดที่เมนู อิดิทมิดี้แล้วเซพทับเลยครับ คราวหน้าเปิดมาก้อไม่ต้องแก้แล้ว โดยเฉพาะกีตาร์โซโล่นี่ มาทีสนั่นเลย